ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ Play!ON HD Player สุดคุ้ม  (อ่าน 840714 ครั้ง)

ออฟไลน์ kengpengjui

• Flat TV member
  • *
Re: รวมพลคนใช้ Play!ON HD Player สุดคุ้ม
« ตอบกลับ #360 เมื่อ: เมษายน 15, 2012, 09:44:44 pm »
สอบถามหน่อยครับ PlayOn HD 2 ทำไม ตอนกดเลือกซับ มันต้องกดตรงไหนที่จะเลื่อนไปด้านขวาไปเลือกขนาดของซับ เลือก สีซับอะครับผมเลื่อนไม่ได้เลยนอกจากเลือกแค่แสดงซับ THAI กับ ENG เท่านั้น  ตามรูปครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 15, 2012, 09:53:47 pm โดย kengpengjui »

ออฟไลน์ Rachat

• LCD TV member
  • **
Re: รวมพลคนใช้ Play!ON HD Player สุดคุ้ม
« ตอบกลับ #361 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 10:18:07 am »
สอบถามหน่อยครับ ผมใช้ PlayOn HD 2 อยู่ครับ ทำไมเวลาผมปิดเครื่องนี่มันจะรีสตารแล้วค่อยปิดครับ งง คือ ดูจบแล้วปิดเครื่องแทนที่มันจะปิดมันจะรีสตารก่อนครับเหมือนเราเปิดเครื่องใหม่แล้วถึงจะปิดเครื่องได้ครับ

ออฟไลน์ jiradech

• **
« ตอบกลับ #362 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 04:49:48 pm »
ไม่ค่อยมีคนเล่นของ play on เลยเหรอ   ไม่มีอะไร อัพเดทเลย..
 [แทง] [แทง]

ออฟไลน์ kengpengjui

• *
« ตอบกลับ #363 เมื่อ: เมษายน 20, 2012, 10:52:51 pm »
ไม่ค่อยมีคนเล่นของ play on เลยเหรอ   ไม่มีอะไร อัพเดทเลย..
 [แทง] [แทง]

นั้นสิครับ หรือว่าไม่มีอะไรจะอัพเดทแล้วเลยไม่ค่อยได้เข้ามาคุย หรือ อีกอย่างอาจจะหยุดยาว ผู้รู้อาจจะยังไม่กลับจาก ตจว ก็เป็นได้

ออฟไลน์ tawatch

• *
« ตอบกลับ #364 เมื่อ: เมษายน 21, 2012, 03:49:23 pm »
สอบถามหน่อยครับ ผมใช้ PlayOn HD 2 อยู่ครับ ทำไมเวลาผมปิดเครื่องนี่มันจะรีสตารแล้วค่อยปิดครับ งง คือ ดูจบแล้วปิดเครื่องแทนที่มันจะปิดมันจะรีสตารก่อนครับเหมือนเราเปิดเครื่องใหม่แล้วถึงจะปิดเครื่องได้ครับ

ใช้ firmware version ไหนอยู่ครับ

ออฟไลน์ pajamas

• *
« ตอบกลับ #365 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 08:00:02 pm »
รบกวนหน่อยครับ
พอดีรีโมทผมหายครับ playon essential ครับ ไม่ทราบหาซื้อได้ที่ไหนครับ
หรือใช้ตัวไหนแทนได้ ใครพอจะทราบไม๊ครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ tawatch

• *
« ตอบกลับ #366 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 08:11:50 pm »
พอดีรีโมทผมหายครับ playon essential ครับ ไม่ทราบหาซื้อได้ที่ไหนครับ
หรือใช้ตัวไหนแทนได้ ใครพอจะทราบไม๊ครับ
ขอบคุณครับ

ลองดูนะครับ
http://www.digilifegadget.com/

ออฟไลน์ pajamas

• *
« ตอบกลับ #367 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 09:09:52 pm »
ขอบคุณครับ

ลองดูนะครับ
http://www.digilifegadget.com/

ขอบคุณครับ จะลองดูครับ

ออฟไลน์ sjs

• *
« ตอบกลับ #368 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2012, 10:41:00 am »
ใช้ POHD2 มาได้ปีหนึ่งแล้วครับ ใช้ firmware ที่ติดมากับเครื่อง จำไม่ได้ว่า เวอร์ชั่นอะไร น่าจะ r45.... ก็ใช้ดีทุกอย่าง ยกเว้นไม่มีคีย์บอร์ดภาษาไทย
เข้ามาดูเห็นว่ามีเวอร์ชั่นใหม่ r7317 อยากลองของใหม่ จึงโหลดมาอัพ  ปรากฎว่าคีย์บอร์ดภาษาไทยมี แต่.....เข้า File manager ไม่ได้ อ้าว...กำ
ปกติจะดูหนัง จะทำไรก็จะผ่าน File manager ตลอด ลองลงใหม่หลายรอบก็เป็นเหมือนเดิม ลองโหลด r6629 r5440 มาลงก็เหมือนเดิม
อาการ คือ ถ้าเข้าไปที่ file manager แล้วกดเลื่อนหาหนัง สักพักจะค้างหน้าจอมืด ทำไรไม่ได้ต้องถอดปลั๊กไฟอย่างเดียว
ตอนนี้ดูหนังได้จากเมนู ภาพยนตร์ ได้อย่างเดียวครับ

ออฟไลน์ sjs

• *
« ตอบกลับ #369 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2012, 11:32:51 am »
วันนี้โหลด firmware ตัวใหม่มาลอง r7716 Beta เข้า file manager ได้แล้ว ไม่ค้างครับ เมนูอื่นๆลื่นไหลดี ยกเว้น เมนู รายการโปรด
เมนูภาพยนตร์ ,เพลง,รูปภาพ จะโชว์ว่า No Data ยังหาวิธีไม่เจอเลยครับ

