ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนชอบ HiMedia HD900B ครับ  (อ่าน 194083 ครั้ง)

ออฟไลน์ nungbig

• Flat TV member
  • *
Re: ทำไมไม่มี กระทู้ รวมพลคนชอบ HiMedia HD900B บ้างครับ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มกราคม 07, 2012, 12:39:30 pm »
ปรับปรุงอะไรบ้างครับ
แล้ว version 1.0.3.2+YAMJ ได้ลองรึยังครับ
http://www.multiupload.com/OH4LEEXWA3
ตาม link http://www.futeko.com/forum/index.php?mode=thread&id=1118
รายงาน version 1.0.3.2+YAMJ ครับ
 - เห็ดชัดคือได้ปิดเร็ว
 - เปิดใช้งานหน้า BT ได้ แต่ยังไม่ได้ลองใช้งาน
 - Movie JukeBox เปลี่ยนไป * อันนี้ต้องลงเพิ่มเอง จากเมื่อก่อนเป็นภาษาจีน
 - Weather app หน้าจอหลัก
 - [YAMJ] New use your own backgrounds for Homescreen <-- อันนี้ยังไม่ได้ลอง ยังหาภาพสวยๆไม่ได้ ฮ่าๆ
 - [YAMJ] opened FTP ยังไม่ได้ลอง
ส่วนการใช้งานอื่นๆยังไม่ได้ลองครับ

ไม่มีปัญหาในการ upgrade ลองลงเล่นกันได้เลยครับ

มีความสุข กับHD900B กันนะครับ

ออฟไลน์ thasanoon

• *
Re: ทำไมไม่มี กระทู้ รวมพลคนชอบ HiMedia HD900B บ้างครับ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มกราคม 07, 2012, 10:09:11 pm »
ตอนนี้ มีปัญหา ต่อกับ คีย์บอร์ด+เมาส ไร้สาย มันไม่สามารถใช้ได้
 ใครรูวิธีเซ็ทค่า บอกหน่อยจ้า
แต่ใช้กับ มีสาย ได้ดีระดับหนึ่ง [เชิด]

ออฟไลน์ Fantaz

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มกราคม 07, 2012, 11:19:45 pm »
วิธี update FW ทำยังไงหรอครับ
โหลดเฟิมแวร์มาแล้วแล้วแตกไฟล์ install.img ไปไว้ที่root ของ USB drive แล้วเข้าเมนู miscellanous เลือก upgrade ครับ

ไปไว้ที่root ของ USB drive  นี่คือโยนเข้าไปใน USB drive เลยใช่ป่ะครับ งง กับคำว่า root  [ร้องไห้] [ร้องไห้]

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มกราคม 08, 2012, 12:53:00 am »
วิธี update FW ทำยังไงหรอครับ
โหลดเฟิมแวร์มาแล้วแล้วแตกไฟล์ install.img ไปไว้ที่root ของ USB drive แล้วเข้าเมนู miscellanous เลือก upgrade ครับ

ไปไว้ที่root ของ USB drive  นี่คือโยนเข้าไปใน USB drive เลยใช่ป่ะครับ งง กับคำว่า root  [ร้องไห้] [ร้องไห้]

ใช่แล้วครับ root  คือส่วนที่อยู่นอกสุด
เอา install.img ไปใส่ไว้ที่ USB drive ตรงๆเลยครับ
แล้วเข้าไปที่ (ของผมเมนูไทย) ตามนี้เลย
ตั้งค่าก่อนเริ่มใช้งาน > อื่นๆ > การยกระดับ USB

ออฟไลน์ boonsom

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 10:37:37 am »
ผมลองfirmwareตัวใหม่แล้วsubtitle นอก พวก .srt ผลุบๆโผล่ๆไม่แปลให้ ว่าจะลองกลับไปตัวเก่าละ
ยังไงลองเช็คดูกันนะครับ

ลองแล้ว กลับไปใช้ 1.0.1.13 ไม่มีปัญหาละ 1.0.3.2 1.0.2.16ผมใช้แล้วมีปัญหากะซับนอก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 09, 2012, 08:53:20 pm โดย boonsom »

ออฟไลน์ mixi_hd

• Full LED TV member
  • EVO Smart Box | Android TV Box
    • Mix Innovation (Thailand) Co., Ltd.
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 11:43:57 am »
firmware สามารถเข้ามา load ได้ที่ www.mixi.co.th หน้าแรก ด้านล่าง ขวามือ ค่ะ ล่าสุดเป็น version V.1.0.2.16 ค่ะ

