ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนชอบ HiMedia HD900B ครับ  (อ่าน 194216 ครั้ง)

ออฟไลน์ skycity2520

• Flat TV member
  • *
Re: รวมพลคนชอบ HiMedia HD900B ครับ
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 06:55:30 pm »
ปุ่มสีแต่ละปุ่มมีประโยชนือย่างไร ก็ดูที่หน้าจอขณะนั้น  มันเป็นฟังชั่น

ออฟไลน์ sakt

• *
Re: รวมพลคนชอบ HiMedia HD900B ครับ
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 02:59:01 pm »
HD900B สามารถรับ streaming จาก dreambox เพื่อดูช่อง HD ของ 2 ได้ไหมครับ

ออฟไลน์ SnoopyZ

• *
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 05:26:29 pm »
Firmware ใหม่ ออกแล้ว เดี๋ยวไปลองก่อน

HD900 latest Firmware:
http://dl.himedia-tech.cn/HD900B/HD900_1.0.3.8.tar.gz
New function

1. Support seemless playback on HiTV's site, say Youku,Qiyi,Sohu,Ku6
2. BD Lite Navigation support 3D mode playback
3. deep color default as AUTO。
4. Add timezone setup
5. Add Hebrew support
6. Add Vietnam support
7. Add Poland language
8. Enable Telnet function
9. Add the setup for 3D depth of field.
10. Fix the BT function
11. Fix the bug in youtubeXL
12. Add new function for network diagnostic
13. Add HD900C product supported

Bug Fix
1. Fix the failure of switch 720P to 1080P on some TV set
2. Fix the wrong OSD overlap on DVD Menu
3. Fix the jitter issue on 3D playback 。
4. Fix the srt issue on network share playback。
5. Fix the playback failure on some special content 。
6. Remove the subtitle's comments { }
7. Fix the 3D jitter issue in BD Navigation playback mode
8. Fix the issue about idx+sub
9. Add setup to adjust Left-Right on 3D
10. Fix the BD Navigation on error detection of main movie
11. Fix the bookmark issue 。
12. fix the restart play issue on switch between 3D and 2D。
13. Enhance the wifi research function
14. Remove MP4 type from audio list
15. Clear all DNS address at network re-setup
16. HD900 can't be founded in network share by device name。
17. Fix andriod display issue if there are too many APK install
http://dl.himedia-tech.cn/HD900B/HD900_1.0.3.8.tar.gz
dl.himedia-tech.cn
version/ 0000775 0001012 0001012 00000000000 11721635276 011427 5 ustar futs3 fut...

ออฟไลน์ SnoopyZ

• *
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 12:03:53 am »
ปุ่มสีแต่ละปุ่มมีประโยชนือย่างไร ก็ดูที่หน้าจอขณะนั้น  มันเป็นฟังชั่น

มันใช้งานต่างๆ กันไป ลองเข้าไปใน Menu ต่างๆ ดู ด้านล่างจะมีบอกไว้ว่า ปุ่มนั้นๆ ทำอะไรได้

ออฟไลน์ GARFIELD99

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: มีนาคม 03, 2012, 12:54:36 am »
เพิ่งถอย 900B มาวันนี้ครับ ควรอัพเฟิร์มแวร์ตัวไหนดีครับ

ออฟไลน์ Moonlight

• *
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: มีนาคม 03, 2012, 09:09:41 am »
เพิ่งถอย 900B มาวันนี้ครับ ควรอัพเฟิร์มแวร์ตัวไหนดีครับ

ถ้าเพิ่งซื้อเข้ามาใช้งาน ควรที่จะใช้งานไปก่อนซัก 1 - 2 วันก่อนครับ จากนั้น ถ้าต้องการอัพ Firm Ware ก็สามารถเข้าเวปของตัวแทนจำหน่าย  www.mixi.co.th ค้นหาดาวน์โหลดเฟิร์มแวร์ เวอร์ชั่นล่าสุดในเวปนั้นครับ ซึ่งคิดว่า คงได้รับการตรวจสอบแล้ว ส่วนถ้าต้องการอัพเฟิร์มแวร์ล่าสุดจริงๆ ก็สามารถเข้าไปโหลดในเวปของ HiMedia เอง หรือเข้าไปในเวป http://www.futeko.com/forum/index.php นี้ก็ได้ครับ

