ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ Play!ON HD Player สุดคุ้ม  (อ่าน 840818 ครั้ง)

ออฟไลน์ NaSt Ty

• Edge LED TV member
  • I am NaSt Ty
Re: รวมพลคนใช้ Play!ON HD Player สุดคุ้ม
« ตอบกลับ #450 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 10:14:27 pm »
มีอีกเรื่อง Playon!HD_Firmware_PV73100_v7.4.x.r8755 ของ playon hd1 มี bug ไรไหมครับ ตัวนี้ว่าจะ update firmware เป็นตัวล่าสุดครับผม
อัพได้เลยครับ
ขอบคุณครับผม  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ morandum

• *
Re: รวมพลคนใช้ Play!ON HD Player สุดคุ้ม
« ตอบกลับ #451 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 09:09:54 pm »
เพิ่งซื้อเครื่อง playon hd3มาคับ ยังใช้ไม่ค่อยเป็น ไม่ทราบว่าเปลี่ยนมุมมองเมนู ให้โชว์ปกหนังยังไงอะครับ

ออฟไลน์ panama

• *
« ตอบกลับ #452 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 11:24:39 am »
รบกวนถามเกี่ยวกับ playon hd 3d ครับ ว่า
- ตั้งให้ต่อเน็ตเพื่อโหลดบิทยังไง
- ถ้าจะต่อ playon เข้าคอมเพิ่อดึงไฟล์ ต้องใช้ docking ไหม
- ถ้าต้องต่อสาย hdmi ผ่าน switch นี่ ต้องใช้สาย hdmi แบบไหนบ้างครับ ( เดิมมีเอ็กบ็อกต่อเข้าทีวีไว้อยู่แล้วครับ ไม่ได้ต่อผ่าน avr ไว้ )
- สวิตราคา ถูก แพง นี่มีผลกับภาพที่ได้ไหมครับ ( ทีวีบ้านผมเป็นแบบ hdmi ready ครับ )
 ขอบคุณสําหรับทุกคําตอบครับ  [เหม่อ]

ออฟไลน์ jammai

• *
« ตอบกลับ #453 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 01:40:04 am »
ที่บ้านใช้ led Samsung 40" UA40D5000 ครับ

สนใจ PlayOn! HD รุ่น 2 ครับ

ภาพน่าจะดีกว่า เปิดด้วย ext hdd ผ่านทีวีโดยตรงใช่มั๊ยครับ

ผมเปิดผ่าน pc หรือ nb แต่ผมชอบภาพที่เปิดกับ ext hdd มากกว่า

แต่มันไม่มีซับ เลยอยากได้ hdp สักเครื่องครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 11, 2012, 03:28:16 am โดย jammai »

ออฟไลน์ HD Digital Shop

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #454 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 02:42:10 pm »
ที่บ้านใช้ led Samsung 40" UA40D5000 ครับ

สนใจ PlayOn! HD รุ่น 2 ครับ

ภาพน่าจะดีกว่า เปิดด้วย ext hdd ผ่านทีวีโดยตรงใช่มั๊ยครับ

ผมเปิดผ่าน pc หรือ nb แต่ผมชอบภาพที่เปิดกับ ext hdd มากกว่า

แต่มันไม่มีซับ เลยอยากได้ hdp สักเครื่องครับ

ดีกว่าแน่นอนครับ

ออฟไลน์ mballx

« ตอบกลับ #455 เมื่อ: กันยายน 16, 2012, 10:18:22 am »
play on รุ่นแรก ต่อเอวี เหลืองเข้าจอมีภาพ ขาว-แดงเข้าแอมป์ไม่มีเสียงออก
ลองต่อตรงเข้าจอก็ไม่มีเสียงออก ภาพมีปกติ
แก้ไขอย่างไรครับ
audio cable
http://www..com/forums/showthread.php/387825-QED-audio-cable

« ตอบกลับ #456 เมื่อ: กันยายน 16, 2012, 10:53:38 am »
play on รุ่นแรก ต่อเอวี เหลืองเข้าจอมีภาพ ขาว-แดงเข้าแอมป์ไม่มีเสียงออก
ลองต่อตรงเข้าจอก็ไม่มีเสียงออก ภาพมีปกติ
แก้ไขอย่างไรครับ

ลองเปลี่ยนสายดูแล้วหรือยังครับ เร่งเสียงที่รีโมทด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 16, 2012, 10:55:16 am โดย HD Digital Shop »

ออฟไลน์ mballx

« ตอบกลับ #457 เมื่อ: กันยายน 16, 2012, 01:38:54 pm »
สายเปลี่ยนแล้ว เร่งรีโหมททุกอย่างหมดแล้ว ปรับออดิโอที่เพย์ออนเป็นทั้งพาสทรู มัลติแชนแนลแล้ว ก็ไม่ออก เป็นที่เฟิร์มแวร์เกี่ยวกันไห
audio cable
http://www..com/forums/showthread.php/387825-QED-audio-cable

ออฟไลน์ wikran

• *
« ตอบกลับ #458 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 04:39:32 pm »
ได้ขาวว่า ดิจิไลฟ์ เลิกเอา play on มาขายแล้ว จริงหรือไม่ครับ

