ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ Play!ON HD Player สุดคุ้ม  (อ่าน 840782 ครั้ง)

ออฟไลน์ aaund

• *
Re: รวมพลคนใช้ Play!ON HD Player สุดคุ้ม
« ตอบกลับ #306 เมื่อ: มกราคม 05, 2012, 06:50:35 pm »
ทำยังซับไทยถึงเลื่อนขึ้นลงได้เหมือนซับอังกฤษบางเรื่องก็เลื่อนขึ้นลงได้เป็นเพราะอะไรและทำให้เลื่อนได้มั้ย

พอดีดูหนัง 1080p ซับมันอยู่ระหว่างขอบล่างกับขอบดำของเรื่องพอกดซูม XY ซับก็เลื่อนลงไปตามขอบดำเลยมองไม่เห็นซับ  ฝังซับด้วย mkvmerge GUI 3.4.0 รู้สึกว่าซับมันอยู่สูงจากขอบจอตอนฝังซับทำยังไงให้ซับมันอยู่ต่ำลงมาพอดีกับขอบจอ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 05, 2012, 07:38:27 pm โดย aaund »

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
Re: รวมพลคนใช้ Play!ON HD Player สุดคุ้ม
« ตอบกลับ #307 เมื่อ: มกราคม 05, 2012, 10:13:32 pm »
ทำยังซับไทยถึงเลื่อนขึ้นลงได้เหมือนซับอังกฤษบางเรื่องก็เลื่อนขึ้นลงได้เป็นเพราะอะไรและทำให้เลื่อนได้มั้ย

พอดีดูหนัง 1080p ซับมันอยู่ระหว่างขอบล่างกับขอบดำของเรื่องพอกดซูม XY ซับก็เลื่อนลงไปตามขอบดำเลยมองไม่เห็นซับ  ฝังซับด้วย mkvmerge GUI 3.4.0 รู้สึกว่าซับมันอยู่สูงจากขอบจอตอนฝังซับทำยังไงให้ซับมันอยู่ต่ำลงมาพอดีกับขอบจอ
เลื่อนไม่ได้ครับ ตอนนี้มีแค่ Veolo ตัวเดียวที่เลื่อนซับแบบ IDX/SUB ได้หมดครับ
รู้สึกว่าใน mkvmerge GUI 3.4.0 สามารถปรับตำแหน่งซับได้นะครับ

ออฟไลน์ aaund

• *
« ตอบกลับ #308 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 01:47:23 am »
ไม่ทราบว่าปรับตรงหัวข้อไหนคับพอดีอยากให้ซับขยับต่ำลงมาซักหน่อย

ออฟไลน์ blackskull

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #309 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 06:04:49 pm »
ถามหน่อยครับ พอดีวันก่อนผมเอาตัว Playon HD2 มาเปิดแต่ดันลืมเอาปลั้กไฟมา เลยไปเอาของ โน๊ตบุ๊คมาเสียบแทน ไฟมันก็ติดนะครับแต่เปิดไม่ขึ้น

ทีนี้พอผมกลับไปเอาสายของมันมาเองเสียบ ไฟก็ติดแต่เปิดไม่ได้แล้ว แบบนี้มันแปลว่าอะไรครับ ช็อต หรือเสียแล้วใช่ไหมครับ แล้วถ้าส่งซ่อมนี่ประมาณ

กี่วันได้อะครับ
[ร้องไห้]

• *
« ตอบกลับ #310 เมื่อ: มกราคม 16, 2012, 08:24:46 pm »
ไม่ทราบว่าปรับตรงหัวข้อไหนคับพอดีอยากให้ซับขยับต่ำลงมาซักหน่อย
ซับแบบ IDX เลื่อนไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ MyPoint

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #311 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 02:28:08 am »
ใช้ playon essential
ต่อ Optical เข้าเครื่องเสียง เสียงจะออกมา 5.1 ได้ไหมครับ
กำลังจะซื้อ มือใหม่ครับ
ข้อเสียมีไรบ้างครับ

