ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ Play!ON HD Player สุดคุ้ม  (อ่าน 840747 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bestlingchan

• *
Re: รวมพลคนใช้ Play!ON HD Player สุดคุ้ม
« ตอบกลับ #432 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2012, 01:35:02 am »
รบกวนสอบถามหน่อยครับ

ผมเพิ่งซื้อ playon hd2 มา
เอามาต่อผ่านสาย HDMI กับ LCD tochiba regza cv700
พอเปิดเครื่องขึ้นโลโก้แบบภาพไม่เต็มจอแล้วก็หายไป กลายเป็นจอฟ้า
มี hdmi 4ช่อง ลองทุกช่องแล้ว เหมือนกันหมดเลยครับ

เลยลองต่อผ่านสาย AV ดู พอเปิดเครื่อง มันขึ้นโลโก้แบบภาพเต็มจอแล้ว
ดับไปสักพักก็มีเมนูขึ้นมา ปรากฎว่าใช้ได้

เลยอยากถามว่าผมต่ออะไรผิดหรือต้องไป set ค่าตรงไหนก่อนหรือเปล่าครับ
ถึงจะมองเห็น?
หรือเครื่อง หรือสายมีปัญหาหรือเปล่า?

ออฟไลน์ khaikem1

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
Re: รวมพลคนใช้ Play!ON HD Player สุดคุ้ม
« ตอบกลับ #433 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2012, 08:01:58 pm »
ดูรีวิวเล็กๆกับ PlayON HD3 ได้ตามลิงค์ด้านล่างเลยครับ

http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=30366.msg281498#msg281498

ออฟไลน์ Bestlingchan

• *
« ตอบกลับ #434 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2012, 09:06:12 pm »
Playon hd2 เล่นไฟล์ .wmv ไม่ได้นี่ผิดปกติหรือเปล่าคับ

ออฟไลน์ sirasak

• *
« ตอบกลับ #435 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2012, 11:22:08 am »
 มีอ่านกันบ้างหรือยังครับ ผมไปอ่านข่าวเจอมา เห็นว่าบริษัท playon ปิดตัวไปแล้ว
http://forum.thaidvd.net/index.php?s=&showtopic=108336&view=findpost&p=2939520

พอไปลองหาข้อมูลในกูเกิ้ลขึ้นมาเพียบเลย http://www.google.co.th/search?q=acryan+bankrupt&ie=utf-8&oe=utf-8&aq=t&rls=org.mozilla:en-US:official&client=firefox-a

อย่างอันนี้ http://www.eteknix.com/news/a-c-ryan-europe-bankrupt/
บอกว่าหลังการขายจะเป็นยังไงต่อแล้วรับประกันจะยังไง

ไปหาเจอ A.C. Ryan Declares Bankruptcy, then Announces a 3D Streamer งงมากครับ
เท่าที่อ่านมาโดยรวมบอกว่าทางยุโรปปิดไปแล้ว สำนักงานกลายเป็นเปิดเช่าไปแล้ว มีเอกสารล้มละลาย

ออฟไลน์ suvej

• *
« ตอบกลับ #436 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 12:20:07 am »
ทาง ACRyan เปลี่ยนระบบการทำงานในยุโรปเป็นแบบ distributer เหมือนแบรนด์อื่นๆ และตอนนี้ก็ได้ตัวแทนจำหน่ายในยุโรปแล้วครับ ล่าสุดก็เพิ่งออกสินค้ามาสองตัวคือ PlayonHD3D กับ ACRyan Tab 7 ครับ สินค้าทุกชิ้นยังได้รับการประกันเหมือนเดิมครับ

• *
« ตอบกลับ #437 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 12:30:00 am »

ออฟไลน์ vitty

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #438 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 06:40:34 am »
ก็ไม่มีอะไร ก็แค่คืนสัญชาติ จาก ดัชท์ กลับมาเป็น สิงคโปร์เต็มตัวเท่านั้น
เราชาวเอเซีย ไม่มีปัญหาอะไรนี่ครับ