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
« ตอบกลับ #370 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2012, 07:20:15 pm »
ใช้ POHD2 มาได้ปีหนึ่งแล้วครับ ใช้ firmware ที่ติดมากับเครื่อง จำไม่ได้ว่า เวอร์ชั่นอะไร น่าจะ r45.... ก็ใช้ดีทุกอย่าง ยกเว้นไม่มีคีย์บอร์ดภาษาไทย
เข้ามาดูเห็นว่ามีเวอร์ชั่นใหม่ r7317 อยากลองของใหม่ จึงโหลดมาอัพ  ปรากฎว่าคีย์บอร์ดภาษาไทยมี แต่.....เข้า File manager ไม่ได้ อ้าว...กำ
ปกติจะดูหนัง จะทำไรก็จะผ่าน File manager ตลอด ลองลงใหม่หลายรอบก็เป็นเหมือนเดิม ลองโหลด r6629 r5440 มาลงก็เหมือนเดิม
อาการ คือ ถ้าเข้าไปที่ file manager แล้วกดเลื่อนหาหนัง สักพักจะค้างหน้าจอมืด ทำไรไม่ได้ต้องถอดปลั๊กไฟอย่างเดียว
ตอนนี้ดูหนังได้จากเมนู ภาพยนตร์ ได้อย่างเดียวครับ
อัพแบบ Manual จะสมบูรณ์กว่านะครับ

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
« ตอบกลับ #371 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2012, 07:21:36 pm »
วันนี้โหลด firmware ตัวใหม่มาลอง r7716 Beta เข้า file manager ได้แล้ว ไม่ค้างครับ เมนูอื่นๆลื่นไหลดี ยกเว้น เมนู รายการโปรด
เมนูภาพยนตร์ ,เพลง,รูปภาพ จะโชว์ว่า No Data ยังหาวิธีไม่เจอเลยครับ
ต้อวไปเปิดเมนู Auto scan ก่อนนะครับ

ออฟไลน์ sjs

• *
« ตอบกลับ #372 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2012, 08:39:44 pm »
ต้อวไปเปิดเมนู Auto scan ก่อนนะครับ

ขอบคุณครับ เดี่ยวพรุ่งนี้ลองดู

ออฟไลน์ bluepoppin

• *
« ตอบกลับ #373 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2012, 10:51:41 pm »
มีคำถามอยากทราบครับ..

คือวันนี้พึ่งไปถอย playon HD2 มา

แล้วผมก็ต่อexternal hdd ที่มีหนัง ของผมอยู่

ซึ้งผมจะแยกเป็น folder ละเรื่อง ในfolderก็จะมีไฟล์หนัง กับ ปก ..และก็ปกใน ที่มีเนื้อเรื่องย่อ รายละเอียดต่างๆของหนัง..

ปัญหาอยู่ตรงนี้ คือ..ผมอยากทราบว่ากดตรงไหนถึงจะโชว์ปก ใน ที่มีรายละเอียดอะครับ..

ผมกดเมนูแลอกแบบแสดงแบบปก ..ก็มีปกหนังโชว์..

(......แต่จะกดดูปกในที่มีรายละเอียดหนัง ไม่รู้เลยครับ กดตรงไหน ..... หรือต้องกดเข้า folder อย่างเดียว (((ผมหมายถึงมีปุ่มกดลัดมั้ยที่จะดูปกในเลยอ่ะ)))

ช่วยแนะนำที

ออฟไลน์ bluepoppin

• *
« ตอบกลับ #374 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2012, 11:13:40 pm »
หรือว่า playon hd2 มันโชว์ปกในที่มีรายละเอียด แบบ mede8er ไม่ได้หรอครับ

ออฟไลน์ blackskull

• *
« ตอบกลับ #375 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2012, 10:23:09 pm »
มีคำถามอยากทราบครับ..

คือวันนี้พึ่งไปถอย playon HD2 มา

แล้วผมก็ต่อexternal hdd ที่มีหนัง ของผมอยู่

ซึ้งผมจะแยกเป็น folder ละเรื่อง ในfolderก็จะมีไฟล์หนัง กับ ปก ..และก็ปกใน ที่มีเนื้อเรื่องย่อ รายละเอียดต่างๆของหนัง..

ปัญหาอยู่ตรงนี้ คือ..ผมอยากทราบว่ากดตรงไหนถึงจะโชว์ปก ใน ที่มีรายละเอียดอะครับ..

ผมกดเมนูแลอกแบบแสดงแบบปก ..ก็มีปกหนังโชว์..

(......แต่จะกดดูปกในที่มีรายละเอียดหนัง ไม่รู้เลยครับ กดตรงไหน ..... หรือต้องกดเข้า folder อย่างเดียว (((ผมหมายถึงมีปุ่มกดลัดมั้ยที่จะดูปกในเลยอ่ะ)))

ช่วยแนะนำที

ถ้าจำไม่ผิดกดปุ่มสีฟ้านะครับ เข้าไปทาง File Manager อ่ะครับ ชื่อที่จะทำให้โชว์รายละเอียดต้องเป็น background อะครับ

ออฟไลน์ jiradech

• **
« ตอบกลับ #376 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 11:32:21 am »
play on HD2  กดปุ่มสวิกเครื่อง แล้วมันไม่ปิด เป็นสีแดง .. ????

ออฟไลน์ jjlimmy

• *
« ตอบกลับ #377 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 06:10:06 pm »
รบกวนหน่อยครับ   PLAYON HD2   เข้าเมนู INTERNET  แล้วอยากเข้า WEB BROWSER   GOGGLE   ต้องทำอย่างไรครับ     เครื่องผมไม่เคยอัพเฟริ์มแวร์เลยครับ