ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ Play!ON HD Player สุดคุ้ม  (อ่าน 840702 ครั้ง)

ออฟไลน์ smiles

• Flat TV member
  • *
Re: รวมพลคนใช้ Play!ON HD Player สุดคุ้ม
« ตอบกลับ #414 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2012, 01:18:17 pm »
สอบถามครับใช้ Playon HD2 ใช้เฟิร์มแวร์ 7317 มีปัญหาว่าดู U tube ไม่ได้ ขึ้นว่า Cannat play media file ครับ ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรครับ แก้ไขได้ยังงัย

ใช้ youtube XL แทน  เหมือนตัว youtube อีกตัวมันโดน block

มีวิธีอื่นอีกหรือไม่ครับ เพราะลองใช้ XL แล้วเวลาที่ต้องการค้นหา ไม่ค่อยได้ เพราะส่วนใหญ่จะหาพวกเพลงเด็ก ๆ ให้ลูกชายดู่อะครับ

ออฟไลน์ Joe_Mouthdog

• *
Re: รวมพลคนใช้ Play!ON HD Player สุดคุ้ม
« ตอบกลับ #415 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 09:46:12 pm »
มือใหม่เพิ่งถอย PLAYON HD2 มาลองใช้(หลักๆ ไว้เล่นในรถตู้ครับ ที่บ้านบ้างเวลาไม่ได้ไปไหน) ขอรายงานตัวครับ

มีข้อสงสัยขอถามหน่อยนะครับ

1.ถ้าต้องการต่อใช้ Internet (IMS) (ใช้ WIFI ในบ้าน หรือไปตามสถานที่ ที่เปิด WIFI) ต้องใช้อะไรเพิ่มครับ แนะนำยี่ห้อที่ราคาไม่สูงมาก ใช้งานดีด้วยครับ
2.ตอนนี้ใส่ฮาร์ดดิส 2TB เก็บหนังเกือบเต็ม แต่บางเรื่องไม่มีภาพปก สามารถทำปกเองได้หรือเปล่าครับ
3.ในฮาร์ดดิส เก็บหนังไว้ในช่องจัดการไฟส์ สามารถกระจายไปไว้ในช่องหนัง ดนตรี หรือ ช่องอื่นๆ ได้หรือเปล่าครับ ต้องทำอย่างไรครับ
4.การแสดงรายชื่อแบบสามารถ พรีวิวตัวอย่างหนัง สามารถตั้งได้อย่างไรครับ

[งง] [งง] [งง]

ขอขอบคุณไว้ล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ   [โย่ว] [โย่ว]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 07, 2012, 09:48:21 pm โดย Joe_Mouthdog »

ออฟไลน์ pae2551

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #416 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2012, 07:36:43 am »
รบกวนผู้รู้แนะนำเทคนิคถอดhdd ใน playonhd2 ให้หน่อยครับ แกะไม่ออกสะทีขอบคุณครับ

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
« ตอบกลับ #417 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2012, 05:26:45 pm »
มือใหม่เพิ่งถอย PLAYON HD2 มาลองใช้(หลักๆ ไว้เล่นในรถตู้ครับ ที่บ้านบ้างเวลาไม่ได้ไปไหน) ขอรายงานตัวครับ

มีข้อสงสัยขอถามหน่อยนะครับ

1.ถ้าต้องการต่อใช้ Internet (IMS) (ใช้ WIFI ในบ้าน หรือไปตามสถานที่ ที่เปิด WIFI) ต้องใช้อะไรเพิ่มครับ แนะนำยี่ห้อที่ราคาไม่สูงมาก ใช้งานดีด้วยครับ
2.ตอนนี้ใส่ฮาร์ดดิส 2TB เก็บหนังเกือบเต็ม แต่บางเรื่องไม่มีภาพปก สามารถทำปกเองได้หรือเปล่าครับ
3.ในฮาร์ดดิส เก็บหนังไว้ในช่องจัดการไฟส์ สามารถกระจายไปไว้ในช่องหนัง ดนตรี หรือ ช่องอื่นๆ ได้หรือเปล่าครับ ต้องทำอย่างไรครับ
4.การแสดงรายชื่อแบบสามารถ พรีวิวตัวอย่างหนัง สามารถตั้งได้อย่างไรครับ

