ผู้เขียน หัวข้อ: ผมใช benq mw 721 ภาพเป็นจุดกลมๆหลายจุด  (อ่าน 3344 ครั้ง)

ออฟไลน์ khamyo

• *
ผมใช benq mw 721 ภาพเป็นจุดกลมๆหลายจุด
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2016, 11:16:11 pm »
อยากทราบว่าอาการของเครื่องมันเป็นอะไรครับ ค่าช่อม หริอ เปลี่ยนหลอดแพงใหมครับ

ออฟไลน์ bonsai007

• Edge LED TV member
Re: ผมใช benq mw 721 ภาพเป็นจุดกลมๆหลายจุด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2016, 05:24:17 am »
DMD เสื่อมสภาพต้องเปลี่ยนใหม่7-8000 ของผมmp512ก้เป็น จะค่อยๆเพิ่มขึ้นจนทั่วจอครับ ถ้าคิดว่าคุ้มก็ซ่อมถ้าไม่ก็ซื้อใหม่ครับ

• *
Re: ผมใช benq mw 721 ภาพเป็นจุดกลมๆหลายจุด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2016, 09:23:54 am »
ขอบคุณครับ และถ้าผมช่อมหรือเปลี่ยนหลอดภาพแล้ว เีดยเสียค่าช่อมไปประมาณ 7-8000 บาท ในกรณีนี้ถ้าผมเปิดฉายวันละประมาณ 2-3 ชั่วโมงอายุหลอดหรือภาพจะใช้ได้อยู่ไปประมาณกี่เดือนหรือกี่ปีครับผมเสียดายของครับ จะชื้อเครื่องใหม่ งบประมาณยังมีน้อยอยู่ครับ

ออฟไลน์ aeycup

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2016, 05:16:13 pm »
มันเป็นได้ 2กรณีครับ ฝุ่นเกาะครับ สามารถให้ร้านทำได้ไม่แพงครับ 800-1000

หรือชิบเสีย ก็อย่างที่ท่านข้างบนบอกครับ ลองถ่ายรูปมาดูเผื่อจะเป็นแค่ฝุ่นครับ

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2016, 07:42:08 pm »
  ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ ข้อมูล เพิ่มเติม ผมฉายแบบกลางแจ้ง กลางแปลงบ่อยครับ ตอนฉายบางที่มีฝุ่นเยอะมากเพราะมีเด็กๆมาวิ่งเล่นกันใก้ลเครื่องฉาย บางสถาณที่มีแมลงเล็กๆบินมาตอมเครื่องเยอะมาก บางที่ขณะกำลังฉายฝนดันตกลงมาตอ้งรีบเก็บเครื่องเกือบไม่ทัน บางสถาณที่เจอไฟตกไฟกระชากมั่ง อาการตอนแรกเรื่มมีจุด เทาๆดำๆเล็ก1จุดแต่ตอนนี้ลามเพิ่มเป็น4-5จุดแล้วและขยายใหญ่ขึ้นครับ  แต่ก็ยังพอดูได้ตอนที่มีฉากภาพตอนสว่าง แต่ตอนมีฉากหรือภาพตอนมืดเห็นชัดเลยครับ ผมเช็คดูอายุหลอดผมใช้ไปประมาณ1003ชั่วโมงแล้วครับ ไม่ทราบว่าเครื่องท่านอื่นเป็นอาการแบบเดียวกับของผมบ้างใหม  เครืองชื้อมาประมาณ2ปีครับ ต้องส่งเครื่องเข้าศูนย์ช่อมหรือปล่าวครับ ขออภัยผมโพสรูปภาพยังไม่เป็นครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ aeycup

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2016, 09:52:01 pm »
add line มาได้ครับ เผื่อเป็นอาการเดียวกัน

line id : aeycup