ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำสายไฟc7 ราคาไม่แรงมาใช้กับmicro componentรุ่นเก่าครับ  (อ่าน 2059 ครั้ง)

ออฟไลน์ pex

• Flat TV member
  • *
     มี dvd micro component รุ่นเก่าของฟิลลิปอยู่เครื่องนึงครับ น่าจะเป็นรุ่นแรกเลย
พอดีสายไฟหายไปครับ น่าจะเป็นสายไฟแบบ c7 ครับเส้นเล็กๆหัวเล็กๆ อยากหาซื้อสายใหม่ครับ
เพราะ เจ้าฟิลลิปตัวนี้ยังโอเคอยู่ เน้นมาเปิดฟัง fm กับฟัง ซีดีเพลงบ้าง
     อยากรบกวน ช่วยแนะนำส่ายไฟให้ด้วยครับ ขอราคาไม่แรงนะครับ ไม่เกินพันบาทหรือเกินได้นิดหน่อย
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ nutt Manytech

• Edge LED TV member
สายธรรมดาก็มีขายทั่วไป หรือจะลองอัพด้วยเลยก็ลอง AQ ครับ

ออฟไลน์ pex

• *
คืออยาก ลองอัพเกรดสายดีขึ้นมานะครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ maxxx

สายท้าย c7 ตัวเลือกมีไม่ค่อยมาก

1.ราคาพันปลายๆ เห็นมี ไม่ได้รับอนุญาต นะครับ เมื่อก่อนผมเคยซื้อมาต่อกับ ps3 ภาพกับเสียงก็ดีขึ้นนิดนึง

2.ซื้อตัวแปลง จาก iec เป็น c7 ทีนี้คุณก็จะมีตัวเลือกมาก อนาคตก็เอาไปใช้กับเครื่องเสียงชุดอื่นได้

ออฟไลน์ osxp

โมเปลี่ยนท้ายเลยก็ดีนะครับ

ของผมโมทั้ง Binding Post (Banana) กับท้าย IEC เลย

เคยเอามาใช้เบิร์นสาย surround อยู่พักใหญ่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 27, 2016, 06:36:13 pm โดย osxp »
5.1 System >> HTPC : Intel i3 8350k + Asrock H370M-ITX/AC + AMD RX560 + Fractal Design Node 202 + Corsair SF450 AVR : Marantz SR5005  Speakers : Wharfedale Diamond Series - 220 / 220C / 220 Subwoofer : SVS SB-2000
2.0 System >> Network Audio Player : Asus Tinkerboard + Volumio OS DAC : iFi Nano iDSD + DIY LT1085 5V Linear Power supply Stereo Receiver : Onkyo TX-8020 Speakers : Wharfedale Diamond 230
Display : Philips 55PFT5509S/98 LED 55" Cables : Canare, Kaiboer, Lappkabel, Helukabel UPS : CleanLine T-1000 True Online 1000VA/800W Cable Modded

ออฟไลน์ pex

• *
  ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