[งง] [งง] [งง]

ขอขอบคุณไว้ล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ   [โย่ว] [โย่ว]
1. ใช้ usb wifi ของ ACryan ครับ
2. ใส่ไฟล์รูปปกลงไปได้เลยครับ
3. เมนูพวกนั้นเครื่องจะสแกนไฟล์แล้วแยกให้เอง แต่ไม่แนะนำครับ เลือกไฟล์จาก การจัดการไฟล์ดีกว่าครับ
4. แค่มีไฟล์ปกชื่อ 0.jpg ไฟล์เรื่องย่อ 0001.jpg ใส่ไว้ในโฟลเดอร์หนัง เวลาต้องการดูเรื่องย่อให้กดปุ่ม SLOW ที่รีโมท

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • *
« ตอบกลับ #418 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2012, 05:27:50 pm »
รบกวนผู้รู้แนะนำเทคนิคถอดhdd ใน playonhd2 ให้หน่อยครับ แกะไม่ออกสะทีขอบคุณครับ
ใหม่ๆให้เอาสก๊อตเทปติดที่ HDD ให้ยื่นออกมาเพื่อดึงออกก็ได้ครับ

ออฟไลน์ PokkyLCD

• *
« ตอบกลับ #419 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2012, 08:18:32 pm »
แก้ได้แล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 08, 2012, 08:43:25 pm โดย PokkyLCD »

ออฟไลน์ onice

• *
« ตอบกลับ #420 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2012, 08:54:13 pm »
ผมใช้ HD2 ครับ ต้องการต่อกับ notebook โดยใช้สาย lan
ผมต่อผ่าน router แล้ว  แต่ HD2 หาไม่เจอครับ มีขึ้นว่า workgroup แต่ click เข้าไปไม่มีอะไร (ใน HD2 ไม่มี internal HD ครับ)
ต้องการเปิิด file หนังจาก ใน notebook ไม่ทราบว่าต้องทำอย่างไรครับ  รบกวนผู้รู้ช่วยหน่อยครับ

ออฟไลน์ PokkyLCD

• *
« ตอบกลับ #421 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2012, 09:09:58 pm »
ผมใช้ HD2 ครับ ต้องการต่อกับ notebook โดยใช้สาย lan
ผมต่อผ่าน router แล้ว  แต่ HD2 หาไม่เจอครับ มีขึ้นว่า workgroup แต่ click เข้าไปไม่มีอะไร (ใน HD2 ไม่มี internal HD ครับ)
ต้องการเปิิด file หนังจาก ใน notebook ไม่ทราบว่าต้องทำอย่างไรครับ  รบกวนผู้รู้ช่วยหน่อยครับ

ใน notebook ต้องแชร์ไฟล์ก่อนครับ click ขวาที่ folder ที่ต้องการแชร์

ไม่ทราบว่า notebook ตั้ง password ก่อนเข้าหรือเปล่า (ของผมตั้งไว้ )
ที่ HD2 ผมต้อง login เข้าไปก่อน โดยใช้ user/account เดียวกับ windows
แล้วสร้าง shot cut ไว้  คราวหลังจะได้ไม่ต้องใส่ user password อีก

• *
« ตอบกลับ #422 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2012, 09:41:53 pm »

ใน notebook ต้องแชร์ไฟล์ก่อนครับ click ขวาที่ folder ที่ต้องการแชร์

ไม่ทราบว่า notebook ตั้ง password ก่อนเข้าหรือเปล่า (ของผมตั้งไว้ )
ที่ HD2 ผมต้อง login เข้าไปก่อน โดยใช้ user/account เดียวกับ windows
แล้วสร้าง shot cut ไว้  คราวหลังจะได้ไม่ต้องใส่ user password อีก

