ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามหน่อยครับ "TV LG จูนหาสัญญาณไม่เจอเลย"  (อ่าน 14947 ครั้ง)

ออฟไลน์ oopeeoo

• Flat TV member
  • *
พอดีผมก็ดูอยู่ปกตินี่แหละครับ แต่มีวันนึง เปิด TV มาสัญญาณหายหมดเลย เลยลองจูนใหม่ ปรากฏว่า จูนสัญญาณไม่ขึ้นเลยครับ

ลองหมดแล้วทุกทาง ทั้งเปลี่ยนสาย เปลี่ยนตัวรับสัญญาณ ก็เหมือนเดิม ตอนนี้กลัวอย่างเดียวคือ ช่องเสียบตรงหลัง TV จะเสีย

เลยอยากทราบว่าพอจะมีทางแก้ไขทางใด อีกได้บ้างครับ

แล้วถ้า ช่องเสียบหลัง TV เสียจริงๆ จะเคลม หรือ ส่งซ่อมได้ไหมครับ

49UB850T  เฟิร์มแวร์ล่าสุดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 27, 2016, 04:43:35 pm โดย oopeeoo »

ออฟไลน์ KVYoung

• Edge LED TV member
Re: สอบถามหน่อยครับ "TV LG จูนหาสัญญาณไม่เจอเลย"
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 27, 2016, 06:18:01 pm »
หมายถึง.. จูนช่องหาสัญญาณดิจิตอลทีวี ใช่ไหมครับ.?
แล้ว.. ใช้เสาอากาศ "ภายนอก" หรือ "ภายใน" ครับ.?

• *
Re: สอบถามหน่อยครับ "TV LG จูนหาสัญญาณไม่เจอเลย"
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 30, 2016, 09:42:01 am »
หมายถึง.. จูนช่องหาสัญญาณดิจิตอลทีวี ใช่ไหมครับ.?
แล้ว.. ใช้เสาอากาศ "ภายนอก" หรือ "ภายใน" ครับ.?

ลองหมดแล้วครับ ทั้งภายนอกภายใน มันค้างที่ 0% แล้วนานเลย มาค้างอีกที ที่ 41% แล้วก็ไม่มีไรเกิดขึ้นเลยครับ

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 30, 2016, 10:53:30 am »

ลองหมดแล้วครับ ทั้งภายนอกภายใน มันค้างที่ 0% แล้วนานเลย มาค้างอีกที ที่ 41% แล้วก็ไม่มีไรเกิดขึ้นเลยครับ
รีเซตค่าทีวีกลับคืนสู่โรงงาน
ถ้ายังไม่ได้
โทรหา 0 ครับ ไม่แน่ใจว่าต้องทำการอัพเฟริมแวร์หรือไม่ หรือกล่องดิจิตอลทีวีในตัวอาจเสีย

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 30, 2016, 11:38:14 pm »

รีเซตค่าทีวีกลับคืนสู่โรงงาน
ถ้ายังไม่ได้
โทรหา 0 ครับ ไม่แน่ใจว่าต้องทำการอัพเฟริมแวร์หรือไม่ หรือกล่องดิจิตอลทีวีในตัวอาจเสีย

ขอบคุณครับ จะลองดู