ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ Play!ON HD Player สุดคุ้ม  (อ่าน 840706 ครั้ง)

ออฟไลน์ moray

• *
Re: รวมพลคนใช้ Play!ON HD Player สุดคุ้ม
« ตอบกลับ #126 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2011, 05:16:51 pm »
ถามเรื่องพัดลมครับ
เครื่อง HD2 ได้มาประมาณ 1 อาทิตย์ครับ
เพิ่งจะสังเกตุว่าพัดลมหลังเครื่องมันไม่หมุน
หรือมันหมุนเฉพาะตอนเครื่องร้อนๆ
หรือถ้าเสียบปลั๊กแล้วมันต้องหมุนเลยหรือเปล่าครับ

ของท่านอื่นเป็นยังไงครับ

ออฟไลน์ chonthanus

• Flat TV member
  • *
Re: รวมพลคนใช้ Play!ON HD Player สุดคุ้ม
« ตอบกลับ #127 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2011, 10:52:20 pm »
ู ;Dน้องใหม่ครับเพิ่งเล่น ไปซื้อมาแล้วครับพร้อมhdd 1tbหนังเต็มลูก อยากรู้ที่เอาหนังไปลงครับแนะนำหน่อยคือผมไปเองเลยไม่ต้องส่งไปรษณ๊ย์ บ้านอยู่แถวปิ่นเกล้ามีhddว่างอยู่หนึ่งตัวจะเอาหนังไปลง โครงการว่าซื้ออีกหนึ่งลูกแล้วไปลง ช่วยตอบด้วยครับว่าที่ไหนดี [เปล่า]

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
« ตอบกลับ #128 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 10:42:52 am »
ถามเรื่องพัดลมครับ
เครื่อง HD2 ได้มาประมาณ 1 อาทิตย์ครับ
เพิ่งจะสังเกตุว่าพัดลมหลังเครื่องมันไม่หมุน
หรือมันหมุนเฉพาะตอนเครื่องร้อนๆ
หรือถ้าเสียบปลั๊กแล้วมันต้องหมุนเลยหรือเปล่าครับ

ของท่านอื่นเป็นยังไงครับ
ปกติจะหมุนเลยนะครับ ลองเอาไปให้เค้าเช็คดูก้ได้ครับ รอแป๊บเดียว

• *
« ตอบกลับ #129 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 10:44:03 am »
ู ;Dน้องใหม่ครับเพิ่งเล่น ไปซื้อมาแล้วครับพร้อมhdd 1tbหนังเต็มลูก อยากรู้ที่เอาหนังไปลงครับแนะนำหน่อยคือผมไปเองเลยไม่ต้องส่งไปรษณ๊ย์ บ้านอยู่แถวปิ่นเกล้ามีhddว่างอยู่หนึ่งตัวจะเอาหนังไปลง โครงการว่าซื้ออีกหนึ่งลูกแล้วไปลง ช่วยตอบด้วยครับว่าที่ไหนดี [เปล่า]
เวลานี้ไม่มีคนขายตามหน้าร้านแล้วครับ มีคนเดินตรวจทุกๆวันครับ

• *
« ตอบกลับ #130 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 10:48:05 am »
แจ้งให้ทราบ Firmware ใหม่ล่าสุด Beta v9.5.3.r4585 ของทุกรุ่นครับ

Playon!HD2
http://www.acryan.com/downloads/PV73700/Beta/Firmware_PV73700_v9.5.3.r4585.zip
Playon!HD Mini2
http://www.acryan.com/downloads/PV73800/Beta/Firmware_PV73800_v9.5.5.r4585.zip
Playon!DVR-HD
http://www.acryan.com/downloads/PV76120/Beta/Firmware_PV76120_v8.5.3.r4585_Asian.zip
Playon!HD
http://www.acryan.com/downloads/PV73100/Be...r4585_Asian.zip
Playon!HD Mini
http://www.acryan.com/downloads/PV73200/Beta/Firmware_PV73200_v7.4.5.r4585_Asian.zip