ขอบคุณครับ แต่ใน notebook ไม่ได้ตั้ง user/password ไว้ครับ
windows xp ครับ ก่อนหน้านี้เคยมองเห็น notebook ครับ ตอนนั้นใน HD ก็มีขึ้นให้ใส่ user/password ครับ แต่อยู่ก็มองไม่เห็นnotebook ครับ
ใน notebook ก็ตั้ง share folder แล้วครับ ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรจริงๆ

• *
« ตอบกลับ #423 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 04:52:50 pm »

ขอบคุณครับ แต่ใน notebook ไม่ได้ตั้ง user/password ไว้ครับ
windows xp ครับ ก่อนหน้านี้เคยมองเห็น notebook ครับ ตอนนั้นใน HD ก็มีขึ้นให้ใส่ user/password ครับ แต่อยู่ก็มองไม่เห็นnotebook ครับ
ใน notebook ก็ตั้ง share folder แล้วครับ ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรจริงๆ

ตอนนี้ต่อได้แล้วครับ  น่าจะอยู่ที่ขนาดของdrive หรือ folder ที่เราทำการ share ครับ
เนื่องจาก router แบบ 10/100 ทำให้ส่งข้อมูลช้าครับ

ออฟไลน์ 242711006285

• *
« ตอบกลับ #424 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 01:52:51 am »
เซ็งกับปัญหาของ HD2 ครับ

ช่วงแรกผมดูการ์ตูน Sub ดูผ่านไปซัก 4-5 ตอน ตอนที่ 6 เสียงไม่มี นึกว่าไฟล์เสียเปลี่ยนไปตอนที่ 7 เสียงก็ไม่มี่ ผมเลยกลับมาตอนที่ 5 เสียงกับขึ้น พอไปตอนที่ 6 อีกที เสียงไม่มีอี่กละ รำคาญเลยปิดเครื่องเล่นเปิดใหม่ และเปิดตอนที่ 6 เลย เสียงขึ้นซะงั้น แต่พอดูไป ซักพัก ถึงตอนที่ 9 เสียงหายอีกแล้ว อาการเดิมเลย เปลี่ยนไปเปลี่ยนมาอาการเหมือนตอนแรกเลย ขึ้นเกียจปิดเครื่องเล่น เพราะมันนานกว่าจะเปิดขึ้นใหม่ ผมเลยปิดเครื่องเสียงซะเลย แล้วเปิดครื่องเสี่ยงขณะกำลังเล่นหนังอยู่เลย จากเสี่ยงไม่ขึ้น เสี่ยงมันก็ดันขึ้นซะงั้น แต่ก็เหมือนเดิมดูไปซักพักก็หาย ผมเลยเอาไปซ่อม พอกลับมาจากซ่อม อาการเดิมก็ยังเป็นอยู่

น้าๆว่า มันมาจาก FW หรือป่าว เพราะผมก็ใช้ตัวล่าสุดอยู่ ตัวที่ให้มากะเครื่องมันไม่อ่านซัพ

หรือว่าเป็นเพราะไฟล์หนังมี่ปัญหา

เพราะผมเอาเครื่องเสี่ยง ส่งซ่อมไปแล้ว ช่างเขาบอกปกติไม่มีอาการเสีย

ผมมี่ HD2 อยู่ 2 ตัว เท่าที่ผมสังเกตุนะครับ
ตัวที่ผมใช้อยู่ ปัญหาก็ตามที่บอกข้างต้น และอีกปัญหาที่เจอคือ ตอนเปลี่ยนตอน หรือเปลี่ยนเรื่องหนัง ภาพมันจะกะพริบเป็นเส้นแนวนอนสีเขียวๆ ยาวสุดขอบช่วงด้านบนของจอ และเสียงก็จะไม่มีประจำ แต่ถ้าไม่มีภาพกะพริบ เสียงก็จะมี

ส่วนอีกตัว ไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ ดูยาวได้เลย แต่ตอนปิดเครื่อง ถ้าเปิดจออยู่ มันจะขึ้นที่จอว่า Shuting down อะไรซํกอย่าง และไฟสีขาวจะค่อยๆดับเปลี่ยนเป็นสี่แดงใช้ไหมครับ แต่อีกตัวของผม สีขาวยังไม่ทันดับ สี่แดงขึ้น แล้วสีขาวดับตาม ( ดับเลยนะครับ ไม่ใช้ค่อยๆดับ )

