ผู้เขียน หัวข้อ: onkyo NR636 ทำไงให้อ่าน Mp3 เป็นภาษาไทยได้ครับ  (อ่าน 1367 ครั้ง)

ออฟไลน์ tigermao

• Flat TV member
  • *

รวบกวนด้วยครับ หรือว่าไม่ได้  [ร้องไห้]

ออฟไลน์ bkav

• Full LED TV member
Re: onkyo NR636 ทำไงให้อ่าน Mp3 เป็นภาษาไทยได้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 20, 2016, 12:05:54 pm »
...ซื้อ HD Player > Onkyo >TV
...เพลงผ่าน usb เครื่องรับดิจิตอลทีวี(ยี่ห้ออ่านไฟล์ MP3 ภาษาไทยได้) > Onkyo > TV
...ผ่าน โน๊ตบุ๊ค/Pc > Onkyo > TV
..Usb บลูเรย์/ดีวีดี >Onkyo > TV

....ตรงๆ ไม่ได้ครับเพราะเป็นเครื่องต่างประเทศ ภาษาอังกฤษเป็นมาตรฐานสากล ดัดแปลงทำชื่อเพลงภาษาไทยทับศัพย์เป็นภาษาอังกฤษ เช่น "ยินดีไม่มีปัญหา" > yin D mai mee Punha อิ อิ.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 21, 2016, 03:26:11 pm โดย bkav »

ออฟไลน์ tigermao

• Flat TV member
  • *
Re: onkyo NR636 ทำไงให้อ่าน Mp3 เป็นภาษาไทยได้ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 21, 2016, 09:23:19 am »
 ขอบคุณครับ  จริงน่าจะทำให้อ่านได้นะครับ Menu ไม่ต้องก็ได้เอาแค่อ่านได้ก็พอ

ออฟไลน์ Peach_9

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 21, 2016, 03:05:42 pm »
...ซื้อ HD Player > Onkyo >TV
...เพลงผ่าน usb เครื่องรับดิจิตอลทีวี(ยี่ห้ออ่านไฟล์ MP3 ภาษาไทยได้) > Onkyo > TV
...ผ่าน โน๊ตบุ๊ค/Pc > Onkyo > TV
..Usb บลูเรย์/ดีวีดี >Onkyo > TV

....ตรงๆ ไม่ได้ครับเพราะเป็นเครื่องต่างประเทศ ภาษาอังกฤษเป็นมาตรฐานสากล ดัดแปลงทำชื่อเพลงภาษาไทยทับศัพย์เป็นภาษาอังกฤษ เช่น "ยินดีไม่มีปัญหา" > yin D mai mee Panha อิ อิ.

ผมอ่านภาาษไทยไม่ออก สงสัยทีวี sumsung รุ่น series 4 เหอๆ แต่เอา USBอันที่ใช้อยู่ไปเปิด smart TV ที่ร้านฟังเครื่องเสียง ดันอ่านภาษาไทยออก T_T