ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง หนัง 3D ครับ  (อ่าน 3289 ครั้ง)

ออฟไลน์ kitsana_na

• Flat TV member
  • *
สอบถามเรื่อง หนัง 3D ครับ
« เมื่อ: มกราคม 27, 2016, 08:40:30 pm »
มีหนังเรื่องนึงที่ผมโหลดมา เปิดดูแล้วมีปัญหาคือ พื้นหลังลอย ตัวละครกลับจม ดูแล้วปวดตา เกิดจากอะไรคับ แก้ไขยังไง ผมดูกับ hd player xtreamer proligy

ออฟไลน์ KVYoung

• Edge LED TV member
Re: สอบถามเรื่อง หนัง 3D ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 28, 2016, 01:11:11 am »
เข้าโหมด 3D ในทีวี..
แล้วเลือกที่.. "กลับด้านภาพ" ซ้ายเป็นขวา ขวาเป็นซ้าย
ถ้า.. ทีวี ไม่มีโหมดกลับด้านภาพให้เลือก..
ก็.. ต้องใช้วิธี "กลับด้านแว่น" เวลารับชม.. ครับ

ออฟไลน์ kitsana_na

• Flat TV member
  • *
Re: สอบถามเรื่อง หนัง 3D ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 31, 2016, 09:40:43 pm »
หาเมนูกลับด้านไม่เจอ แต่กลับด้านแว่นใช้ได้เลยคับ ขอบคุณมากนะคับ