ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดจอง Zappiti 4K ONE SE HDR เพลย์เยอร์ 4K Dual HDMI Output แยกภาพและเสียง  (อ่าน 252162 ครั้ง)

ออฟไลน์ Lobsterfanpage

• Full LED TV member
    • https://www.facebook.com/lobsterthailand/
เปิดจองและสั่งซื้อ ZAPPITI PLAYER ได้แล้ววันนี้

พร้อมของแถม Thumdrive ที่อัดแน่นด้วยไฟล์ 4K

ให้ทดสอบความสวยของภาพและความเสถียรของ Zappiti .
  [เท่ห์]

พี่ใหญ่Duo และ น้องเล็กMini มียอดออร์เดอร์ค่อนข้างสูง
สามารถโทรสอบถามรุ่นต่างๆของ Zappiti
089-4866458
081-5536269

*ภาพสวยติดตา ในราคาสัมผัสได้

ออฟไลน์ nitrus007777

• Flat TV member
  • *
สอบถามหน่อยครับ ผมสงสัยว่ารุ่น4k duoนี่ การใส่hddได้ทีละ2ลุกนิในการใช้งานจริงมันมีประโยชน์ยังไงหรือในแง่ไหนครับ
เพราะเห็นว่ารุ่น4K ก็ต่อhddผ่านusbได้  ถ้ามีhddหลายลูกถึงเล่น4kก็น่าจะโอเคนิคับ

ออฟไลน์ hdstudio

• Official Sponsor
  • *
    • HDstudio
สอบถามหน่อยครับ ผมสงสัยว่ารุ่น4k duoนี่ การใส่hddได้ทีละ2ลุกนิในการใช้งานจริงมันมีประโยชน์ยังไงหรือในแง่ไหนครับ
เพราะเห็นว่ารุ่น4K ก็ต่อhddผ่านusbได้  ถ้ามีhddหลายลูกถึงเล่น4kก็น่าจะโอเคนิคับ

หลักๆก็คือใช้งาน HDD พร้อมกันได้สองลูก ลูกละ 8tb ได้เต็มที่ 16 tb เลยครับ ในการเก็บข้อมูลตัวเครื่อง
แต่ถ้าไม่เน้นต่อ HDD เยอะก็ผ่าน USB ได้ รุ่นกลาง 4K ก็เพียงพอครับ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ wat12

• ??????????? ???????????? ??????????? ????????? ??????????????
เพราะเห็นว่ารุ่น4K ก็ต่อhddผ่านusbได้  ถ้ามีhddหลายลูกถึงเล่น4kก็น่าจะโอเคนิคับ

หลักๆก็คือใช้งาน HDD พร้อมกันได้สองลูก ลูกละ 8tb ได้เต็มที่ 16 tb เลยครับ ในการเก็บข้อมูลตัวเครื่อง
แต่ถ้าไม่เน้นต่อ HDD เยอะก็ผ่าน USB ได้ รุ่นกลาง 4K ก็เพียงพอครับ  [ปลื่ม]

มีรูปข้างใน   ของ  ทั้งสองรุ่น  ให้ชมบ้างไหมครับ """""นอกจาก Layout  ข้างในแล้ว   ยัง
แอบลุ้น  DAC  Chip ด้วยครับ  ว่าเบอร์ไร  [คิคิ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 29, 2016, 08:07:23 pm โดย wat12 »

• *
    • HDstudio
เพราะเห็นว่ารุ่น4K ก็ต่อhddผ่านusbได้  ถ้ามีhddหลายลูกถึงเล่น4kก็น่าจะโอเคนิคับ

แต่ถ้าไม่เน้นต่อ HDD เยอะก็ผ่าน USB ได้ รุ่นกลาง 4K ก็เพียงพอครับ  [ปลื่ม]

มีรูปข้างใน   ของ  ทั้งสองรุ่น  ให้ชมบ้างไหมครับ """""นอกจาก Layout  ข้างในแล้ว   ยัง
แอบลุ้น  DAC  Chip ด้วยครับ  ว่าเบอร์ไร  [คิคิ]

โดยพื้นฐานคงเป็น Realtek 1195 ครับ
แล้วคงมีตัว Processor ของ Magic Pixel ครับผม

ออฟไลน์ Eakapan

• OLED TV member

• *
    • HDstudio
วันนี้เทสซีรี่ย์เกาหลีครับ ใสสวยดีครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 30, 2016, 03:41:17 pm โดย hdstudio »

• ??????????? ???????????? ??????????? ????????? ??????????????
ไว้ของมาจะลอง  เอา Free TV (1080i)   HDMI out  จาก ชิบ Sigma  ลองต่อผ่าน  Zappiti (ตัวกลาง)  ดูมั่ง [หื่น]

• *
    • HDstudio
ไว้ของมาจะลอง  เอา Free TV (1080i)   HDMI out  จาก ชิบ Sigma  ลองต่อผ่าน  Zappiti (ตัวกลาง)  ดูมั่ง [หื่น]

