ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนชอบ HiMedia HD900B ครับ  (อ่าน 194092 ครั้ง)

ออฟไลน์ chobits

• *
Re: รวมพลคนชอบ HiMedia HD900B ครับ
« ตอบกลับ #108 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 09:35:40 am »
ขอเป็นสมาชิกใหม่ด้วยคนครับ พึ่งไปซื้อวันอาทิตย์ 25/03/2555 ที่ผ่านมา
มาใช้กับ LG LW5700 ต่อผ่าน Onkyo 3400 ลองเปิดดูหนังไปหน่อย เลยมีคำถามมารบกวนหน่อยครับ

1. หนัง 3D sbs ถ้าไม่ได้เลือกให้ Himedia ปล่อยสัญญาณเป็น 3D มาจะขึ้นที่จอภาพเป็น 2 ภาพ แล้วให้ทีวีเป็นคนรวมภาพให้เรา
 แต่ถ้าเลือกเป็น 3D ที่เครื่องเล่น ทีวีจะ detect เป็น 3 มิติให้ อยากรู้ว่า จะให้เครื่องเล่นปล่อยภาพ 3D มาเลยหรือว่าให้ทีวีเป็นคนจัดการ
 ภาพ 3D ให้เราอันไหนจะดีกว่าครับ

2. ผมเป็นหนังที่เป็น True HD แต่ที่เครื่อง AVR ไม่ขึ้นเป็น true hd เลยครับ ทั้งที่แต่ก่อนเปิดผ่าน notebook ก็ขึ้นปกติ ต้องไปเซ็ทตรงไหนเพิ่มป่าวครับ
ที่เครื่องเล่นผมเซ็ท HDMI เป็น RAW และ audio เป็น 7.1 แล้วครับ

ออฟไลน์ social

• Flat TV member
  • *
Re: รวมพลคนชอบ HiMedia HD900B ครับ
« ตอบกลับ #109 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 07:10:03 am »
 [กระโดด] 1. เลือกให้ himedia เป็นตัวปรับดีกว่าครับ ผมว่าได้ความละเอียดดีกว่าให้ทีวีปรับ
2. น่าจะปรับได้ถูกแล้วนะครับ ลองปรับ hdmi เป็น auto ดูก็ได้

ออฟไลน์ Surat_k

• *
« ตอบกลับ #110 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 10:48:55 am »
ขอความช่วยเหลือหน่อยคับ Himedia900B ต่อกับ Pioneer LX55 ดูหนังที่ ปล่อยเสียง Dolby Tru HD พอเลือก audio เป็น Tru HD แต่ที่ LX55 แสดงเป็น Dolby ธรรมดา พอไปกดที่ Audio ดูที่ Himedia กลับแสดง Dolby ธรรมดา (ก่อนหน้านี้ แสดง Dolby tru HD ) พอผมเลือก audio วนกลับมาใหม่ที่ตัวเดิมกลับแสดง Dolby tru HD แต่ที่ LX55 ก็แสดงเหมือนเดิม ( Dolby ธรรมดา )  ลองหนังที่เป็น DTS HD ก็เป็นเหมือนกัน ที่ LX55 แสดงแค่ DTS ธรรมดา

ออฟไลน์ sin014

• *
     มือใหม่ Himedia ขอคำแนะนำด้วยครับ เพิ่งซื้อ HD900A มาเมื่อวาน ลองใช้กับ Truewifi มัน connect ได้แล้วแต่ต้อง login ที่ตรงไหนครับ
ลองแล้วไม่ผ่านซักที เปิด browser ก็ไม่ขึ้น ช่วยชี้แนะด้วยนะครับ.. [ร้องไห้]

ออฟไลน์ Hi-Def Shop

• Full LED TV member
  • Hi-Def Shop
    • http://www.hidefshop.net
« ตอบกลับ #112 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 05:00:02 pm »
สวัสดีครับ

มาดูกัน HD 900B ดู online ได้ฟรี

จริง ๆๆ ครับ

ออฟไลน์ dong

• *
« ตอบกลับ #113 เมื่อ: มีนาคม 30, 2012, 11:03:42 am »
ขอรบกวนผู้รู้.......ใช้ 900B โหลด Bit ทำอย่างไรครับ [โขก] [โขก] [โขก]

ผมหลงทางอยู่ตั้งนาน 900B Firmware 1.0.3.8 ไม่สามารถใช้โหลดบิทได้ ต้องไปใช้ Firmware mixi_900B_1.0.3.3 แถมมี
คีย์บอร์ดไทยให้ด้วย http://goo.gl/gMg0k

ของผมใช้ Fw 1.0.3.3 พิมไทยใน youtube ได้แต่โหลดบิทไม่ได้   ใช้ Fw 1.0.3.8 โหลดบิทได้แต่พิมไทยไม่ได้ [แทง]