Improved areas where requiring a password input, the entry does not show up under the virtual keyboard input field and not saved under Input History
Improved correct sorting of titles alphabetically when locating Jukebox index.htm over network
Improved various menu language translations and OSD errors
Improved displaying of music title in ID3 tag during playback instead of the file name
Improved USB keyboard workability in various environment
Improved Shortcast now shows the progress and total amount of items loading
Add Subtitle On/Off option under SETUP - MISC to set default action of displaying subtitles on playback
Add more zoom options, 0.9x > 0.7x > 0.5x after the last X:100% Y:100% selection
Fix Folder Protection bug of not unlocking when the default password '0000' is changed
Fix Clear History to remove records under Recently Added Music and Recently Added Movies instead of hiding them
Fix screensaver of not starting when a video playback is paused
Fix reboot when pressing enter key on an empty Mediafly search entry
Fix pressing Home button when playing any music will randomly stop playback
Fix Photo Slideshow not being able to pause when the Pause button is pressed. Works on with both Play and Pause button.
Fix YouTube XL not loading on the first entry (Playon!HD2,Playon!HD Mini2,Playon!DVR-HD)
Fix Shoutcast when fetching large results will randomly freeze the unit
Fix time indicator mis-matched when doing a time skipping (pressing left/right button) after a GOTO operation
Fix incorrect YouTube view count
Fix during video zoomed condition, pressing 'audio', 'subtitles' or 'info' will reset zoom mode
Supports Underline and Italic parameters in SRT subtitles
Supports both ID3v2.4 UTF-8 and ID3v2.3 UTF-16 tags
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 23, 2011, 10:51:17 am โดย suvej »

ออฟไลน์ sjs

• *
« ตอบกลับ #131 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 06:37:37 pm »
ใช้ Playon!HD2 มาครึ่งปีแล้วครับ อยากอัพเดท Firmware บ้างต้องทำไงครับ
ตอนนี้เป็น v9.5.3 r1867 โหลดตัว v9.5.3 r4585 มาแล้วครับ ทำไงต่อครับ

• *
« ตอบกลับ #132 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 11:51:39 pm »
ใช้ Playon!HD2 มาครึ่งปีแล้วครับ อยากอัพเดท Firmware บ้างต้องทำไงครับ
ตอนนี้เป็น v9.5.3 r1867 โหลดตัว v9.5.3 r4585 มาแล้วครับ ทำไงต่อครับ
แตกไฟล์ใส่ thumdrive
เอาไปเสียบที่ Playon!HD2
เลือก setup->upgrade firmware

ออฟไลน์ sjs

• *
« ตอบกลับ #133 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2011, 01:20:01 pm »
แตกไฟล์ใส่ thumdrive
เอาไปเสียบที่ Playon!HD2
เลือก setup->upgrade firmware

ขอบคุณครับ ลองทำแล้ว อัพเกรดเรียบร้อย เป็นv9.5.3 r4585 แต่หาฮาร์ดดิส ไม่เจอ งานเข้า [ร้องไห้] [โขก]

ออฟไลน์ sjs

• *
« ตอบกลับ #134 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2011, 03:42:21 pm »
ได้แล้วครับ ลองหลายครั้ง สุดท้ายอัพเกรดโดย เปิดเครื่องแล้วกดปุ่ม on/off ไว้จนกว่าจะขึ้นอัพเกรดอัตโนมัติ รอจนเสร็จ มองเห็นฮาร์ดดิสแล้ว [ม่ายยย]  [yes]

• *
« ตอบกลับ #135 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2011, 10:41:06 pm »
ได้แล้วครับ ลองหลายครั้ง สุดท้ายอัพเกรดโดย เปิดเครื่องแล้วกดปุ่ม on/off ไว้จนกว่าจะขึ้นอัพเกรดอัตโนมัติ รอจนเสร็จ มองเห็นฮาร์ดดิสแล้ว [ม่ายยย]  [yes]
อัพแบบนี้จะได้เครื่องใหม่สุดๆครับ

ออฟไลน์ level7015

• *
« ตอบกลับ #136 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2011, 07:37:26 am »
PlayON HD ต่อ DVD ext. ดูdvdจากเเผ่นได้ไหมครับ

• *
« ตอบกลับ #137 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2011, 09:27:38 am »
PlayON HD ต่อ DVD ext. ดูdvdจากเเผ่นได้ไหมครับ
ดูได้ครับ