ออฟไลน์ thasanoon

• *
« ตอบกลับ #96 เมื่อ: มีนาคม 05, 2012, 10:53:02 pm »
ตอนนี้ มี Firmware เพิ่มค้นหาโดยใช้ ภาษาไทย  YouTube ก็ Search ได้แล้วนะ  [รัก]
Thai Keyboard มาเอาใจแฟน  HiMedia HD900B
 firmware 1.0.3.5

ออฟไลน์ MingLive

• *
« ตอบกลับ #97 เมื่อ: มีนาคม 06, 2012, 12:39:28 pm »
สวัสดีครับ มีใครใช้ YAMJ อยู่หรือเปล่าครับ ..

ผมลองทำ YAMJ ตาม http://www.mixi.co.th/hd-player-article/70-technical/207-himedia-hd900b-jukebox-by-mixi
แต่ทำแล้วไม่สำเร็จอ่ะครับ ... จริงๆติดปัญหาหลายอย่างเลย ก็พยายามค่อยๆแก้ไปทีละขั้น  ตอนนี้มีหน้า jukebox เปิดเลือกหนังใน hd900b ได้ละ  แต่ดัน play movie ไม่ได้อีก

พอกด play แล้วมันขึ้นเมนูว่า "Download" / "Full screen" อะไรประมาณนี้  ซึ่งพอกดปุ่ม ok บน remote ต่อ ... มันก็จะขึ้นว่า cannot play movie .. กรรม ...  [โขก]

ปล. หนังพวกนี้ ผมเปิดผ่านเมนู movie ของเครื่องก็เล่นได้ปกตินะครับ  แต่เปิดผ่าน YAMJ ไม่ได้เลย   [ไม่เอา] ... 

ถ้ามีใครบอกวิธีแก้ได้ รบกวนด้วยนะคร้าบ ... ขอบคุณมากๆๆๆ ล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ GARFIELD99

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #98 เมื่อ: มีนาคม 08, 2012, 09:46:24 pm »

ถ้าเพิ่งซื้อเข้ามาใช้งาน ควรที่จะใช้งานไปก่อนซัก 1 - 2 วันก่อนครับ จากนั้น ถ้าต้องการอัพ Firm Ware ก็สามารถเข้าเวปของตัวแทนจำหน่าย  www.mixi.co.th ค้นหาดาวน์โหลดเฟิร์มแวร์ เวอร์ชั่นล่าสุดในเวปนั้นครับ ซึ่งคิดว่า คงได้รับการตรวจสอบแล้ว ส่วนถ้าต้องการอัพเฟิร์มแวร์ล่าสุดจริงๆ ก็สามารถเข้าไปโหลดในเวปของ HiMedia เอง หรือเข้าไปในเวป http://www.futeko.com/forum/index.php นี้ก็ได้ครับ

รับทราบขอบคุณมากๆครับที่แนะนำ

ออฟไลน์ ketoou

• *
« ตอบกลับ #99 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 04:13:09 pm »
เพิ่งไปซื้อมา 900B มาครับ ลองเครื่องตัวอย่างที่ร้าน แต่ไม่ได้ลองเครื่องที่ยกกลับมาด้วย (ทำไมไม่ลองเครื่องตัวเองฟระ เซ็งตัวเอง เหอะๆ)
เจอปัญหา ต่อ usb external hard disk 2.5 500G NTFS เล่นไฟล์ mkv ไปได้ 10-20 นาที หน้าจอแสดงข้อความว่า "Unsafe eject storage - USB" (ขึ้นมาแว๊บเดียวก็หายไป เร็วมากๆ อ่านไม่ทัน ต้องเปิดไฟล์ใหม่หลายรอบถึงจะรู้ว่าเขียนว่าอะไร) แล้วเครื่องก็กลับไปหน้า Home (หน้าแรก) ทดลองเล่น 3 ไฟล์ เป็นเหมือนกันหมด แต่ว่าไม่เป็นที่เดิมนะครับ ลองครั้งแรก Firmware ติดเครื่อง 1.0.2.14 เจอปัญหา เลยลอง up เป็น 1.0.3.2 ก็ไม่หายครับ ใครเคยเจอปัญหานี้ หรือใครแนะนำทีครับว่าทำอย่างไรดี
ผมอยู่ต่างจังหวัด เอาเข้าไปที่ร้าน กทม ลำบาก เลยอยากลองหาทางแก้ไขด้วยตัวเองก่อน ถ้าจะเข้า กทม ต้องรอเสาร์อาทิตย์ อ่าครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ sakt