ออฟไลน์ aumpholl

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #459 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 04:43:26 pm »
รบกวนสอบถามครับพอดีว่าเพิ่งได้ Play ON HD2 มาครับ  ถ้าจะซื้อ HDD SATA III มาใช้  เครื่องจะสามารถเล่นได้มั้ยครับ

ขอบคุณมาล่วงหน้า มากๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 27, 2012, 05:12:16 pm โดย aumpholl »

ออฟไลน์ ouddyhot

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #460 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 10:00:30 pm »
play on hd3d 
ปัญหา ต่อไวไฟ ก็แล้ว ขนาดต่อผ่านแลนก็แล้ว   ลองเข้าเว็บ ที่อยู่ใน play on เช่น youtube picasa ทุกอันมันเข้าไม่ได้เลย

แล้วอีกอย่าง เวลาเปิดเครื่่อง แล้ว มีเสียงออกลำโพง กับ ซับ  ดัง ตุ๊บๆๆๆ แล้วก็หยุด สัก 5วิ แล้วก็ดังอีกไปเรื่อยๆ  อยากรู้ว่ามันเป็นไรครับ

ออฟไลน์ potanza

• *
« ตอบกลับ #461 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 10:14:27 am »
ผมใช้ Playon  HD2 FW r7317 อ่านไฟล์ wmv ไม่ได้เลยครับ รบกวนผู้รู้ช่วยผมทีครับ
 [โขก]

ออฟไลน์ gijee108

• *
« ตอบกลับ #462 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 12:17:28 pm »
ซื้อ Playon3D มาคับใช้กับLg 47LM6700 ภาพไม่ลอยเลยคับ เค้าบอกว่าต้องใช้สาย1.4 ก็ซื้อมาก็เหมือนเดิมคับ
ผมต่อฮาทดิสดูจากทีวี ภาพยังลอยสะกว่าดูจากPlayon 3Dอีกคับ หรือผมตั้งค่าอะไรผิด ผู้รู้ช่วยบอกทีนะคับ จะเป็นพระคุณมากๆคับ

[จิ้ม] [กระดึบ]

ออฟไลน์ yuthsang

• *
« ตอบกลับ #463 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2012, 02:33:27 pm »
Play!ON HD2 เวลาฟังเพลง และดูคอนเสิร์ท จะเหมือนกระตุก คือเสียงหายไปติดนึงภาพต่อเนื่องปกติ ช่วงเวลาถี่-ห่างไม่แน่นอน แต่ดูหนังไม่เป็นปกติดี ลองอัพ fw เป็นตัวล่าสุดแล้ว ตอนอัพใหม่ๆ หายเลยไม่เป็น พอต่ออีกวันก็เป็นอีก แต่ดีกว่าเดิมนิดนึง คือช่วงเวลากระตุกทิ้งช่วงห่างกว่าเดิม บางครั้งในช่วง 1 เพลงกระตุก ครั้งเดียว  ขอวิธีแก้ไขหน่อยครับ ไม่รู้มีใครเจอแบบนี้บ้าง ผม9jv player เข้าที่ AVR เวลาเสียงหายที่ SUB จะดังตุ๊บ (ดังแรงด้วย) ทุกครั้ง จนตอนนี้ต้องเปลี่ยน Sub ตัวใหม่มาเสียงตุ๊บตอนกระตุกเลยหายไป

ออฟไลน์ aumpholl

• *
« ตอบกลับ #464 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 01:05:55 pm »
รบกวนสอบถามครับพอดีว่าเพิ่งได้ Play ON HD2 มาครับ  ถ้าจะซื้อ HDD SATA III มาใช้  เครื่องจะสามารถเล่นได้มั้ยครับ

[yes] [yes] [yes]รอคำคอบไม่ไหว  เลยเสี่ยงซื้อ HDD SATA III มาเล่นเองเรียบร้อยโรงเรียนจีนแล้วครับ [เท่ห์] [เท่ห์] [เท่ห์] [เชิด] [เชิด] [เชิด]

« ตอบกลับ #465 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 12:13:22 am »

[yes] [yes] [yes]รอคำคอบไม่ไหว  เลยเสี่ยงซื้อ HDD SATA III มาเล่นเองเรียบร้อยโรงเรียนจีนแล้วครับ [เท่ห์] [เท่ห์] [เท่ห์] [เชิด] [เชิด] [เชิด]

ช้าไปหน่อย แต่ขอตอบว่าได้ครับ

ออฟไลน์ Corico

• *
« ตอบกลับ #466 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 04:46:21 am »
รีโมทPlay on HD3 มันไปทับทางกับรีโมททีวี Panasonic ของผมอะครับ ทำยังไงดีเอ่ย T_T

กด menu ที่รึโมททีวี เพื่อจะปรับสีทีวี 

Playon ดันหยุดเล่นหนัง กลับมาหน้าเมนูเลือกหนังเฉยเลยครับ

ออฟไลน์ hitman

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #467 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 01:12:18 pm »
ไม่น่าจะได้นะครับ ผมเจอรีโมทจานดาวเทียมตรงทีวีเหมือนกันครับ ต้องย้ายทีวีหลังบ้านมาดูถึงจะได้ครับ