ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ Play!ON HD Player สุดคุ้ม  (อ่าน 840779 ครั้ง)

ออฟไลน์ jkhantee

• OLED TV member
Re: รวมพลคนใช้ Play!ON HD Player สุดคุ้ม
« ตอบกลับ #504 เมื่อ: มกราคม 13, 2013, 01:41:54 pm »
ว่าแต่ PLAYON!HD 3D มีเสา wifi ด้วยหรอครับ? วันนี้ไม่เจอที่ร้านมา
ดูรีวิวเห็นไม่มีเสา เค้าบิ้วอิน wifi มาให้แล้ว

หรือว่าเป็น lot ใหม่ หรือ lot เก่า?  [ไม่พูด]

เป็น wifi แบบไม่มีเสาครับ บิ้วอินนั่นแหล่ะถูกต้องแล้วครับ  [เท่ห์]

อ๋อผมเก๊ตแล้วครับ......ล็อตใหม่เป็นไวไฟแบบเสาไวไฟครับ  [yes]

ออฟไลน์ UNCENSORED

• Edge LED TV member
Re: รวมพลคนใช้ Play!ON HD Player สุดคุ้ม
« ตอบกลับ #505 เมื่อ: มกราคม 13, 2013, 02:40:10 pm »
ตัวล่าสุด เป็นตัวมีเสาใช่ไหมครับ สิ้นเดือนจะจัดสักหน่อย  [กระโดด]

ออฟไลน์ jkhantee

• OLED TV member
« ตอบกลับ #506 เมื่อ: มกราคม 15, 2013, 11:50:05 am »
PLAYON HD 3D

เล่น 3D ให้เปิดมาเป็น 3D เลย ทำได้ไหมครับ (ตอนนี้เปิดมาจะเป็น 2D แล้วต้องกดปุ่มเมนูที่รีโมทแล้วเลือก 3D อีกครั้ง)  [รัก]

ออฟไลน์ monaliza

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #507 เมื่อ: มกราคม 20, 2013, 10:38:41 pm »
Playon HD3D ใครเคยเป็นแบบผมบ้างครับ

playon HD3D ของผมเวลา copy file หนังลงHDD ในเครื่องจาก flshdrive หรืออะไรก็แล้วแต่
โดยใช้เครื่องมือในตัว HD3D สั่ง copy เอามาลงใน HDD ได้ ดูได้ แต่พอปิดเครื่อง
แล้วเปิดใหม่ หนังที่เพิ่ง copy มามันหายไปจาก hdd เฉยเลยครับ เป็นตลอดเลย นี่ใช้ FW ล่านะสุดครับ

บางที สั่งลบไฟล์หนังไปแล้ว หายไปแล้วนะ พอปิดเครื่อง แล้วเปิดใหม่ ไฟล์ดังกล่าวก็ยังอยู่ แถมดูได้อีกต่างหาก งงกะมัน

อีกอัน ผมสั่ง manage ไฟล์ ผ่านระบบ lan เช่น แก้ชื่อ ก๊อบหนังลง ลบหนังเก่าๆออก พอปิดเครื่อง hd3d ออกไปกินข้าว กลับมาจะนั่งดู
ไฟล์ที่เพิ่งเอามาลง หายไปแล้ว ชื่อไฟล์ที่เคยรีเนมไว้ก็กลับเหมือนเดิม ไฟล์ที่ลบไปแล้ว ก็ยังอยู่ ผมไปตั้งค่าอะไรผิดหรือเปล่าครับ
ใครพอจะมีแนวทางแก้ไขบ้างครับ

คิดว่าผมน่าจะไปตั้งค่าอะไรผิดหรือเปล่า รบกวนชี้แนะหน่อยครับ ^^
 [เศร้า]

ออฟไลน์ hoynoi

• *
« ตอบกลับ #508 เมื่อ: มกราคม 21, 2013, 11:45:49 am »
ขออนุญาติฝากถามด้วยครับ ผมเพิ่้งถอย PLAYON HD3 มาอาทิตย์ก่อน ก็พยายามศึกษาด้วยตัวเองมาระยะหนึ่งเกี่ยวกันการใช้ YAMJ ทำปกหนังใน Movie Jukebox ผมมีข้อสงสัยตามนี้ครับ
1. ผมทำปกหนังไว้แล้ว สมมติ 10 เรื่อง แล้วถ้ามีเรื่องที่ 11-12-13.... มาเพิ่มละ YAMJ จะเพิ่มยังไง โดยที่ไม่ต้องเอาหนังทั้งหมดมาทำ index ใหม่
2. YAMJ สามารถหา skin มาเพิ่มได้หรือไม่ เพราะแบบที่มีอยู๋ไม่ค่อยถูกใจเท่าไหร่
3. ผมเข้าใจว่า YAMJ จะไปดึงเอา ปกหนัง รายละเอียดหนัง และข้อมูลของหนัง จาก www.imdb.com ซึ่งถ้าเ็ป็นหนัง Inter ก็ไม่ค่อยมีปัญหา แต่สำหรับหนังไทย หนังเกาหลีละ จะไปดึงข้อมูลมาจากที่ไหน
4. ข้อมูลที่ดึงมาจาก www.imdb.com เราสามารถแก้ไขรายละเอียดต่างๆ ของหนังใน YAMJ ได้หรือไม่

ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ ppppppaaaaaa

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #509 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 08:30:12 pm »
ขอถามหน่อยครับ ทำไม Play!ON 3D นี้มันมองไม่เห็นไฟล์หนังที่เป็น .NRG ครับ เป็นหนังโหลดบิทมา มีวิธีแก้ไขใหมครับ อัฟล่าสุดแล้วนะครับ