• *
« ตอบกลับ #312 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 11:48:01 pm »
ต่อ Optical เข้าเครื่องเสียง เสียงจะออกมา 5.1 ได้ไหมครับ
ออกได้ถึง 7.1 เลยครับ Essential เป็นตัวเริ่มต้นที่เล่นไฟล์ได้ครบครับ

ออฟไลน์ magicmo

• **
« ตอบกลับ #313 เมื่อ: มกราคม 28, 2012, 02:02:53 pm »
ขอบคุณมากๆคับ
à¤Ã×èͧ¡Ãͧ¹éÓªÑé¹àÂÕèÂÁ crane ÊÐÍÒ´ »ÅÍ´ÀÑ àËÅç¡»ÅÍ¡ÃÒ¤Ò¶Ù¡ÅÇ´¼Ù¡àËÅç¡ ¤Ø³ÀÒ¾´Õ cctv

ออฟไลน์ AiGang

• *
« ตอบกลับ #314 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 11:59:26 am »
สอบถามผู้ใช้ Playon!HD essential ครับ

ตัวนี้สามารถเล่นหนัง 1080 ได้แบบชิวๆ เลยรึป่าวครับ?

มีปัญหาเล่นหนังไปแล้วค้าง หรืออ่านไฟล์ไม่ได้บ้างมั้ยครับ?

คือ ผมอยากได้แบบไม่แพงมาก ใช้ง่ายไม่ยุ่งยาก ต่อฮาร์ทดิสแล้วดูได้เลยอ่ะครับ

(ขอโทษด้วยหากตั้งคำถามไม่กระจ่าง มือใหม่มากๆครับ)

ออฟไลน์ MyPoint

• **
« ตอบกลับ #315 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 11:55:22 pm »
ออกได้ถึง 7.1 เลยครับ Essential เป็นตัวเริ่มต้นที่เล่นไฟล์ได้ครบครับ

ใช้ดู 3D กับ Plasma LG50PZ570 ได้ไหม มันมีระบบแปลง 2D to 3D ได้
ต้องทำไรบ้างครับ อยากให้หลานได้ดู ใช้ระบบใด

หรือว่าต้องเปลี่ยนเครื่องที่เล่น 3D ได้อย่าง Prodigy

ออฟไลน์ autocadHD

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #316 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 09:58:17 am »

ใช้ดู 3D กับ Plasma LG50PZ570 ได้ไหม มันมีระบบแปลง 2D to 3D ได้

ต้องทำไรบ้างครับ อยากให้หลานได้ดู ใช้ระบบใด

หรือว่าต้องเปลี่ยนเครื่องที่เล่น 3D ได้อย่าง Prodigy

Essential ไม่สามารถเล่น 3D ได้ครับ นอกเล่นจากเล่นไฟล์ที่เป็น 3D SBS MKV จะเป็นแบบ ซ้าย/ขวา แล้วใช้ ทีวีในการรวมภาพกันครับ
ระบบแปลง 2D to 3D ไม่มีครับสำหรับ Essential แต่ โหมดของทีวีน่าจะมีนะครับ ระบบแปลง 2D to 3D เช่นทีวีที่ผมใช้นะครับ LW6500

ถ้าเน้น แบบ Full Blu-ray 3D ด้วย และ หนัง Full Blu-ray ต้อง Prodigy ครับ  [ปลื่ม]

• *
« ตอบกลับ #317 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 10:50:02 am »
สอบถามผู้ใช้ Playon!HD essential ครับ

ตัวนี้สามารถเล่นหนัง 1080 ได้แบบชิวๆ เลยรึป่าวครับ?
มีปัญหาเล่นหนังไปแล้วค้าง หรืออ่านไฟล์ไม่ได้บ้างมั้ยครับ?
คือ ผมอยากได้แบบไม่แพงมาก ใช้ง่ายไม่ยุ่งยาก ต่อฮาร์ทดิสแล้วดูได้เลยอ่ะครับ
(ขอโทษด้วยหากตั้งคำถามไม่กระจ่าง มือใหม่มากๆครับ)
เล่นได้สบายมากครับ อ่านซับได้ทุกอย่าง ใช้งานง่ายต่อฮาร์ทดิสแล้วดูได้เลยครับ