• *
« ตอบกลับ #100 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 07:59:46 pm »
เพิ่งไปซื้อมา 900B มาครับ ลองเครื่องตัวอย่างที่ร้าน แต่ไม่ได้ลองเครื่องที่ยกกลับมาด้วย (ทำไมไม่ลองเครื่องตัวเองฟระ เซ็งตัวเอง เหอะๆ)
เจอปัญหา ต่อ usb external hard disk 2.5 500G NTFS เล่นไฟล์ mkv ไปได้ 10-20 นาที หน้าจอแสดงข้อความว่า "Unsafe eject storage - USB" (ขึ้นมาแว๊บเดียวก็หายไป เร็วมากๆ อ่านไม่ทัน ต้องเปิดไฟล์ใหม่หลายรอบถึงจะรู้ว่าเขียนว่าอะไร) แล้วเครื่องก็กลับไปหน้า Home (หน้าแรก) ทดลองเล่น 3 ไฟล์ เป็นเหมือนกันหมด แต่ว่าไม่เป็นที่เดิมนะครับ ลองครั้งแรก Firmware ติดเครื่อง 1.0.2.14 เจอปัญหา เลยลอง up เป็น 1.0.3.2 ก็ไม่หายครับ ใครเคยเจอปัญหานี้ หรือใครแนะนำทีครับว่าทำอย่างไรดี
ผมอยู่ต่างจังหวัด เอาเข้าไปที่ร้าน กทม ลำบาก เลยอยากลองหาทางแก้ไขด้วยตัวเองก่อน ถ้าจะเข้า กทม ต้องรอเสาร์อาทิตย์ อ่าครับ
ขอบคุณครับ

เข้าไปที่เมนู setup --> Intelligent setup --> Internal HDD Power Off Threshol เลือก Never
อีกที่เมนู setup --> System --> Safety Poweroff เลือก off ลองดูครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 12, 2012, 08:05:06 pm โดย sakt »

• *
« ตอบกลับ #101 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 10:32:16 am »
ขอบคุณครับ

เข้าไปที่เมนู setup --> Intelligent setup --> Internal HDD Power Off Threshol เลือก Never
อีกที่เมนู setup --> System --> Safety Poweroff เลือก off ลองดูครับ
ขอบคุณครับ แต่ผมลองทำตามนี้แล้วก็ยังไม่หายครับ  [ร้องไห้]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 13, 2012, 06:55:09 pm โดย ketoou »

ออฟไลน์ JJNIL

• *
« ตอบกลับ #102 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 11:01:53 pm »
อยากเอาหนังจากคอมลง นี่ต่อยังไงได้บ้างอ่ะครับ

ออฟไลน์ Hugo

• *
« ตอบกลับ #103 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 04:45:07 pm »
ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ แต่ผมลองทำตามนี้แล้วก็ยังไม่หายครับ  [ร้องไห้]

ผมก็เคยเจอครับ เป็นที่ file หนังสามเรื่องเลย ทดลองเปลี่ยนหนังเรื่องใหม่หรือหนังที่โหลดมาใหม่ๆดูครับ

ออฟไลน์ mooza

• *
« ตอบกลับ #104 เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 07:36:17 pm »
ขอรบกวนผู้รู้.......ใช้ 900B โหลด Bit ทำอย่างไรครับ [โขก] [โขก] [โขก]

• *
« ตอบกลับ #105 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 03:49:36 pm »
ขอบคุณครับ

