หน้า: [1]

65EG960T + SHIELD NVIDIA TV หรือ Hi-end HD PLAYER หรือ ANDROID TV BOX

• PrincesT
  • *
  • ดูรายละเอียด อีเมล์
65EG960T + SHIELD NVIDIA TV หรือ Hi-end HD PLAYER หรือ ANDROID TV BOX
« เมื่อ: มกราคม 08, 2016, 10:08:44 am »

ตอนนี้มีแพลนว่าจะซื้อ 65EG960T แต่โดยปกติแล้วเป็นคนชอบดูหนัง เลยมาหาข้อมูลเกี่ยวกับ HD PLAYER ที่เล่นไฟล์ Full RIP, etc.
แต่บังเอิญไปเจอเจ้า SHIELD ก็มองดูว่าน่าสนใจทั้งทางด้านสเปคแล้วก็ความสามารที่มากกว่า Android box ทั่วไป
แต่ยังสงสัยเรื่องของคุณภาพ ของภาพและเสียง ว่าระหว่างตัว SHIELD กับ HD PLAYER
ซึ่งจุดประสงค์ของการใช้งานคือ

1). ดูทีวีช่องปกติได้
2). สามารถดูหนัง เน้นความสามารถ 4K 3D ได้แบบไม่กระตุก และ ไม่มีปัญหาเรื่องซับของพวกไฟล์ mkv
3). เรื่องของความทนทานของการใช้งาน - ความร้อนของเครื่องเล่น
4). เรื่องรงบประมาณสำหรับเครื่องเล่นตั้งไว้สูงสุดก็จะราวๆ 15,000 บาทครับ
5). ตัว webOS 2.0 ของ EG960T เมื่อเทียบกับพวก andriod tv box ไม่รู้ว่าแบบไหนจะดีกว่ากันครับ แล้วแบบไหนคุ้มค่ากับคุณภาพกว่ากันครับ

รบกวนช่วยแนะนำทีครับ ไม่มั่นใจเลย เป็นคนชอบเล่นเกม ภาพสวยๆ แต่ SHIELD คงสวยสู้ พวก PS XBOX ไม่ได้หรือเปล่าครับ ไม่เอา ไม่ยอม โขกกำแพง
หน้า: [1]