ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนชอบ HiMedia HD900B ครับ  (อ่าน 194090 ครั้ง)

ออฟไลน์ John75

• Flat TV member
  • *
รวมพลคนชอบ HiMedia HD900B ครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 15, 2011, 08:35:50 pm »
พอดีเพิ่งซื้อเครื่องมาแต่ หาคนเล่นเหมือนกัน จะได้แชร์ความรู้กันได้ครับ

เพื่อนๆ ที่มีความรู้ช่วยตั้งกระทู้ด้วยครับ

(เข้ามาเปลี่ยนชื่อกระทู้ให้ครับ)
จะได้เป็นแหล่งรวบรวมความรู้ครับ
ผมซื้อมาแล้วถามหาซับพอร์ตจากทางร้านไม่ได้เลย ถามอะไรไปก็เงียบ ไฟล์หนังให้มาก็ดูได้ไม่ครบ
ก็เลยเซ็งและเข็ดกับร้านนี้เลยครับ บริการไม่ได้เลย (ไม่อยากจะเอ่ยนาม)
มาแชร์ความรู้กันนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 12, 2012, 10:13:51 pm โดย John75 »

ออฟไลน์ ratchata

• *
Re: ทำไมไม่มี กระทู้ รวมพลคนชอบ HiMedia HD900B บ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2011, 09:50:20 am »
ผมก็เพิ่งซื้อเหมือนกันครับ กำลังทดสอบไปเรื่อย ๆ ภาพรวมผมว่าโอเคนะครับ ผมเข้าใจว่าตัวนี้สมบูรณ์ที่สุด แต่แปลก ไม่ค่อยมีคนพูดถึงเลย

เท่าที่ทดสอบ เล่นเมนู หนังบลูเรย์ ไฟล์ iso ได้ (หนังที่ผมมี Resident4 Tekken Scorpion live(Concert) )
แต่ยังเล่นไฟล์ 3D Full SBS (3840x1080) ไม่ได้
ตัวเครื่องไม่แถม สาย USB 3.0 มาให้ (อันนี้งงเหมือนกัน) ไม่มีถ่านรีโมทฯมาให้
หนัง 3D Haft SBS ลองดู Transformers Dark Of The Moon 2011 3D มิติดี ภาพไม่เหลื่อมซ้อนกัน ดูสบายตา มิติดี แต่ไม่ค่อยพุ่งเท่าไหร่
สงสัยคงต้องรอ ไฟล์ บลูเรย์ครับ

ออฟไลน์ John75

• *
Re: ทำไมไม่มี กระทู้ รวมพลคนชอบ HiMedia HD900B บ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2011, 02:15:50 pm »
ดีครับ มาแชร์ ข้อมูลกัน, ผมเพิ่งเคยเล่นตัวแรกนี่แหละ
เคยดูของเพื่อนที่ใช้ popcorn รีโมท เขามีแสงด้วย เวลาดูในที่มืดไม่ต้องมาส่องดูเลย

ผมมีปัญหาว่า

1.จะะทำให้ตัวเครื่องดาวโหลด ทอเร้น ยังไงครับ แนะนำด้วย
ตอนนี้เปิด BT On แล้ว เครื่องจากสร้าง Folder BT ขึ้นมา
ผมลองเอาไฟล์ Torrent มาใส่ เครื่องก็มองไม่เห็น
ไม่ทราบว่าต้องทำอย่างไรบ้างครับ

2.เกมส์ Angry Bird ที่แถมมากับเครื่อง เล่นยังไงครับ กดอะไรไม่ไปเลย

ปล.ผมได้สาย USB 3.0 มาด้วย โดยขอแลกกับสาย HDMI ที่เขาแถมมา บอกว่าขอเปลี่ยน เพราะมีสายของ Monster อยู่แล้ว อิอิ

ใครทราบ โปรดชี้แนะด้วยครับ

ออฟไลน์ ratchata

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2011, 04:28:29 pm »
ทั้ง 2 อย่างผมยังไม่ได้ลองเลยครับ network ก็ยังไม่ได้ต่อ
ผมคงตอบไม่ได้ รอผู้รู้มาแนะนำอีกทีครับ

popcorn ผมก็ชอบครับ ชิฟซิกม่าซะด้วย แต่ฟังชั่นที่ต้องการ popcorn ยังไม่มี
ก็เลยตัดสินใจถอยตัวนี้

