ผู้เขียน หัวข้อ: อยากหาเวปที่บอกถึงมือถือรุ่นไหนมีหน้าจอ refresh rate เท่าไหร่ดูจากไหนครับ  (อ่าน 1037 ครั้ง)

ออฟไลน์ บ้านนอก

• *
พอดีผมมีโอกาสไปซื้อมือถือมายี่ห้อนึง คือ alcatel flat plus ราคา 4590 บาท ซื้อมาซักพักละ เเต่ยังไม่มีเวลาหา apk มาลงเลย ที่ซื้อก็กะเอาไว้ลง apk นี่เเหละ บวกกับสเปค สูงคุ้มราคามาก เเบบว่า เจ้าดังๆนี่ต้องระดับ 1 หมื่นเลยถึงทำได้ขนาดนี้ พอดี เพิ่งลง mx player pro ลงก็ไม่ได้คิดอะไรมาก เอาหนังใส่ซะหน่อย avg2 กะไว้ดูตอนนั่งรถไปทำงาน ลงเเล้ว มาเปิดดู อะไรวะ เฮ้ย ทำภาพมันทั้งชัดทั้งลื่นใหลขนาดนี้เเบบ ขนาด ip5s ผมยังเล่นวีดีโอ ลื่นขนาดนี้ไม่ได้เลย ผมอยากทราบเราจะรู้ได้ยังไงว่ามือถือรุ่นไหนหน้าจอ refresh rate เท่าไหร่

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
ที่ดูลื่นเป็นที่โปรแกรม mx player pro รึเปล่าครับที่ทำให้ดูลื่น ส่วนใหญ่จอมือถือสมาร์ทโฟน 99% จออัตรารีเฟรชเรท 60hz ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 26, 2016, 07:55:57 pm โดย น้า sirota »