ผู้เขียน หัวข้อ: น๊อตล๊อคขาทีวีเกลียวหวานแบบนี้ อันตรายไหมครับ  (อ่าน 3813 ครั้ง)

ออฟไลน์ imangoth

• Flat TV member
  • *

น๊อตล๊อคตัวเชื่อมระหว่างขากับตัวทีวี เกลียวหวานแบบนี้ อันตรายไหมครับ บริเวณที่ลงกลมไว้ครับ ขนาดหน้าจอ 55 นิ้ว ไม่ทราบว่าอันตรายไหมครับถ้าหวานไป 2 ตัว

ออฟไลน์ nipyee

• Edge LED TV member
ผมคิดเองนะครับว่า  เค้าทำมาสี่รู ใส่น็อตขันให้แน่นทุกรู คู่มือก็ได้บอกไว้ชัดเจน จอ 55 นิ้ว หนักเหมือนกัน เกลียวหวานสองรู เป็นที่น็อต  หรือที่รูใส่น็อต ก็ไม่ทราบ
ทางทีดี หาลวดสลิง  มายึดทีวีกับฝาผนังไว้ก่อน  ถ้าวางชิดติดผนังนะ รู้สึกว่าตรงหลังทีวี  เค้าจะบอกไว้นะ  ถ้าจำไม่ผิด  กันไว้ก่อนดีกว่ามั้งครับ [ปาดเหงื่อ]

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
ซัมซวย 2015  [ปาดเหงื่อ]

ไปทำยังไงเกลียวถึงหวานได้ครับ ของผม J5100 ขันน๊อตกับมือเองโดยไม่ใช้เครื่อง ยังขันได้แน่นไม่สุดเลยครับ [ไม่เอา]

ออฟไลน์ imangoth

• Flat TV member
  • *
ขันด้วยมือแล้วไม่แน่นครับขันลงไม่สุดาโครงเคลงเลยต้องใช้เครื่อง แต่เรื่องหวานๆ ตั้งแต่ใช้มือขันแล้วครับ ตอนนี้กำลังทำเรื่องเปลี่ยนเครื่องอยู่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 15, 2016, 05:32:53 pm โดย imangoth »