ออฟไลน์ social

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2011, 05:53:53 am »
ทำไมตอนเล่นหนังค้างไว้แล้วปิดเครื่องไป เปิดมาใหม่มันจำตำแหน่งไม่ได้ครับ ต้องเซตอะไรไหม

ออฟไลน์ juedmusic

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2011, 01:19:20 pm »
เข้าไปตั้งค่าให้มันจำมันก็เล่นได้ครับ ผมก็พึ่งเปลี่ยนมาใช้ เวลาเล่นหนังไม่เต็มจอมีวิธีปรับไหมไม่เอากดซูมนะ ตอนใช้ของ playon มั
นปรับภาพได้ได้

ออฟไลน์ hdcityshop

• OLED TV member
    • www.hdcityshop.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2011, 12:09:44 am »
ดีครับ มาแชร์ ข้อมูลกัน, ผมเพิ่งเคยเล่นตัวแรกนี่แหละ
เคยดูของเพื่อนที่ใช้ popcorn รีโมท เขามีแสงด้วย เวลาดูในที่มืดไม่ต้องมาส่องดูเลย

1.จะะทำให้ตัวเครื่องดาวโหลด ทอเร้น ยังไงครับ แนะนำด้วย
ตอนนี้เปิด BT On แล้ว เครื่องจากสร้าง Folder BT ขึ้นมา
ผมลองเอาไฟล์ Torrent มาใส่ เครื่องก็มองไม่เห็น
ไม่ทราบว่าต้องทำอย่างไรบ้างครับ

2.เกมส์ Angry Bird ที่แถมมากับเครื่อง เล่นยังไงครับ กดอะไรไม่ไปเลย

ปล.ผมได้สาย USB 3.0 มาด้วย โดยขอแลกกับสาย HDMI ที่เขาแถมมา บอกว่าขอเปลี่ยน เพราะมีสายของ Monster อยู่แล้ว อิอิ

เกมส์ Angry Bird ที่แถมมากับเครื่อง เล่นยังไงครับ กดอะไรไม่ไปเลย
--> ต้องใช้เมาส์อย่างเดียวครับใช้แบบมีสายหรือไร้สายก็ได้ หรือใช้ Keyboard wireless ที่มี mousepad ก็ได้ครับ

ออฟไลน์ klamo

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2011, 11:33:36 am »

-->ตัว BT ยังใช้ไม่ได้ต้อง up cumtom firmware ที่ http://www.futeko.com/forum/index.php?mode=thread&id=739  -->การโหลดต้องทำผ่าน computor ร่วม network เดียวกันตามวิธีการที่  http://www.slideshare.net/chinnarithc/mixi-bittorent-hd-playerhimediahd600-chd900b

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2011, 10:48:12 pm »
เย้ ได้ชุมชนมาแล้ว สามารถ สอบถามได้ทุกเรื่องใช่ไหมครับ ถามเลยแล้วกันครับ

1.ผมจะดาวโหลด torrent ที่เครื่องได้ยังไงครับ (ขอขั้นตอนระเอียดนิสนึงครับ)
ผมเปิด BT เป็น On แล้ว หาไฟล์ .torrent ไปลงแล้วเครื่องก็ยังมองไม่เห็นครับ

2.ผมจะเล่นเกมส์ angry bird บนโทรทัศน์ได้ยังไงครับ กดปุ่มอะไรก็ไม่ขยับ

3.สามารถลง market ได้ไหมครับ ทำยังไงครับ รวมถึงโปรแกรมอื่น ๆ ด้วยครับ
เช่น ข่าว,สนุก ฯลฯ

ขอบคุณครับ
3.สามารถลง market ได้ไหมครับ ทำยังไงครับ รวมถึงโปรแกรมอื่น ๆ ด้วยครับ
เช่น ข่าว,สนุก ฯลฯ
->ลง slideme จาก http://slideme.org/sam.apk เลยครับ โดย copy ลงใน SDCARD แล้วใช้ IO File Manager คลิกติดตั้งเลย มีตัว FREE เยอะมากแต่บางตัวก็ลงไม่ได้

ออฟไลน์ toktok

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 02:28:20 pm »
หาเฟิร์มแวร์ล่าสุดได้ที่ไหนครับ เอาที่มันโหลดง่ายๆหน่อย

