ผู้เขียน หัวข้อ: CloudHDTV ตัวนี้ใช้แบบนี้ได้มั้ยครับ  (อ่าน 1312 ครั้ง)

ออฟไลน์ doramonka

• *
CloudHDTV ตัวนี้ใช้แบบนี้ได้มั้ยครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2016, 11:33:04 pm »
หลังจากศึกษาไปศึกษามา ก็รู้ความต้องการของตัวเองและภรรยา ว่าต้องการอะไรกันแน่

เลยเล็งตัวนี้ไว้ครับ CloudHDTV แต่มีอยู่คุณสมบัติ 1 ที่ผมไม่แน่ใจว่าใช้ได้หรือเปล่าจึงอยากรบกวนสอบถามเพื่อนๆครับ กลัวซื้อมาเสียเปล่า

สิ่งที่ผมคิดว่าผม อยากได้ และ น่าจะใช้ได้

1. ดูหนัง พวก iso mkv mini hd hd1080 ประมาณนี้ ไม่ถึง 4k โดยคาดว่ามันน่าจะชัดกว่า ดูผ่าน usb ที่ตัวเครื่อง tv เลย (ผิดถูกยังไงแนะนำด้วยครับ)
2. ต่อ TV digital ได้ เพราะ ช่อง hd ของทรูมัน เหรี้ยม มว้ากกกกก

ต่อไปเป็นสิ่งที่ ภรรยา ผมเค้าอยากได้ แค่อย่างเดียว แต่ ผมไม่รู้ว่าทำได้หรือเปล่า คือ

1.อยากเล่นสมาร์ทโฟนออก Tv ได้ โดยไม่ต้องเชื่อมสาย MHL

ปล.มีทั้ง มือถือ Android และ Apple เลยครับ

ซึ่งปัจจัยสำคัญมากๆในตอนนี้คือ ไม่รู้ว่ามันเล่น มือถือ ผ่านกล่อง ไป โชว์บน TV ได้รึเปล่า สำหรับกล่องรุ่นนี้ เพราะ ภรรยา บอกถ้าทำไม่ได้
ให้ขาย และ ซื้อ smart tv ซะ  [ร้องไห้]    ซึ่งผมไม่อยากขายง่ะ ชอบตัวที่ใช้อยู่ lf560t