ออฟไลน์ ditsapong

• *
« ตอบกลับ #318 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 12:02:49 pm »
สอบถามหน่อยครับ

Playon มีแนวโน้มจะออกรุ่นที่ใช้ชิพ 1186 ในเร็วๆ นี้ไหมครับ

ปัจจุบันใช้ HD2 อยู่ ใช้งานดีไม่มีปัญหา แต่เห็น Xtreamer Prodigy แล้ว
ต่อมกิเลศเริ่มกระตุกๆ ครับ แต่ก็อยากใช้ของ Playon มากกว่า เพราะน่าจะ
เสถียรกว่า ปัญหาน้อยกว่าครับ

รบกวนช่วยบอกแนวโน้มให้ทีนะครับ ว่าน่าจะมาไหม หรือน่าจะมาเมื่อไหร่น่ะครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ HD Digital Shop

« ตอบกลับ #319 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 07:13:57 pm »
สอบถามหน่อยครับ

Playon มีแนวโน้มจะออกรุ่นที่ใช้ชิพ 1186 ในเร็วๆ นี้ไหมครับ

ปัจจุบันใช้ HD2 อยู่ ใช้งานดีไม่มีปัญหา แต่เห็น Xtreamer Prodigy แล้ว
ต่อมกิเลศเริ่มกระตุกๆ ครับ แต่ก็อยากใช้ของ Playon มากกว่า เพราะน่าจะ
เสถียรกว่า ปัญหาน้อยกว่าครับ

รบกวนช่วยบอกแนวโน้มให้ทีนะครับ ว่าน่าจะมาไหม หรือน่าจะมาเมื่อไหร่น่ะครับ

ขอบคุณครับ

มีแน่ๆเร็วๆนี้ครับ รอให้ Fw. ดีๆและออกมาทีเดียวครับ

ออฟไลน์ ditsapong

• *
« ตอบกลับ #320 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2012, 01:33:22 pm »
โอ้ว งั้นถามหน่อยครับ น่าจะออกมาประมาณ(คร่าวๆ) เดือนไหนครับ

เดือน กพ. หรือ มีค นี้ได้ไหมอ่ะครับ ผมจะได้ยังไม่ใจร้อนซื้อยี่ห้อไปก่อน

ปล ข่าวดีมากเลยครับ จะได้รอ Playon ^^

ออฟไลน์ _-V-SiGN-_

• *
« ตอบกลับ #321 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2012, 03:27:33 pm »
สอบถามหน่อยครับ ตอนนี้ f.w. ไหนของ playon! hd2 เสถียรสุด+เมนูเร็วไม่หน่วงครับ.. ไม่รู้จะอัพเป็นตัวไหนดี ตัวไหนน่าอัพสุดอะตอนนี้
ตัวล่าสุดน่าจะเร็วที่สุดแล้วครับ
http://www.acryan.com/downloads/PV73700/Beta/Firmware_PV73700_v9.5.3.r6629.zip

คือผมลองอัป ตามนี้อ่ะครับ แต่ทำไมของผมมันเป็นแบบนี้อ่า.....
จะขึ้น ระวัง!!!You need to format your HDD before you can use it.Do you want to format it? ทุกครั้งที่เปิดเครื่อง...ผมเลยไม่กล้ากด ตงลง กลัวมัน format-HDD ผมหายหมดเพราะผมใช้ 1 TB หนัง 3D และ 2D-HI DEF ผมเต็มลูกเลยเลยกดยกเลิก..ทุกครั้งที่เปิดเครื่อง

พอเข้ามาที่หน้าโปรไฟล์ก็ดูปกติดีนะครับ

แต่พอเราลื่นลงมาล่างๆจะเป็นอย่างที่เห็นเลยครับ คือ หน้าปกที่ทำไว้ ไม่ขึ้น และบางครั้งขึ้นแต่ซ้ำกัน แล้วจะเห็นลายๆได้บนไหมครับ มันเป็นทุกครั้งเวลาผมเลื่อนลงมาด่านล่างเลย แต่ไม่ค้างนะครับ สามารถเลือกได้ปกติและดูได้ปกติครับ แต่ยังไม่ได้ลองดู 3D ว่ามีปัญหาด้วยหรือป่าวครับ