เครื่องผม เฟิร์มแวร์ 1.0.0.26 เอง กำลังหาตัวล่าสุด น่าจะเป็น 1.0.1.18 แต่ยังโหลดไม่ขึ้นเลยครับ
ใครทดลองแล้วช่วยบอกหน่อยนะครับ ว่าดีขึ้นจากเดิมแค่ไหน

ออฟไลน์ sermp

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2011, 10:16:00 pm »
วันนี้ผมได้มีโอกาสลอง FW v.1.0.1.13 ลองเล่นแล้วเทียบกับรุ่นก่อนหน้านี้ ไม่พบความแตกต่างที่ชัดเจน จริง ๆ แล้ว อยากให้ปรับปรุงแค่ 2 อย่างเท่านั้้น คือ เล่นเมนูบลูเรย์ได้ กับเล่นไฟล์ 3D SBS ขนาด 13 Gb ขึ้นไป (่ผ่านรีซีฟเวอร์) ไม่สะดุด แค่นี้ผมว่า HD900b ก็จะสมบูรณ์แล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 04, 2012, 01:04:37 pm โดย sermp »

ออฟไลน์ Fantaz

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 04, 2012, 10:48:44 pm »
วิธี update FW ทำยังไงหรอครับ

ออฟไลน์ social

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 05, 2012, 07:04:49 am »
วิธี update FW ทำยังไงหรอครับ
โหลดเฟิมแวร์มาแล้วแล้วแตกไฟล์ install.img ไปไว้ที่root ของ USB drive แล้วเข้าเมนู miscellanous เลือก upgrade ครับ

ออฟไลน์ nungbig

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 11:01:35 am »
น่าจะเปลี่ยน ชื่อกระทู้เป็น "รวมพลคนชอบ HiMedia HD900B"
จะได้เป็นแหล่งรวบรวมความคิดเห็น ของผู้ใช้ HD900B

ผมคนหนึ่งล่ะมี่ใช้ HD900B พอมีปัญหาก็ไม่รู้ไปหาคำตอบที่ไหน ก็อยากได้ กระทู้นี้แหละเป็นแหล่งรวบรวม ปัญหาการใช้งาน เจ้า HD900B

เอา firmware 1.0.3.2 มาฝากครับ จากเวบ www.futeko.com
download : http://www.multiupload.com/9TBAITW40A

ผมอับ 1.0.3.2 เรียบร้อยแล้วไม่มีปัญหาที่ตามมา ส่วนปัญหาการใช้งานอื่นๆ ยังไม่รู้ครับ

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 03:32:45 pm »
ปักหมุดแล้ว   [yes]

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ thasanoon

• *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 04:30:44 pm »
 [กระโดด]เย้ เย้ เย้  มีที่รวมพลแล้ว  [กระโดด]

• *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 10:48:17 pm »
มีใครเอา external harddisk 2.5" ต่อผ่านสาย usb บ้างครับ
ของผมลองต่อแล้ว hd900b มองไม่เห็นหนังข้างใน
ใครต่อแล้วใช้ได้แนะนำด้วยครับ ใน hard disk  มีเพลง mp3 กับ file movie แค่นั้นครับ

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 11:13:50 pm »
น่าจะเปลี่ยน ชื่อกระทู้เป็น "รวมพลคนชอบ HiMedia HD900B"
จะได้เป็นแหล่งรวบรวมความคิดเห็น ของผู้ใช้ HD900B

ผมคนหนึ่งล่ะมี่ใช้ HD900B พอมีปัญหาก็ไม่รู้ไปหาคำตอบที่ไหน ก็อยากได้ กระทู้นี้แหละเป็นแหล่งรวบรวม ปัญหาการใช้งาน เจ้า HD900B

เอา firmware 1.0.3.2 มาฝากครับ จากเวบ www.futeko.com
download : http://www.multiupload.com/9TBAITW40A

ผมอับ 1.0.3.2 เรียบร้อยแล้วไม่มีปัญหาที่ตามมา ส่วนปัญหาการใช้งานอื่นๆ ยังไม่รู้ครับ

ปรับปรุงอะไรบ้างครับ
แล้ว version 1.0.3.2+YAMJ ได้ลองรึยังครับ
http://www.multiupload.com/OH4LEEXWA3
ตาม link http://www.futeko.com/forum/index.php?mode=thread&id=1118