ปัญหาเยอะจริงๆ จะเปลี่ยนใหม่อยู่แล้วครับ กำลังเล็งๆ หลายๆตัวอยู่ อยากได้ที่ทำปกง่ายๆ แต่ถ้าแก้ปัญหาได้ก็ไม่เปลี่ยนครับ ใครมีวิธีช่วยบอกที

ออฟไลน์ HD Digital Shop

« ตอบกลับ #425 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 06:18:02 pm »

คุณเจ๋งลูกค้าที่ร้านใช้เทคนิคนี้ครับ แล้วผมก็ใช้ตามก็สดวกขึ้นเยอะ

อย่างแรกต้องหารตัวหนีบกระดาษที่มีสีดำๆขาเงินๆเอาตัวที่ใหญ่ที่สุดนะครับต้องตัวใหญ่สุดเท่านั้นนะครับ
http://t1.gstatic.com/images?q=tbn:ANd9GcQmIwlXOp2D5cByYFZrqFkrplAzmIdLt7qLRN9c_-t3NgueyHq5x6Q56O67sg

แกะขาสีเงินๆออกมาครับแล้วถ่างขาให้อ้าออกเป็นรูปทรง L หรือให้ขากาง 90องศา

เปิดฝาออก ให้เอาหนีบตัวเครื่องเอาไว้ครับ

หลังจากนั้นเอาขาตัวหนีบส่วนปลายที่มีเดือยยื่นออกมาเสียบด้านข้างของ Hdd อย่างละข้าง แล้วดึงออกได้เลยครับ ถ้าหากระทู้ได้เดี๋ยวจะเอามาให้ดูอีกครั้งครับ

ออฟไลน์ juniortum

• *
« ตอบกลับ #426 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 01:24:16 pm »
เซ็งกับปัญหาของ HD2 ครับ

ช่วงแรกผมดูการ์ตูน Sub ดูผ่านไปซัก 4-5 ตอน ตอนที่ 6 เสียงไม่มี นึกว่าไฟล์เสียเปลี่ยนไปตอนที่ 7 เสียงก็ไม่มี่ ผมเลยกลับมาตอนที่ 5 เสียงกับขึ้น พอไปตอนที่ 6 อีกที เสียงไม่มีอี่กละ รำคาญเลยปิดเครื่องเล่นเปิดใหม่ และเปิดตอนที่ 6 เลย เสียงขึ้นซะงั้น แต่พอดูไป ซักพัก ถึงตอนที่ 9 เสียงหายอีกแล้ว อาการเดิมเลย เปลี่ยนไปเปลี่ยนมาอาการเหมือนตอนแรกเลย ขึ้นเกียจปิดเครื่องเล่น เพราะมันนานกว่าจะเปิดขึ้นใหม่ ผมเลยปิดเครื่องเสียงซะเลย แล้วเปิดครื่องเสี่ยงขณะกำลังเล่นหนังอยู่เลย จากเสี่ยงไม่ขึ้น เสี่ยงมันก็ดันขึ้นซะงั้น แต่ก็เหมือนเดิมดูไปซักพักก็หาย ผมเลยเอาไปซ่อม พอกลับมาจากซ่อม อาการเดิมก็ยังเป็นอยู่

น้าๆว่า มันมาจาก FW หรือป่าว เพราะผมก็ใช้ตัวล่าสุดอยู่ ตัวที่ให้มากะเครื่องมันไม่อ่านซัพ

