ผู้เขียน หัวข้อ: Fixed Frame ทำความสะอาดอย่างไร  (อ่าน 2886 ครั้ง)

ออฟไลน์ kimtaejoong

• Flat TV member
  • *
Fixed Frame ทำความสะอาดอย่างไร
« เมื่อ: มีนาคม 26, 2016, 07:54:09 pm »
ขอสอบถามผู้รู้หน่อยครับว่าจอโปรเจคเตอร์ Fixed Frame ของ Vertex สามารถใช้ผ้าชุบน้ำเช็ดทำความสะอาดได้ป่ะครับ ถ้าเช็ดแล้วสีของเนื้อจอจะผิดเพี้ยนเสียหายป่าวครับ เคยเห็นข้อมูลเขาบอกว่าสามารถใช้น้ำสบูเช็ดทำความสะอาดได้ ยังไม่กล้าลองทำทุกวันนี้ใช้แค่ไม้ปัดฝุ่นทำความสะอาดเฉยๆครับ

ออฟไลน์ taxiindy

• LCD TV member
  • **
Re: Fixed Frame ทำความสะอาดอย่างไร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2016, 01:14:56 pm »
ถ้าเลอะแค่ฝุ่นใช้แค่ผ้าไมโครฯเช็ดก็ได้ครับ แต่ถ้าเลอะเยอะๆผมใช้ผ้าชุบน้ำสบู่บิดหมาดๆเช็ดเอา โดยต้องเช็ดให้ทั่วจอแล้วใช้ผ้าชุปน้ำบิดหมาดๆเช็ดอีกที่ เสร็จแล้วเป่าพัดลมให้แห้ง ขอบจอที่เป็นกำมหยี่ก็ใข้ลูกกลิ้งกาวที่ทำความสะอาดเสื้อครับ