ไม่ต้องต่อผ่านก็ได้ครับ ลง IPTV ก็สามารถดูได้แล้วครับผม

ออฟไลน์ yakumojoly

• Flat TV member
  • *
เล่นไฟล์ 10 bit ได้รึเปล่าครับ

• *
    • HDstudio
เล่นไฟล์ 10 bit ได้รึเปล่าครับ

รองรับไฟล์ 4K แบบไหน อ่านได้ที่นี่ครับ
http://zappiti-thailand.com/forum/viewtopic.php?f=15&t=31

ออฟไลน์ Lobsterfanpage

• https://www.facebook.com/lobsterthailand/

Movie Group Collection

ทำได้ง่ายมากๆ เพียงแค่ add หนังเข้าไปรวมไว้ในกลุ่มเดียวกัน
https://www.facebook.com/lobsterthailand/videos/977171789025171/

สามารถจอง Zappiti ได้แล้ววันนี้ที่
089-4866458 , 081-5536269

www.facebook.com/hdstudiothai

" จัดเรียงหนังภาคต่อไว้สวยงาม ช่วยให้รู้สึกอินกับหนังมากขึ้น"

Zappiti  แต่ละรุ่น   Adaptor จ่ายไฟแถม   จ่ายได้12V  ? A    กี่แอมป์กันบ้างครับ

• *
    • HDstudio
Zappiti  แต่ละรุ่น   Adaptor จ่ายไฟแถม   จ่ายได้12V  ? A    กี่แอมป์กันบ้างครับ

ในตัว DUO ที่มีอยู่ จะเป็นไฟ  3A ครับ แต่ในเว็บเมืองนอกระบุเป็น 2A

เดี๋ยวพอตัวกลางกับตัวเล็กเข้ามาแล้ว ผมจะแจ้งให้ทราบอีกทีนะครับ ขอบคุณครับผม

ออฟไลน์ noykrub

• *
Zappiti มัน support ตามนี้ไหมครับ

1. เล่นพวก IPTV คือจะดู digital TV ผ่านเน็ตครับ

2. ส่งสัญญาณ dolby dts 5.1 หรือ 7.1 ผ่าน hdmi out เข้า AVR เพื่อถอดรหัสออกลำโพง 5.1 หรือ 7.1

3. share VDO จาก iphone6 ออก TV ผ่าน airplay (zappiti support airplay ไหม?)

Zappiti  แต่ละรุ่น   Adaptor จ่ายไฟแถม   จ่ายได้12V  ? A    กี่แอมป์กันบ้างครับ

ในตัว DUO ที่มีอยู่ จะเป็นไฟ  3A ครับ แต่ในเว็บเมืองนอกระบุเป็น 2A

เดี๋ยวพอตัวกลางกับตัวเล็กเข้ามาแล้ว ผมจะแจ้งให้ทราบอีกทีนะครับ ขอบคุณครับผม

พอดีลองทำไว้เล่นๆ   น่าจะเหลือเฟือแล้วครับ

ก. 12VDC  6A Max x 3 ชุด .....
ข. 5V DC 3A = 1 ชุด พร้อมระบบเชื่อมผ่านสัญญาณUSB2แยกจ่ายไฟถ5V3A  อิสระ จ่อๆให้ External HDD 2.5" โดยไม่มีการแย่งไฟจาก Main Board ของเครื่องเล่นตัวหลักอีกต่อไป   ( เพราะใช้1tB & 2tB ตัวอ้วนๆหนาๆอยู่)
(ก. ข. ใช้หม้อแปลง ลูกใหญ่  150VA  ขดลวดใหญ่  จ่าย 12A  จ่ายได้เหลือๆ)

ค. 12V DC 5A (DC out 2.1mm)   or  15V DC 5A ( DC out : Samsung / UBC )
เป็นชุดที่เลือกได้15V & 12V (ต้นทาง ใช้หม้อแปลง ชุดที่สอง  และเป็นชุดเดียวกัน) เลือกเสียบ  UBC or HDD Docking

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 07, 2016, 12:21:33 pm โดย wat12 »

ออฟไลน์ noykrub

• *
Zappiti มัน support ตามนี้ไหมครับ

1. เล่นพวก IPTV คือจะดู digital TV ผ่านเน็ตครับ

2. ส่งสัญญาณ dolby dts 5.1 หรือ 7.1 ผ่าน hdmi out เข้า AVR เพื่อถอดรหัสออกลำโพง 5.1 หรือ 7.1

3. share VDO จาก iphone6 ออก TV ผ่าน airplay (zappiti support airplay ไหม?)

รบกวนช่วยตอบ 3 ขีอนี้หน่อยนะครับ

• *
    • HDstudio

รบกวนช่วยตอบ 3 ขีอนี้หน่อยนะครับ

1.ใช้งานได้ครับ
2.ส่งสัญญาณได้ครบครับ
3.กำลังให้ทางเทคนิคทดสอบครับ