ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนจัดชุด 5.1 Atmos แบบประหยัดสุดให้ทีครับ  (อ่าน 2909 ครั้ง)

ออฟไลน์ keanu002

• Flat TV member
  • *
รบกวนจัดชุด 5.1 Atmos แบบประหยัดสุดให้ทีครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2016, 12:07:57 pm »
แบบอยากลองดูหลายๆตัวเลือกอะครับ ไม่งั้นจะไปเอา in the box ขอบคุณครับ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ bkav

• Full LED TV member
Re: รบกวนจัดชุด 5.1 Atmos แบบประหยัดสุดให้ทีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2016, 09:28:40 am »
...คงเลือกรุ่นล่างสุดของ 5.1 Atmos ละครับ งบน้อยคงใช้ระบบผ่อนรายเดือนเป็นทางเลือก อนาคตปรับปรุงระบบเสียงเปลี่ยนคู่หน้าเป็น Polk RTi A3 เพื่อฟังเพลง หาลำโพงเพดานทำ Atmos อีก  1 คู่เพื่อดูหนัง+ฟังเพลง
...Onkyo รุ่นเก่าแถมลำโพง Atmos 1 คู่ ...รุ่นใหม่คู่หน้ามีลำโพงยิงขึ้นเพดานอีก 1  ทำเอฟเฟคเสมือนมีลำโพง Atmos
...หาซื้อรุ่นเก่าดีกว่าดังเหตุผลต้นๆ

ออฟไลน์ keanu002

• *
Re: รบกวนจัดชุด 5.1 Atmos แบบประหยัดสุดให้ทีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2016, 11:57:54 pm »
...คงเลือกรุ่นล่างสุดของ 5.1 Atmos ละครับ งบน้อยคงใช้ระบบผ่อนรายเดือนเป็นทางเลือก อนาคตปรับปรุงระบบเสียงเปลี่ยนคู่หน้าเป็น Polk RTi A3 เพื่อฟังเพลง หาลำโพงเพดานทำ Atmos อีก  1 คู่เพื่อดูหนัง+ฟังเพลง
...Onkyo รุ่นเก่าแถมลำโพง Atmos 1 คู่ ...รุ่นใหม่คู่หน้ามีลำโพงยิงขึ้นเพดานอีก 1  ทำเอฟเฟคเสมือนมีลำโพง Atmos
...หาซื้อรุ่นเก่าดีกว่าดังเหตุผลต้นๆ
ขอบคุณมากๆเลยครับ

ออฟไลน์ alfred77

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2016, 02:58:58 pm »
Yamaha a850 + quintet v + sub ตามกำลังครับ รับลองเสียงดี บวกถูก