ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนขอคำแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 812 ครั้ง)

ออฟไลน์ maxxx

• Edge LED TV member
รบกวนขอคำแนะนำหน่อยครับ
« เมื่อ: มกราคม 09, 2016, 11:54:01 am »
อยากได้ hd player สักเครื่อง เล่น iso mkv

เอาไปต่อกับ led 55 กับ projector

ไม่ต้อง 4k ก็ได้ครับ แต่ถ้าได้ก็ดี 

อยากได้ที่ภาพสวยๆ เสียงดีๆ ใช้ไม่ยากนักเผื่อคนที่บ้านเล่น

งบประมาณ 4000-10000

และอยากสอบถามเพิ่มเติมเผื่ออนาคตด้วยว่า สมมุติว่าเราใช้ hd player  2k หรือ 4k upscale   ถ้าอนาคตมีหนัง 4kแท้ มาให้เล่น เครื่องเดิมก็เรายังเล่นได้ไหมครับ

เช่น เอาหนัง 4k มาเล่น แล้วภาพออกมาเป็น 2k แทน   (เหมือนเล่นระบบเสียง true hd แต่ avr ไม่รองรับแต่ปรับลดลงมาเป็น dts อัตโนมัติ)

คือกลัวว่าพอซื้อไปปุ๊บมีหนังใหม่มาเรื่อยๆ เครื่องเก่าเราก็เล่นไม่ได้แล้ว

ขอบคุณทุกคำตอบครับ