ผมก็เคยเจอครับ เป็นที่ file หนังสามเรื่องเลย ทดลองเปลี่ยนหนังเรื่องใหม่หรือหนังที่โหลดมาใหม่ๆดูครับ
ในที่สุดก็ไปได้เปลี่ยนเครื่องครับ ไฟล์ที่เคยเล่นไม่ได้ ใน external ตัวเดิม ก็เล่นได้ปรกติดีแล้วครับ

ขอเตือนนะครับสำหรับใครที่กำลังจะตัดสินใจซื้อ ให้ลองทดสอบดีๆ ให้แน่ใจก่อนหิ้วกลับนะครับ ผมเจอประสบการณ์ไม่ดี ...
ตอนซื้อครั้งแรก ผมไม่ได้ลองเครื่องที่่ตัวเองหิ้วกลับ ก็ได้เครื่องมีปัญหา เนื่องจากผมทำงานต่างจังหวัด เลยต้องฝากให้แฟน ไปเปลี่ยนเครื่อง
เปลี่ยนครั้งที่ 1 แฟนผมก็ไม่ได้ลองเครื่องใหม่ เพราะต้องรีบกลับไปทำงาน คิดว่าคงไม่ซวยซ้ำสอง พนักงานบอกว่า เปลี่ยนให้ใหม่เลย ใส่ห่อมาเรียบร้อย (แต่เอามาใส่กลองเดิมของผม) ปรากฎว่า พอผมกลับไปแกะห่อดู (แฟนเอามาให้ที่ต่างจังหวัด) ไอ้เครื่องที่ได้มาใหม่เป็นเครื่องโชว์ สภาพแย่ ดูก็ออก ช่องต่อ wifi ก็ไม่มี! ก็ต้องดั้นด้นเข้ามาร้านอีก (ตลอดการสนทนา พนักงานทำอาการและคำพูดเหมือนผมมาสร้างความลำบากให้น่ะครับ แฟนผมก็ไม่ได้อะไร แบบว่า ระอา)
เปลี่ยนครั้งที่ 2 พอไปที่ร้าน เอาเครื่องให้พนักงานดู เค้าก็ทำหงุดหงิด ... แล้วก็เอ่ยว่า "ใครเอาเครื่องนี้ให้วะ" ขอโทษไม่มีซักคำ แล้วก็ได้เครื่องใหม่ กล่องเก่า เหมือนเดิม
สรุปคือ ถ้าไม่มีอะไร ก็คงไม่ไปรบกวนร้านนี้อีกแล้วครับ .. ร้านไหนไม่บอก บอกแค่ว่า ร้านมีชื่อ อยู่ในเซียร์รังสิต หุหุ
ใครอยากรู้รายละเอียดชัดๆ หลังไมค์ครับ

ออฟไลน์ noomlim

• *
« ตอบกลับ #106 เมื่อ: มีนาคม 18, 2012, 12:46:01 am »
วันนี้ผมก็ไปซื้อเจ้าตัวนี้ (Himedia hd900b) มาที่เซียร์รังสิต และก็มีอาการเดียวกันเลยครับ คือ ใช้ HD External ดูหนังไปประมาณ 10-15 นาที ก็จะแสดงข้อความว่า "Unsafe eject storage - USB" แต่ถ้านำไปเสียบโดยตรงกับทีวีกลับดูได้เป็นปกติ ผมชักจะสงสัยว่าเป็นเครื่องตัวเดียวกันกับคุณ ketoou แหงมๆ เลยครับ พรุ่งนี้คงต้องเอาไปเปลี่ยนแล้วล่ะครับ

ออฟไลน์ mooza

• *
« ตอบกลับ #107 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 07:14:15 am »
ขอรบกวนผู้รู้.......ใช้ 900B โหลด Bit ทำอย่างไรครับ [โขก] [โขก] [โขก]

ผมหลงทางอยู่ตั้งนาน 900B Firmware 1.0.3.8 ไม่สามารถใช้โหลดบิทได้ ต้องไปใช้ Firmware mixi_900B_1.0.3.3 แถมมี
คีย์บอร์ดไทยให้ด้วย http://goo.gl/gMg0k