ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้ผิดกฏหรือฝ่าฝืน แค่อ่านกันก็พอเนอะ อย่าไปเม้นต์เลยเด๋วมันก็ตกหน้าหายไปเอง  (อ่าน 989 ครั้ง)

ออฟไลน์ pppcguy

• LCD TV member
  • **
เห็นประเด็นข้อขัดแย้งในบางกระทู้ ฝ่ายนึงก็ช่วยรักษาระเบียบของบอร์ด อีกฝ่ายเข้าใจว่ายังอยากเกรียน
เอาเป็นว่าถ้าคุ้นชื่อกันแล้ว ก็อ่านแต่กระทู้ก็พอเนอะ อย่าไปเม้นต์เลยมันเป็นการช่วยดันกระทู้ ช่วยโปรโมทเปล่าๆ
ปล่อยให้ไหลตกไปเองเถอะ เพื่อความสงบสุขของบอร์ด

ออฟไลน์ khwan2510

• Full LED TV member
คนที่ไม่เคารพกฏหลังจากโดนย้ายกระทู้ ยังแอบมาตั้งขายสินค้าและตั้งกระทู้ประชาสัมพันธ์ผมไม่ได้คิดดันกระทู้หรอกแต่จะกวนมันทุกกระทู้เพราะถ้านายเก่งหรือ LLkeng ทำถูกมันคงไม่โดยย้ายกระทู้หลังจากที่ผมคุยกับ Admin ดีที่เขายังเมตตาไม่ลบกระทู้ออกไปแต่นายเก่งไม่ยอมสำนึกพยายามหาวิธีการต่างๆเพื่อให้คนไปที่กระทู้เก่าเขาให้ได้นายเก่งคนนี้ขายของได้ตลบแตลงมากดันกระทู้ตัวเองพื่อให้มีความน่าเชื่อถือ โกหกว่ามีลูกค้ามากมายผมเคยคุยกับคนที่เคยโหลดหนังกับนายเก่ง เขาบอกว่าเสียเงินไปไม่คุ้มเอาหนังอะไรมาให้ก็ไม่รู้ ทุกที่เห็นเอาHD มือสองมาขายแต่พอมามีของมือ1 ก็ไปบอกว่าของมือสองไม่ดีจะไปซื้อทำไม

ขยะแบบนี้พวกเราต้องช่วยกำจัดครับ

ออฟไลน์ e20coy

• **
ขอแสดงความเห็นบ้างนะ ส่วนตัวผมก็ไม่รู้จักคู่กรณีทั้ง 2 คนนะ แต่ตามอ่านนานละ
มองเห็นทั้งสิ่งที่ถูกต้อง และสิ่งที่ไม่ถูกต้อง เลยอยากจะออกความคิดเห็นบ้าง

คุณแจ้ง admin ให้ย้ายก็ทำถูกแล้ว คนทำผิดกฎก็ต้องย้าย admin ย้ายให้แล้วคุณก็น่าจะจบ
ทำไมยังตามไปราวีกับเขาอีก ไปเย้ยเขาอีกว่าข้าชนะ สั่งย้ายเองได้แล้ว สะใจไหม

ทำอย่างนั้นไม่ดีเลยครับ คุณทำให้เขาถูกย้ายแล้ว ยังไปปิดกั้น การค้าขาย เขาอีกหรือ
มันจะกลายเป็นความโกรธแค้นส่วนตัวไปนะ ต้องเหยียบให้จมดินกันไปเลย ถึงจะสะใจ

อีกอย่าง สมาชิกท่านอื่นที่เขาอยากซื้อ ใช่ว่าเขาจะผิด ไม่มีใครโง่ครับ อย่าเหมารวม
อย่าคิดแทน ว่าคนโง่เท่านั้นที่ตามไปซืิอ แม้ผมจะไม่ซื้อกับเขา แต่ไม่ได้เพราะผมเชื่อคุณนะ
แต่เพราะผมมีเยอะแล้ว ถ้าไม่มีก็อาจะซื้อก็ได้ แต่ก็ไม่ใช่ว่าผมโง่นะ  
ผมคิดเป็นครับ ว่าควรซื้อหรือไม่ควรซื้อ