และสุดท้ายเวลาปิดเครื่องจะขึ้นแบบนี้ครับ แต่เป็นบางครั้งนะครับ

ไครพอมีวิธีแก้ไหมครับ...พอดีเครื่องนี้ผมซื้อมาก่อนน้ำท่วมเซียร์วันเดียวเองและไม่เคยได้อัป F.M เลย ใช้ตอนที่ร้านลงมาให้ตลอดที่ผ่านมา ก็ใช้ปกติดี ทั้ง 2-3D จนมาลองอัปตัวนี้แหละครับ เพราะเห็นว่าเร็วเลยอยากลองดู....ผลก็เลย [ร้องไห้]
ขอคำแนะนำด้วยครับ
ขอบคุณครับ....

ออฟไลน์ tawatch

• *
« ตอบกลับ #322 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2012, 05:55:08 pm »
สอบถามหน่อยครับ ตอนนี้ f.w. ไหนของ playon! hd2 เสถียรสุด+เมนูเร็วไม่หน่วงครับ.. ไม่รู้จะอัพเป็นตัวไหนดี ตัวไหนน่าอัพสุดอะตอนนี้
ตัวล่าสุดน่าจะเร็วที่สุดแล้วครับ
http://www.acryan.com/downloads/PV73700/Beta/Firmware_PV73700_v9.5.3.r6629.zip

คือผมลองอัป ตามนี้อ่ะครับ แต่ทำไมของผมมันเป็นแบบนี้อ่า.....
จะขึ้น ระวัง!!!You need to format your HDD before you can use it.Do you want to format it? ทุกครั้งที่เปิดเครื่อง...ผมเลยไม่กล้ากด ตงลง กลัวมัน format-HDD ผมหายหมดเพราะผมใช้ 1 TB หนัง 3D และ 2D-HI DEF ผมเต็มลูกเลยเลยกดยกเลิก..ทุกครั้งที่เปิดเครื่อง

พอเข้ามาที่หน้าโปรไฟล์ก็ดูปกติดีนะครับ

แต่พอเราลื่นลงมาล่างๆจะเป็นอย่างที่เห็นเลยครับ คือ หน้าปกที่ทำไว้ ไม่ขึ้น และบางครั้งขึ้นแต่ซ้ำกัน แล้วจะเห็นลายๆได้บนไหมครับ มันเป็นทุกครั้งเวลาผมเลื่อนลงมาด่านล่างเลย แต่ไม่ค้างนะครับ สามารถเลือกได้ปกติและดูได้ปกติครับ แต่ยังไม่ได้ลองดู 3D ว่ามีปัญหาด้วยหรือป่าวครับ

และสุดท้ายเวลาปิดเครื่องจะขึ้นแบบนี้ครับ แต่เป็นบางครั้งนะครับ

ไครพอมีวิธีแก้ไหมครับ...พอดีเครื่องนี้ผมซื้อมาก่อนน้ำท่วมเซียร์วันเดียวเองและไม่เคยได้อัป F.M เลย ใช้ตอนที่ร้านลงมาให้ตลอดที่ผ่านมา ก็ใช้ปกติดี ทั้ง 2-3D จนมาลองอัปตัวนี้แหละครับ เพราะเห็นว่าเร็วเลยอยากลองดู....ผลก็เลย [ร้องไห้]
ขอคำแนะนำด้วยครับ
ขอบคุณครับ....

ลองตัวล่าสุดหรือยังครับ
http://www.acryan.com/forums/viewtopic.php?f=168&t=18242
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 03, 2012, 08:03:02 pm โดย tawatch »

ออฟไลน์ _-V-SiGN-_

• *
« ตอบกลับ #323 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2012, 07:39:39 pm »
อ้างถึง
ลองตัวล่าสุดหรือยังครับ
http://www.acryan.com/forums/viewtopic.php?f=168&t=18242&sid=abb14be7ea6fd908e84a310b18f75f50

โหลดยังไงอ่ะครับ มีลิ๊งโดยตรงเลยไหมครับ ขอบคุณครับ.........