ออฟไลน์ nemesis

• *
« ตอบกลับ #439 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 11:40:57 am »
ทาง ACRyan เปลี่ยนระบบการทำงานในยุโรปเป็นแบบ distributer เหมือนแบรนด์อื่นๆ และตอนนี้ก็ได้ตัวแทนจำหน่ายในยุโรปแล้วครับ ล่าสุดก็เพิ่งออกสินค้ามาสองตัวคือ PlayonHD3D กับ ACRyan Tab 7 ครับ สินค้าทุกชิ้นยังได้รับการประกันเหมือนเดิมครับ

เท่าที่ไปตามอ่านข่าวมากับที่คุณสุเวชโพส คือทางACRYAN สำนักงานใหญ่ที่ยุโรปเจ๊งล้มละลายไปแล้ว ที่เนเธอรแลนดก็ไม่มีพนงแล้ว?  ก็เลยต้องให้ที่สิงค์โปร?มารับหน้าแทนไป ลองหาดูข้อมูลล้มละลายขึ้นมาเพียบเลย มีพนงบอกว่าที่เจ๊งเพราะตัดสินใจผิดพลาดจากผู้บริหาร

An anonymous employee had stated that the bankruptcy of the company was a result of wrong decisions by the staff at the top, he/she stated that the company had made consecutive commercially-wrong decisions which eventually led to their bankruptcy.

The European HQ offices in Rotterdam, Holland, have been listed on a property rental site and currently no one is returning calls at the HQ – suggesting it has been totally vacated by A.C. Ryan.

A.C. Ryan Europe has been listed on two dutch financial websites as being insolvent

ออฟไลน์ showlnw.com

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #440 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 01:54:20 pm »
ใช้ palyon รุ่นแรกเลยนะครับ แต่จำไม่ได้และ ว่า firmware อะไร แต่น่าจะเก่ามาก  จะเล่น sub 1080p ไม่ได้จอจะดำ

อยากถามว่า firmware ที่เสถียรตอนนี้ firmware อะไรครับ ทีสามารถเล่น sub 1080p ได้ไม่มีปัญหา 

ผมจะซื้อ ทีวี led 42 นิ้ว ถ้ามาต่อกับ playon ภาพจะดีกว่าเดิมหรือแย่ลงครับ ตอนนี้ใช้ทีวี 32 นิ้ว full hd lcd ครับ

ขอบคุณทุกท่านครับ

• *
« ตอบกลับ #441 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 11:38:21 pm »

เท่าที่ไปตามอ่านข่าวมากับที่คุณสุเวชโพส คือทางACRYAN สำนักงานใหญ่ที่ยุโรปเจ๊งล้มละลายไปแล้ว ที่เนเธอรแลนดก็ไม่มีพนงแล้ว?  ก็เลยต้องให้ที่สิงค์โปร?มารับหน้าแทนไป ลองหาดูข้อมูลล้มละลายขึ้นมาเพียบเลย มีพนงบอกว่าที่เจ๊งเพราะตัดสินใจผิดพลาดจากผู้บริหาร

An anonymous employee had stated that the bankruptcy of the company was a result of wrong decisions by the staff at the top, he/she stated that the company had made consecutive commercially-wrong decisions which eventually led to their bankruptcy.

The European HQ offices in Rotterdam, Holland, have been listed on a property rental site and currently no one is returning calls at the HQ – suggesting it has been totally vacated by A.C. Ryan.

A.C. Ryan Europe has been listed on two dutch financial websites as being insolvent
เข้าใจผิดแล้วครับ บริษัทแม่สำนักงานใหญ่ที่แท้จริงอยู่ที่สิงค์โปร์มาตั้งแต่ต้นครับ แต่ไปเปิดสาขาที่ยุโรปเพื่อทำการตลาดได้ง่ายกว่าการใช้ระบบตัวแทนจำหน่ายครับ สรุปแล้วคือแค่ปิดสาขาย่อยที่ยุโรปเท่านั้นครับ ที่ผ่านมาสินค้า HDPlayer มีเพียง ACRyan ไปเปิดสาขาที่ยุโรปครับ บริษัทอื่นๆยังใช้ระบบตัวแทนจำหน่ายซึ่งประหยัดต้นทุนกว่าครับ