ออฟไลน์ beery

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #114 เมื่อ: มีนาคม 31, 2012, 01:29:26 am »
จะเข้าไปดูไฟล์+แก้ไขไฟล์ใน hdd ที่ใส่อยู่ใน hd player ผ่าน computer ทำได้หรือเปล่าครับ โดยไม่ต้องถอดออกมาต่อกับcom ต้องทำยังไง
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ mooza

• *
« ตอบกลับ #115 เมื่อ: มีนาคม 31, 2012, 09:12:26 am »
ขอรบกวนผู้รู้.......ใช้ 900B โหลด Bit ทำอย่างไรครับ [โขก] [โขก] [โขก]

ผมหลงทางอยู่ตั้งนาน 900B Firmware 1.0.3.8 ไม่สามารถใช้โหลดบิทได้ ต้องไปใช้ Firmware mixi_900B_1.0.3.3 แถมมี
คีย์บอร์ดไทยให้ด้วย http://goo.gl/gMg0k

ของผมใช้ Fw 1.0.3.3 พิมไทยใน youtube ได้แต่โหลดบิทไม่ได้   ใช้ Fw 1.0.3.8 โหลดบิทได้แต่พิมไทยไม่ได้ [แทง]
Firmware mixi_900B_1.0.3.3 โหลดบิทขนาดไฟล์มากกว่า 13 GB ไม่ได้ สั่งโหลดหน้าเวปฟ้อง ERROR ทันที [ช็อค] [ช็อค]

• **
« ตอบกลับ #116 เมื่อ: เมษายน 01, 2012, 10:40:29 pm »
สวัสดีครับ

มาดูกัน HD 900B ดู online ได้ฟรี

กดเข้าไปดูแล้ว มันขึ้นว่าให้ลงทะเบียน ท่านอื่นเคยลงทะเบียนใช้งานกันหรือยังครับ

• *
« ตอบกลับ #117 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 06:33:41 am »
จะเข้าไปดูไฟล์+แก้ไขไฟล์ใน hdd ที่ใส่อยู่ใน hd player ผ่าน computer ทำได้หรือเปล่าครับ โดยไม่ต้องถอดออกมาต่อกับcom ต้องทำยังไง
ขอบคุณครับ
-จะเข้าไปดูไฟล์+แก้ไขไฟล์ใน hdd ที่ใส่อยู่ใน hd player ผ่าน computer ทำได้หรือเปล่าครับ-->ทำได้ครับ..
-โดยไม่ต้องถอดออกมาต่อกับcom ต้องทำยังไง-->Click ขวาที่ Mycomputer --->เลือก Map Network Drive--->จะตั้งเป็นDrive ก็ให้เลือกตามใจชอบ, Folder ก็ให้เลือก...\\Venus\d(เครื่องผมมองเห็น Drive ใน B900 เป็น \\Venus\d เครื่องคุณอาจมองเห็นเป็นอย่างอื่นก็ได้ อ้อ ผมใช้ FW..1.0.3.3)

• **
« ตอบกลับ #118 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 12:42:03 am »
ขอบคุณครับ
-จะเข้าไปดูไฟล์+แก้ไขไฟล์ใน hdd ที่ใส่อยู่ใน hd player ผ่าน computer ทำได้หรือเปล่าครับ-->ทำได้ครับ..
-โดยไม่ต้องถอดออกมาต่อกับcom ต้องทำยังไง-->Click ขวาที่ Mycomputer --->เลือก Map Network Drive--->จะตั้งเป็นDrive ก็ให้เลือกตามใจชอบ, Folder ก็ให้เลือก...\\Venus\d(เครื่องผมมองเห็น Drive ใน B900 เป็น \\Venus\d เครื่องคุณอาจมองเห็นเป็นอย่างอื่นก็ได้ อ้อ ผมใช้ FW..1.0.3.3)

ลองทำตามดูแล้วมันหาไม่เจอ กด brows ดูก็ไม่เจอครับ เจอแต่คอมอื่นที่อยู่ใน networkเดียวกัน แต่ไม่เจอ HD900B

• *
« ตอบกลับ #119 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 06:54:07 am »
ขอบคุณครับ

ลองทำตามดูแล้วมันหาไม่เจอ กด brows ดูก็ไม่เจอครับ เจอแต่คอมอื่นที่อยู่ใน networkเดียวกัน แต่ไม่เจอ HD900B
-ตรวจสอบระบบNetwork 900Bก่อนครับ
ไปที่ Setup-->Network-->Wired Lna Setup = On-->กดOk-->DHCP IP(Auto)-->กดOk-->DNS(Auto)-->กดOk--> Yes(แล้วตรวจสอบดูว่า เจ้า900B มีค่า IP,Subnet Mask,GeteWay ใช่ในวงLanเรารึเปล่า)
BT Process = On
Samba Process = On

