ผู้เขียน หัวข้อ: TV LG SMART TV ไม่จำ ค่า access poit  (อ่าน 2729 ครั้ง)

ออฟไลน์ phnu

• *
TV LG SMART TV ไม่จำ ค่า access poit
« เมื่อ: มีนาคม 10, 2016, 08:52:54 pm »
TV LG SMART TV ไม่จำ ค่า access poit เปิดเครื่องมาทีไรให้เรา เลือก ตัว access poit ตลอดเลย มีวิธีแก้ไหมครับ

ออฟไลน์ pooturbo

• Flat TV member
  • *
Re: TV LG SMART TV ไม่จำ ค่า access poit
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 04, 2016, 03:49:14 am »
TV LG SMART TV ไม่จำ ค่า access poit เปิดเครื่องมาทีไรให้เรา เลือก ตัว access poit ตลอดเลย มีวิธีแก้ไหมครับ

ของผมเคยเป็นของเครื่อง LG รุ่นเก่านิดนึงครับ มันไม่ยอมจำค่าเหมือนกัน
ผมต้องเข้าไปตั้งค่า fix ip ให้กับทีวีไว้เลยครับ ถึงจะใช้งานได้ครับ