ออฟไลน์ freedom_naruk

• *
« ตอบกลับ #442 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 11:43:33 pm »
สอบถามหน่อยนะครับผม

HD 2 ตอนนี้ราคาเหลือเท่าไรแล้วครับ

หรือว่าเอามาดูหนังอย่างเดียว ตัว Essential เพียงพอไหมครับ (ดูหนังอย่างเดียว) ดูหนังไฟล์ใหญ่ๆจะกระตุกไหมครับผม

จะได้เอางบที่เหลือไปซื้อ HDD ครับผมมม

รบกวณหน่อยนะครับ

[กระโดด]

เงียบเหงาจริงๆ   [ร้องไห้]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 11, 2012, 06:26:27 pm โดย freedom_naruk »

ออฟไลน์ HD Digital Shop

« ตอบกลับ #443 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 01:38:38 am »
สอบถามหน่อยนะครับผม

HD 2 ตอนนี้ราคาเหลือเท่าไรแล้วครับ

หรือว่าเอามาดูหนังอย่างเดียว ตัว Essential เพียงพอไหมครับ (ดูหนังอย่างเดียว) ดูหนังไฟล์ใหญ่ๆจะกระตุกไหมครับผม

จะได้เอางบที่เหลือไปซื้อ HDD ครับผมมม

รบกวณหน่อยนะครับ

[กระโดด]

เงียบเหงาจริงๆ   [ร้องไห้]

ถ้างบถึงจัด HD2 ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ jiradech

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #444 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 10:53:14 am »
สอบถามครับ...
ซื้อ HD playon 2มา แล้วโหลด หนัง Titanic 3D มา  แต่มันเป็น แบบ แบบ 2ช่อง ซ้าย -ขวา  จะต้อง ทำยังไง  ให้ดูเป็น แบบ3D นะครับ

ออฟไลน์ HD Digital Shop

« ตอบกลับ #445 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 01:28:18 am »
สอบถามครับ...
ซื้อ HD playon 2มา แล้วโหลด หนัง Titanic 3D มา  แต่มันเป็น แบบ แบบ 2ช่อง ซ้าย -ขวา  จะต้อง ทำยังไง  ให้ดูเป็น แบบ3D นะครับ

ถ้า TV เป็นแบบ 3D ถึงจะเล่นได้นะครับ วิธีก็กดปุ่ม 3D ที่รีโมท แล้วเลือกรูปแบบเป็น Side By Side ครับ

• *
« ตอบกลับ #446 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 02:45:47 pm »
สอบถามครับผมใช้ playon hd1  รุ่นแรกเลยอ่าน sub 1080 ไม่ได้ พอดีซื้อโทรทัศน์มาใหม่ 3D  ถ้าเปิดไฟล์ mkv sbs จะดูได้ไหมครับ ต้อง upfirmware ไรไหมครับ พอดียังไม่ได้ลองเลย ขี้เกียจ upfirmware ใหม่ทุกวันนี้ ดูหนังไม่เคยมีปัญหาเลยจะ 2 ปีและ

• *
« ตอบกลับ #447 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 10:50:43 am »
มีอีกเรื่อง Playon!HD_Firmware_PV73100_v7.4.x.r8755 ของ playon hd1 มี bug ไรไหมครับ ตัวนี้ว่าจะ update firmware เป็นตัวล่าสุดครับผม

ออฟไลน์ holybell

• *
« ตอบกลับ #448 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 06:23:51 pm »
รบกวนสอบถามราคาปัจจุบันของ HD2 กับ HD3 ด้วยครับ
แล้วโดยรวมประสิทธิภาพต่างกันมากมั้ยครับ

• *
« ตอบกลับ #449 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 09:00:37 am »
มีอีกเรื่อง Playon!HD_Firmware_PV73100_v7.4.x.r8755 ของ playon hd1 มี bug ไรไหมครับ ตัวนี้ว่าจะ update firmware เป็นตัวล่าสุดครับผม
อัพได้เลยครับ