และวิธีการ load BT สามารถดูได้ที่ http://www.slideshare.net/chinnarithc/mixi-bittorent-hd-playerhimediahd600-chd900b นะคะ ทีมงาน mixi จัดไว้ให้ค่ะ

update ข่าวสาร หรือ Firmware ใหม่ ๆ ได้ที่ www.facebook.com/mixiThailand จ้า

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 02:22:03 pm »
firmware สามารถเข้ามา load ได้ที่ www.mixi.co.th หน้าแรก ด้านล่าง ขวามือ ค่ะ ล่าสุดเป็น version V.1.0.2.16 ค่ะ

และวิธีการ load BT สามารถดูได้ที่ http://www.slideshare.net/chinnarithc/mixi-bittorent-hd-playerhimediahd600-chd900b นะคะ ทีมงาน mixi จัดไว้ให้ค่ะ

update ข่าวสาร หรือ Firmware ใหม่ ๆ ได้ที่ www.facebook.com/mixiThailand จ้า

ขอบคุณทีมงาน MIXI ครับสำหรับ Firmware ที่จัดไว้ให้ครับ

สอบถามหน่อยครับ ว่า hd900b มองไม่เห็น external harddisk 2.5" ต่อผ่านสาย usb
อย่างนี้ปกติไหม หรือว่ามีวิธีการ เซ็ตยังไงบ้างครับ

พอดีไปเจอกระทู้ ที่ Thaidvico เห็นว่า Himedia HD 600B สามารถมองเห็น HDD  Ext  ทาง Port USB (ไม่แน่ใจว่าเป็น harddisk ขนาดไหน)
http://www.thaidvico.com/index.php?topic=3906.25;

ใครใช้ hd900b แล้วมีอาการเหมือนผมบ้าง ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ออฟไลน์ Moonlight

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 03:18:52 pm »

ขอบคุณทีมงาน MIXI ครับสำหรับ Firmware ที่จัดไว้ให้ครับ

สอบถามหน่อยครับ ว่า hd900b มองไม่เห็น external harddisk 2.5" ต่อผ่านสาย usb
อย่างนี้ปกติไหม หรือว่ามีวิธีการ เซ็ตยังไงบ้างครับ

พอดีไปเจอกระทู้ ที่ Thaidvico เห็นว่า Himedia HD 600B สามารถมองเห็น HDD  Ext  ทาง Port USB (ไม่แน่ใจว่าเป็น harddisk ขนาดไหน)
http://www.thaidvico.com/index.php?topic=3906.25;

ใครใช้ hd900b แล้วมีอาการเหมือนผมบ้าง ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ช่วงนี้ Hardisk ยังแพงอยู่ ผมจึงเอา external harddisk 2.5" ขนาด 500 Gb. ต่อผ่าน  USB มาใช้ก่อน ก็ใช้งานได้ราบรื่นดีครับ
เสียแต่ว่า ใช้งาน  BT ยังไม่ได้ อาจจะเป็นเพราะว่า ผมใช้ Ext. Hdd. ผ่าน  USB ทำให้มันไม่  Support ก็ได้ครับ แต่ก็ไม่ซีเรียดอะไรครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 09, 2012, 03:19:53 pm โดย Moonlight »

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 05:18:47 pm »
อ้างถึง

ช่วงนี้ Hardisk ยังแพงอยู่ ผมจึงเอา external harddisk 2.5" ขนาด 500 Gb. ต่อผ่าน  USB มาใช้ก่อน ก็ใช้งานได้ราบรื่นดีครับ
เสียแต่ว่า ใช้งาน  BT ยังไม่ได้ อาจจะเป็นเพราะว่า ผมใช้ Ext. Hdd. ผ่าน  USB ทำให้มันไม่  Support ก็ได้ครับ แต่ก็ไม่ซีเรียดอะไรครับ

เหมือนกันครับ แต่ของผมมองไม่เห็น  harddisk (WD My Passport 320Gb.)
ใช้ FW  เวอร์ชั่นไหนครับ ต้องเซ็ตอะไรเป็นพิเศษไหม

ออฟไลน์ Moonlight

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 05:28:23 pm »
อ้างถึง

เหมือนกันครับ แต่ของผมมองไม่เห็น  harddisk (WD My Passport 320Gb.)
ใช้ FW  เวอร์ชั่นไหนครับ ต้องเซ็ตอะไรเป็นพิเศษไหม

ผมใช้ Firmware ที่ติดมากับเครื่อง ก็มองเห็น Ext. Hdd. ผ่าน  USB แล้วครับ

ตอนนี้ใช้ V. 1.0.3.2 ซึ่งก็ยังไม่เห็นความแตกต่างจาก  Firmware Original เลยครับ ซึ่งตอนนี้ ผมยังคาดเดาว่า BT มันไม่  Support  Ext. Hdd. ผ่าน  USB

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 10:08:24 pm »
เล่าสู่กันฟังครับ
เจอปัญหาแล้วครับ ฮุ ฮุ hd900b มองไม่เห็น harddisk ที่ต่อผ่าน USB

สำหรับใครที่มีปัญหาคล้าย กับผม
เช็คก่อนเลยว่า  format type file system เป็นอะไร
ของผม WD My Passport  มันเป็น exFAT hd900b มองไม่เห็นครับ
ตอนนี้เปลี่ยนเป็น NTFS เปิดได้แล้วครับ...