ออฟไลน์ Salamander

• *
« ตอบกลับ #138 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 07:32:02 am »
    กำลังหาข้อมูลเพื่อซื้อ hd player อยู่ครับ  รบกวนสอบถามครับ  คืออยากทราบว่า  ฟังค์ชั่นการใ้ช้งานอินเตอร์เน็ท ไม่ทราบว่าเข้ากูเกิ้ลได้มั๊ยครับ แล้วพิมพ์ไทยในกูิิเกิ้ลได้หรือเปล่าครับ   เข้า IE ได้ด้วยมั๊ยครับ    ขอบคุณครับ

• *
« ตอบกลับ #139 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 08:23:51 pm »
    กำลังหาข้อมูลเพื่อซื้อ hd player อยู่ครับ  รบกวนสอบถามครับ  คืออยากทราบว่า  ฟังค์ชั่นการใ้ช้งานอินเตอร์เน็ท ไม่ทราบว่าเข้ากูเกิ้ลได้มั๊ยครับ แล้วพิมพ์ไทยในกูิิเกิ้ลได้หรือเปล่าครับ   เข้า IE ได้ด้วยมั๊ยครับ    ขอบคุณครับ
เข้า google ได้ครับ อ่านไทยได้แต่ยังพิมพ์ไทยไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ osbornbaby

• *
« ตอบกลับ #140 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2011, 11:10:05 am »
รบกวนสอบถามหน่อยครับ พอดีใช้ hd mini2 ได้เกือบเดือนแล้วครับ คือตอนเปิดเครื่องครั้งแรก เครื่องมันจะค้นหาไดร์ ต้องคอยกดปุ่ม stop เพื่อปิด พอจะมีวิธีที่จะไม่ให้มันค้นหาไดร์เองมั๊ยครับ(คือปิดไม่เครื่องค้นหาเอง) คือว่ามันเสียเวลาตรงนี้อ่ะครับ อย่างอื่นโอเคหมดครับ ขอบคุณครับ
Lcd Sony 40bx420
Hd Player PlayOn hd mini2
Onkyo 509
Jamo S 606 HCS3

ออฟไลน์ weikath

• *
« ตอบกลับ #141 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2011, 04:46:16 pm »
เพิ่งซื้อ Playon HD2 มาครับ อยากทราบว่าเราสามารถจัดหมวดหมู่หนังได้รึเปล่าครับ ผมลง Series ไปในเครื่อง พอเข้าไปดูที่ Movie มันก็จะขึ้นมาเรียงกันทุกตอนเลยครับ อยากจะจัดให้มันเป็นหมวดของซีรีย์เรื่องนี้อ่ะครับ ไม่ทราบว่าทำได้รึเปล่าครับ

• *
« ตอบกลับ #142 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 12:22:09 am »
รบกวนสอบถามหน่อยครับ พอดีใช้ hd mini2 ได้เกือบเดือนแล้วครับ คือตอนเปิดเครื่องครั้งแรก เครื่องมันจะค้นหาไดร์ ต้องคอยกดปุ่ม stop เพื่อปิด พอจะมีวิธีที่จะไม่ให้มันค้นหาไดร์เองมั๊ยครับ(คือปิดไม่เครื่องค้นหาเอง) คือว่ามันเสียเวลาตรงนี้อ่ะครับ อย่างอื่นโอเคหมดครับ ขอบคุณครับ
Firmware 5311 ใหม่ล่าสุดสามารถปิดฟังก์ชั่นนี้ได้ครับ
http://www.acryan.com/downloads/PV73800/Firmware_PV73800_v9.5.5.r5311.zip

• *
« ตอบกลับ #143 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 12:24:25 am »
เพิ่งซื้อ Playon HD2 มาครับ อยากทราบว่าเราสามารถจัดหมวดหมู่หนังได้รึเปล่าครับ ผมลง Series ไปในเครื่อง พอเข้าไปดูที่ Movie มันก็จะขึ้นมาเรียงกันทุกตอนเลยครับ อยากจะจัดให้มันเป็นหมวดของซีรีย์เรื่องนี้อ่ะครับ ไม่ทราบว่าทำได้รึเปล่าครับ
จัดในคอมได้ตามปกติเลยครับ แต่เวลาเลือกหนังต้องเลือกผ่าน File Manager เท่านั้นครับ
ด้านล่างเป็นเฟิร์มแวร์ล่าสุดครับ
http://www.acryan.com/downloads/PV73700/Firmware_PV73700_v9.5.3.r5311.zip