การตามราวีไม่ยอมจบแบบนี้ จุดนี้อาจเป็นจุดนึงที่เขายัง ทำผิดกฎอยู่อีก คือต่างคนต่างจ้องจะเอาชนะ
คุณรู้สึกสะใจที่คุณชนะ เขาก็โกรธ ที่คุณไม่ยอมจบ

ถ้าคุณทำตามความถูกต้อง ผมว่าคุณแจ้ง admin ก็พอ ถ้าโดนลบ หรือโดยย้ายแล้ว อย่าตามไปราวีเขาอีกเลย
เขาจะได้มีที่ค้าขายบ้าง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 13, 2016, 08:56:24 am โดย e20coy »

เรียนให้ทราบครับที่ตามราวีคุณต้องไปดูกระทู้ที่เขาตั้งใหม่ก่อนเขาหัวหมอใส่ลิงค์ไปที่กระทู้เดิมที่ผิดกฏคนแบบนี้น่าให้อยู่เหรอครับค้าขายก็ไม่จริงใจ หัวรั้นขนาดไชยวัฒน์ยังโดนรุมแทบไม่มีที่ยืนผมยอมรับไปเย้ยจริงไปสมน้ำหน้าที่พูดแล้วไม่เชื่อ Admin ยังฝากให้ผมช่วยเป็นหูเป็นตาให้บอร์ดสาธารณะถ้าเราไม่ช่วยกันให้คนไม่ดีเข้ามาอีกหน่อยก็ไม่อยากมีคนเข้ามาที่นี่

หวังว่าคงเข้าใจผมไม่ได้กระทำกับนายเก่งคนเดียว ก่อนคุณจะตักเตือนผมคุณต้องไปดูกระทู้เขาด้วยผมมีวุฒิภาวะพอครับ ลองไปดูกระทู้เก่าๆของผมสิว่าทำอะไรไปบ้าง ผมคงเป็นสมาชิกธรรมดาที่ไม่นิ่งดูดายหรอกพ่อค้าแบบนี้คุณปล่อยไปสักวันคงเป็นปัญหาให้คนอื่น สมาชิกคนอื่นไม่สนใจแต่ผมสนครับดังนั้นใครมาค้าขายแบบนี้ต้องตามล้างตามเช็ด ผมคิดว่าผมช่วย Admin  นะดีกว่าหลายๆคนที่นิ่งดูดาย

ออฟไลน์ e20coy

• **
ผมเห็นครับ อ่านตลอด เลยมาออกความคิดเห็นไงครับ

กระทู้ที่คุณไปเย้ยเขา มันวันที่ 10/2/59 ครับ มันมีก่อนเขาจะตั้งกระทู้ครับ เขาตั้ง 12/2/59
หลังจากวันที่ผมอ่านกระทู้ที่คุณตอบ เขาก็มี 1 กระทู้ ที่ออกมายอมรับเรื่องการย้ายกระทู้
และเห็นมีแอบใส่ link ขายของไว้ด้วย

ลองกลับไปดูครับ ผมคงจบแค่นี้ครับ
ผมมาแนะนำครับ ไม่ได้มาโจมตีคุณครับ ที่คุณทำมามันดีแล้ว แค่อยากบอกว่าอย่าต้อนคน จนไม่มีที่ยืนครับ

ใช่ครับผมสมน้ำหน้าเขายังไงก็ขอบคุณที่เข้าใจแม้บางอย่างผมจะทำไม่ถูกต้องทีเดียวยังไงถ้านายเก่งมาแนวนี้ผมก็จะตามไปทุกกระทู้ที่ยังทำผิดกฏ