หาเสียตั้งนาน เฮ่อลืมเช็ค  format type file system   ซะงั้น  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 09, 2012, 11:18:12 pm โดย nungbig »

ออฟไลน์ bkav

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 10:51:13 pm »
ขอเข้าร่วมเป็นสมาชิกด้วยคนครับ HIMEDIA 900B ปลื้มมากกกก เล่นไร้ปัญหาใดๆ มือใหม่ครับ เล่น HDplayer เป็นเครื่องแรก ความรู้ยังน้อยนิดครับ จะติดตามความรู้จากทุกท่าน ทุกวันครับ ฝากตัวด้วยครับ

ออฟไลน์ mixi_hd

• EVO Smart Box | Android TV Box
    • Mix Innovation (Thailand) Co., Ltd.
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 01:02:53 pm »
มีอะไรมา share กันนะคะ ทางทีมงาน mixi ขอเป็นส่วนหนึ่งในการ update ข่าวคราว มีแจ้งให้ทราบค่ะ

รวมทั้งจะคอยช่วยเก็บข้อสงสัย หรือปัญหาที่พบ ไปตรวจสอบ และปรับปรุง และจะมาแจ้งให้ทราบ ค่ะ ^^

ออฟไลน์ anakea99

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 09:19:52 pm »
Himedia ต่อ HDMI เข้า AVR ภาพล้มกันบ้างหรือเปล่าครับ ลองมาหลายเฟิร์มแวร์แล้วก็เป็นหมดเลย เป็นทั้ง SBS และ Full3D คือดูได้ซักพักใหญ่แล้วภาพจะดับไป 1-2 วิ แล้วก็ติดขึ้นมาใหม่ แล้วก็เป็นอยู่เรื่อยๆ แต่ต่อตรงเข้าทีวีกลับไม่เป็นอะไรครับ AVR ผมก็ลงเฟิร์มแวร์ล่าสุดแล้วนะ แต่เดี๋ยวจะลองลงใหม่ แล้วทดสอบดูครับ

ออฟไลน์ toktok

• *
Re: รวมพลคนชอบ HiMedia HD900B ครับ
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มกราคม 13, 2012, 09:26:10 am »
ผมเพิ่งแกะกล่อง yamaha 296 มาลอง ต่อกับ 900B  ปรากฎว่า  มันกระตุก สโลวเป็นระยะ เป็นทั้งภาพและเสียง
ผมเลือกเป็นแบบ RAW แล้ว ภาพเสียงมาครบ แต่มันกระตุก
สงสัยผมใช้เฟิร์มแวร์เก่าไป (1.0.1.13)  เดี๋ยวจะโหลดตัวใหม่ไปอัพซะหน่อย หวังว่าจะหายนะครับ

ว่าแต่ จะเซทให้มันออกเสียง DTS-HD ยังไงครับ  ยังงงๆ

ออฟไลน์ anakea99

• LCD TV member
  • **
Re: รวมพลคนชอบ HiMedia HD900B ครับ
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มกราคม 13, 2012, 04:18:35 pm »
HDMI Output ตั้งเป็น RAW ครับ แล้วเลือกเสียงเป็น HD 7.1 ครับ

ออฟไลน์ John75

• *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มกราคม 13, 2012, 08:12:33 pm »
เมื่ือคืนลองดาวโหลดเฟิมแวร์ตัวใหม่แล้ว ก็เลยเข้า BT ได้ แต่เข้าไปที่หน้า BT Player แล้ว เครื่องให้ใส่พาสเวิดครับ
ไปต่อไม่เป็นเลย  ลองไม่ใส่ดูแล้วก็ไม่ผ่านครับ
ไม่ทราบว่าต้องใส่พาสอะไรครับ แนะนำด้วย

ออฟไลน์ John75

• *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มกราคม 13, 2012, 09:56:58 pm »
เมื่ือคืนลองดาวโหลดเฟิมแวร์ตัวใหม่แล้ว ก็เลยเข้า BT ได้ แต่เข้าไปที่หน้า BT Player แล้ว เครื่องให้ใส่พาสเวิดครับ
ไปต่อไม่เป็นเลย  ลองไม่ใส่ดูแล้วก็ไม่ผ่านครับ
ไม่ทราบว่าต้องใส่พาสอะไรครับ แนะนำด้วย

หาเองเรียบร้อยแล้วครับ ตอนนี้ทดสอบดาวโหลดบิทอยู่ ได้เรื่องยังไงจะอัพเดทให้ฟังอีกทีครับ