หรือว่าเป็นเพราะไฟล์หนังมี่ปัญหา

เพราะผมเอาเครื่องเสี่ยง ส่งซ่อมไปแล้ว ช่างเขาบอกปกติไม่มีอาการเสีย

ผมมี่ HD2 อยู่ 2 ตัว เท่าที่ผมสังเกตุนะครับ
ตัวที่ผมใช้อยู่ ปัญหาก็ตามที่บอกข้างต้น และอีกปัญหาที่เจอคือ ตอนเปลี่ยนตอน หรือเปลี่ยนเรื่องหนัง  ยาวสุดขภาพมันจะกะพริบเป็นเส้นแนวนอนสีเขียวๆอบช่วงด้านบนของจอ และเสียงก็จะไม่มีประจำ แต่ถ้าไม่มีภาพกะพริบ เสียงก็จะมี

ส่วนอีกตัว ไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ ดูยาวได้เลย แต่ตอนปิดเครื่อง ถ้าเปิดจออยู่ มันจะขึ้นที่จอว่า Shuting down อะไรซํกอย่าง และไฟสีขาวจะค่อยๆดับเปลี่ยนเป็นสี่แดงใช้ไหมครับ แต่อีกตัวของผม สีขาวยังไม่ทันดับ สี่แดงขึ้น แล้วสีขาวดับตาม ( ดับเลยนะครับ ไม่ใช้ค่อยๆดับ )

ปัญหาเยอะจริงๆ จะเปลี่ยนใหม่อยู่แล้วครับ กำลังเล็งๆ หลายๆตัวอยู่ อยากได้ที่ทำปกง่ายๆ แต่ถ้าแก้ปัญหาได้ก็ไม่เปลี่ยนครับ ใครมีวิธีช่วยบอกที

อาการเดียวกันเลยครับ เสียงหาย มารอคำตอบด้วยคนครับ
อีกนิดครับ ไม่ได้ต่อเครื่องเสียงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 20, 2012, 01:25:45 pm โดย juniortum »

ออฟไลน์ pae2551

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #427 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 10:21:34 pm »
ส่วนตัวผมใช้ Fw3966 ดูได้ดี ไม่มีสะดุดครับ เพราะเล่นมาทุก Fwแล้ว มาลงตัวที่ Fw3966
Fw5440 มีปัญหาsub บางไฟล์ ส่วน Fw7317 ปิดด้วย remote แล้วบางครั้งก็ reboot ขึ้นมาใหม่เอง
ลองปรับใช้fw ให้เหมาะกับตัวเรา จะได้สนุกกับ HD2 ครับ

ออฟไลน์ Joe_Mouthdog

• *
« ตอบกลับ #428 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 01:31:07 am »
รบกวนข้อคำแนะนำหน่อยครับ

พอดีซื้อ PLAYON HD2 มาใส่รถตู้(แต่จะใช้ในบ้านด้วย) เห็นว่าใช้ไฟ 12V. เลยให้เขาต่อจากไฟรถเลย สั่งเรียบร้อยแล้วว่าจะถอดไปใช้ที่บ้านด้วย (บอกแล้วว่าไม่ใช้วิธีเสียบหม้อแปลงที่ปั๊กไฟบ้าน 220V. ในรถ) แต่ด้วยความมักง่ายทางร้านกลับตัดขั้วเสียบเข้าหลังเครื่องของหม้อแปลงซะงั้น เลยไม่สามารถใช้ได้แล้ว เลยอยากถามดังนี้  
[ไม่พูด]

1.เราสามารถซื้อหม้อแปลงใหม่ได้ที่ไหนครับ หรือซื้อของที่ไม่ตรงรุ่นใส่ได้หรือเปล่าครับ และสามารถซื้อได้ที่ไหนครับ

2.ตอนนี้พอนำไปติดรถตู้แล้ว พอเปิดเครื่องทุกครั้งจะมีข้อความขึ้นเตือนก่อนทุกครั้งว่าระวัง FORMAT ข้อมูล(ก่อนนำไปติดตั้งไม่มีขึ้น) เราสามารถไปตั้งค่าไม่ให้เตือนอย่างนี้ได้หรือเปล่าครับ ตั้งอย่างไรครับ

3.เราสามารถลบไฟล์หนังใน HDD ได้จากเครื่อง PLAYON HD2 เลยหรือเปล่าครับ แล้วพื้นที่ว่างใน HDD เราสามารถไปลงเพิ่มได้จากที่ไหนบ้าง(อยู่แถวเจริญกรุงครับ ขอเป็นข้อความ PM ก็ได้ครับ)

