ผู้เขียน หัวข้อ: ทีวี ขนาดตั้งแต่43-50 นิ้ว สามารถนำใส่รถเก๋ง พวก Honda city ได้มั้ยครับ  (อ่าน 9312 ครั้ง)

ออฟไลน์ nipyee

• Edge LED TV member
กำลังสงสัยนะครับ ว่าเอาใส่เบาะหลังได้มั้ย  หรือว่าต้องถอดกล่องออกก่อน  เห็นตอนนี้ที่ไบเทค บางนา  มีงานhomework  อยู่ กะจะไปดูซะหน่อย  แต่กลัวถูกใจแล้ว เอากลับไม่ได้ ครับ

ออฟไลน์ TheJia

• LCD TV member
  • **
ถ้าเอากล่องออกก็ขึ้นเบาะหลังได้สบายครับ วางพาดเบาะหลัง หาโฟมอะไรหนุนหน่อย แล้วปรับเก้าอี้ข้างคนขับให้เอียงไปทับไว้ มันจะได้ไม่ขยับเวลารถวิ่ง

แต่ถ้าขนทั้งกล่องเลย ก็ต้องไปดูขนาดกล่องก่อนครับ บางเว็บจะมีระบุไว้ ลองหาคำว่า shipping dimensions ดู

อย่างของ lg 49" รุ่นหนึ่งระบุไว้ว่า 47.1” x 28.7” x 5.6” เป็นต้น ก็ลองไปวัดขนาดช่องประตูกับที่นั่งด้านหลังดูครับ ว่าใส่ได้ไหม

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
ถ้าเป็น honda city ใส่ทีวีขนาดรวมกล่องได้แค่ 43 นิ้วครับ

....................

ตอนผมไปซื้อ samsung 48J5100 เอารถ honda civic ของเพื่อนไป

ปรากฎว่าใส่ยังไงแนวไหนมุมไหนก็ไม่ได้ครับ 48นิ้วรวมกล่อง ไซส์จะเกินตัวรถมาประมาณคืบนึง

ออฟไลน์ NengCom2

• Flat TV member
  • *
เคยเอา Samsung 48H6400 ทั้งกล่องขึ้นเบาะหลังนิสสันมาร์ชแล้วมีเพื่อนนั่งมาอีก 2 คนครับ  [เท่ห์]

ออฟไลน์ jericho

• LCD TV member
  • **
ของผมวีออสตัวเก่าใส่50w800cเบาะหลังได้สบายเลยครับใส่ทั้งกล่องครับ