ออฟไลน์ KO_kc

• *
« ตอบกลับ #120 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 04:37:32 pm »
สวัสดีครับ

กดเข้าไปดูแล้ว มันขึ้นว่าให้ลงทะเบียน ท่านอื่นเคยลงทะเบียนใช้งานกันหรือยังครับ
ลงทะเบียนเลยครับดูได้จริง ๆ

ออฟไลน์ mawin34

• *
« ตอบกลับ #121 เมื่อ: เมษายน 04, 2012, 09:45:53 am »
ตอนนี้ดู Youtube ไม่ค่อยได้เลย  ขึ้นข้อความว่า "เล่นไฟล์นีี้ไม่ได้" ทั้งๆที่แต่ก่อนดูได้ ... ใครเป็นอย่างผมบ้างครับ
ผมได้ลองโทรไปสอบถามกับทางร้าน Incom2000 ที่ได้ไปซื้อเครื่องมาเค้าบอกว่า Youtube เริ่มจะจำกัดสิทธิ์การเข้า
ดูเฉพาะ Windows แล้ว  เครื่องมันเป็นแอนดรอย์ เลยเริ่มมีปัญหา   [ร้องไห้]

ใครพอจะทราบสาเหตุ หรือแนวทางแก้ไขบ้างครับ ...
เจ้าตัีวเล็กผมชอบดู Youtube ซะด้วยสิครับ  ขอบคุณล่วงหน้าครับ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ Swe3tDream

• *
« ตอบกลับ #122 เมื่อ: เมษายน 04, 2012, 10:29:31 am »
สวัสดีครับ

ลงทะเบียนเลยครับดูได้จริง ๆ
จริงหรอครับ ต้องลงทะเบียนอะไรยังไงครับ

ออฟไลน์ jkhantee

• OLED TV member
« ตอบกลับ #123 เมื่อ: เมษายน 04, 2012, 11:36:24 am »
ตอนนี้ดู Youtube ไม่ค่อยได้เลย  ขึ้นข้อความว่า "เล่นไฟล์นีี้ไม่ได้" ทั้งๆที่แต่ก่อนดูได้ ... ใครเป็นอย่างผมบ้างครับ
ผมได้ลองโทรไปสอบถามกับทางร้าน Incom2000 ที่ได้ไปซื้อเครื่องมาเค้าบอกว่า Youtube เริ่มจะจำกัดสิทธิ์การเข้า
ดูเฉพาะ Windows แล้ว  เครื่องมันเป็นแอนดรอย์ เลยเริ่มมีปัญหา   [ร้องไห้]

ใครพอจะทราบสาเหตุ หรือแนวทางแก้ไขบ้างครับ ...
เจ้าตัีวเล็กผมชอบดู Youtube ซะด้วยสิครับ  ขอบคุณล่วงหน้าครับ  [ปลื่ม]

เมื่อวานผมนั่งเล่น youtube ได้ดีปกติ แต่เข้าที่หน้าเมนูหลักครับผม ^_____^

• **
« ตอบกลับ #124 เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 06:59:54 pm »
ขอบคุณครับ

-ตรวจสอบระบบNetwork 900Bก่อนครับ
ไปที่ Setup-->Network-->Wired Lna Setup = On-->กดOk-->DHCP IP(Auto)-->กดOk-->DNS(Auto)-->กดOk--> Yes(แล้วตรวจสอบดูว่า เจ้า900B มีค่า IP,Subnet Mask,GeteWay ใช่ในวงLanเรารึเปล่า)
BT Process = On
Samba Process = On

ตอนนี้เจอแล้วครับ เข้าทาง network บน windows ตอนแรกทำตามที่ว่าเข้า map network drive มันไม่เจอ
ขอบคุณครับ

• **
« ตอบกลับ #125 เมื่อ: เมษายน 08, 2012, 03:41:17 am »
ใส่ไฟล์ปกหนังใน folder แต่พอกด play มันดันเข้าไปใน folder อีกต่อนึงแล้วแสดงเป็นไฟล์หนัง กับไฟล์ปกหนัง
จะตั้งให้มันแสดงแค่ไฟล์หนัง ไม่รู้ว่าต้องไปอะไรครับ (เมื่อก่อนเคยกดปุ่มอะไรไม่รู้ไปรอบนึง มี menu ขึ้นมาให้กดbypassไฟล์ปกหนังได้ แต่จำไม่ได้แล้วว่าต้องกดอะไรลืม เพราะตอนนี้นั้นยังไม่ได้ใส่ปกหนัง ก็เลยไม่ได้ตั้ง)