หมายเหตุ ไม่มีความรู้ที่จะลงหนังเอง(เคยลองโหลดเองแล้วไม่สำเร็จ)

ขอขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับ

[ปลื่ม]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 26, 2012, 08:32:54 pm โดย Joe_Mouthdog »

ออฟไลน์ artrock548

• *
« ตอบกลับ #429 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 06:23:53 pm »
Play on HD 2  เข้าอินเทอร์เน็ตมีเดีย เล่นยูทูป  คลิป vdo ได้ 10 นาทีก็ค้าง

สัญญานอินเทอร์เน็ตของ ทรู 9 เม็กปกติ เล่นกับเครื่อง PC หรือ NB ไม่มีปัญหา

มีวิธีแก้ไขยังไงบ้างครับ   [งง]

ออฟไลน์ HD Digital Shop

« ตอบกลับ #430 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 10:30:30 pm »
รบกวนข้อคำแนะนำหน่อยครับ

พอดีซื้อ PLAYON HD2 มาใส่รถตู้(แต่จะใช้ในบ้านด้วย) เห็นว่าใช้ไฟ 12V. เลยให้เขาต่อจากไฟรถเลย สั่งเรียบร้อยแล้วว่าจะถอดไปใช้ที่บ้านด้วย (บอกแล้วว่าไม่ใช้วิธีเสียบหม้อแปลงที่ปั๊กไฟบ้าน 220V. ในรถ) แต่ด้วยความมักง่ายทางร้านกลับตัดขั้วเสียบเข้าหลังเครื่องของหม้อแปลงซะงั้น เลยไม่สามารถใช้ได้แล้ว เลยอยากถามดังนี้  
[ไม่พูด]

1.เราสามารถซื้อหม้อแปลงใหม่ได้ที่ไหนครับ หรือซื้อของที่ไม่ตรงรุ่นใส่ได้หรือเปล่าครับ และสามารถซื้อได้ที่ไหนครับ

2.ตอนนี้พอนำไปติดรถตู้แล้ว พอเปิดเครื่องทุกครั้งจะมีข้อความขึ้นเตือนก่อนทุกครั้งว่าระวัง FORMAT ข้อมูล(ก่อนนำไปติดตั้งไม่มีขึ้น) เราสามารถไปตั้งค่าไม่ให้เตือนอย่างนี้ได้หรือเปล่าครับ ตั้งอย่างไรครับ

3.เราสามารถลบไฟล์หนังใน HDD ได้จากเครื่อง PLAYON HD2 เลยหรือเปล่าครับ แล้วพื้นที่ว่างใน HDD เราสามารถไปลงเพิ่มได้จากที่ไหนบ้าง(อยู่แถวเจริญกรุงครับ ขอเป็นข้อความ PM ก็ได้ครับ)

หมายเหตุ ไม่มีความรู้ที่จะลงหนังเอง(เคยลองโหลดเองแล้วไม่สำเร็จ)

ขอขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับ

[ปลื่ม]

1. ต้องการซื้อใหม่สามารถเอารุ่นเหมือนก็ได้ครับ หรือสั่งซื้อที่ร้าน Digilife ได้เลยครับ
2. ลองไปดูที่ Setting จะมีปิดหมวดนี้อยู่ครับ
3. สามารถลบข้อมูลใน Hdd ได้หมดครับ โดยให้เลือกข้อมูลที่จะลบ แล้วกด Edit ครับ

ออฟไลน์ bestboom007

• *
« ตอบกลับ #431 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 09:44:59 am »
ขอโทษ ครับ มีใครเคยใช้ Playon HD2 กับ Apple Airport Extreme บ้างครับ

คือตอนนี้ ผมต่อ Airport Extreme ไว้กับ HDD ครับ

แล้วผมจะ Set ยังไง ให้ Playon HD2 สามารถที่จะ Streaming file จาก ตัว HDD ที่ต่อจาก Airport Extreme ได้ครับ