ออฟไลน์ monaliza

• *
« ตอบกลับ #510 เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 12:58:37 pm »
nrg เป็น image file ของโปรแกรม Nero มันไม่ support หรอกครับ
ต้อง save เป็น ISO จึงจะดูได้ ท่านก็ใช้ nero เนี่ยแหละ เซฟ immage จาก nrg เป็น iso ครับ ลองดู
 [มากมาย]

ออฟไลน์ ppppppaaaaaa

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #511 เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 09:30:47 pm »
nrg เป็น image file ของโปรแกรม Nero มันไม่ support หรอกครับ
ต้อง save เป็น ISO จึงจะดูได้ ท่านก็ใช้ nero เนี่ยแหละ เซฟ immage จาก nrg เป็น iso ครับ ลองดู
 [มากมาย]
ขอบคุณครับ จะลองทำทำครับ

ออฟไลน์ nongpunn

• *
« ตอบกลับ #512 เมื่อ: มกราคม 25, 2013, 12:44:49 pm »
ผมใช้ playon hd3 อยู่ครับ ไม่ทราบว่าผมจะปรับ interface อย่างไร พอเปิดเครื่องมา icon ต่างๆมันจะโชว์แบบ list ลงมา
ไม่ได้โชว์เป็น icon ในแนวระดับครับ

ออฟไลน์ HD Digital Shop

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #513 เมื่อ: มกราคม 26, 2013, 01:34:49 am »
ผมใช้ playon hd3 อยู่ครับ ไม่ทราบว่าผมจะปรับ interface อย่างไร พอเปิดเครื่องมา icon ต่างๆมันจะโชว์แบบ list ลงมา
ไม่ได้โชว์เป็น icon ในแนวระดับครับ
เครื่อง PlayOn! HD3 มันเป็นไปตามนั้นถูกต้องแล้วครับ แต่ถ้าเป็นเครื่อง PlayOn! HD3D มันจะโชว์เป็น iCon ครับ ส่วนตัวผมชอบของ PlayOn! HD3 มากกว่าครับ

ออฟไลน์ artme

• *
« ตอบกลับ #514 เมื่อ: มกราคม 26, 2013, 09:30:14 am »
play on HD2 ใส่คีย์บอร์ดและเม้าไร้สายอะไรได้บ้างครับ พอดีว่าเปิดyoutubeบ่อย ใช้รีโหมดพิมไม่สะดวกเลย

ออฟไลน์ bestboom007

• *
« ตอบกลับ #515 เมื่อ: มกราคม 26, 2013, 11:41:29 am »
ไม่ทราบว่า ใครใ้ช้ เสา WiFi กะ Playon HD2 บ้างครับ ไม่ทราบว่าซื้อที่ไหนกัน ราคาเท่าไหร่ครับ

ผมหาซื้อไม่ได้เลย ครับ

• *
« ตอบกลับ #516 เมื่อ: มกราคม 31, 2013, 08:54:59 am »
มีใครเคยใช้ Playon HD3 Streme Full HD ผ่าน Wifi มั้ยครับ

แล้วเป็นไงบ้างครับ ลื่นมั้ยหรือกระตุก รบกวนด้วยครับ

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
« ตอบกลับ #517 เมื่อ: มกราคม 31, 2013, 09:18:37 am »
มีใครเคยใช้ Playon HD3 Streme Full HD ผ่าน Wifi มั้ยครับ

แล้วเป็นไงบ้างครับ ลื่นมั้ยหรือกระตุก รบกวนด้วยครับ
Wifi ดูได้แค่ 720p ครับ

• *
« ตอบกลับ #518 เมื่อ: มกราคม 31, 2013, 10:19:45 am »

Wifi ดูได้แค่ 720p ครับ

แล้วไม่ทราบว่ามี รุ่นไหนที่สามารถทำได้บ้างมั้ยครับ

ออฟไลน์ woodyz

• *
« ตอบกลับ #519 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2013, 01:58:19 pm »
สอบถามผู้รู้
ซื้อ PlayonHD3D มา แต่อยากได้เฟิร์มแวร์ PlayonHD3 ครับ ทำยังไง    [เหม่อ]
2 ตัวนี้ต่างกันแค่ เสาไวเลส เท่านั้นหรือป่าวครับ ใช้ Firmware ร่วมกันได้ไหม

แล้วPlayon HD3D มีใคร Mod firmware หรือป่าว

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ suchit

• *
« ตอบกลับ #520 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 09:00:27 pm »
สอบถามผู้รู้
ซื้อ PlayonHD3D มา แต่อยากได้เฟิร์มแวร์ PlayonHD3 ครับ ทำยังไง    [เหม่อ]
2 ตัวนี้ต่างกันแค่ เสาไวเลส เท่านั้นหรือป่าวครับ ใช้ Firmware ร่วมกันได้ไหม

แล้วPlayon HD3D มีใคร Mod firmware หรือป่าว

ขอบคุณครับ

ผมใช้ HD3 นะ
ภายนอกต่างกันตรงเสา กับ HD3D มี 4USB2 , HD3 มี 2USB2
ภายใน เจอในบอร์ดนอก ว่า HD3D ไม่มี JukeBox YAMJ แต่ HD3 มี  [เปล่า] จริงรึป่าวครับ
 [ปาดเหงื่อ] FW ใช้ร่วมได้ป่าวไม่ทราบนะครับ

ออฟไลน์ zome40

• *
« ตอบกลับ #521 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 03:47:16 pm »
firm ware ของ PlayOn HD2 ล่าสุดใช้ตัวนี้ไหมครับ Firmware_PV73700_v9.5.3.r8755.zip ตั้งแต่ซื้อมาไม่เคยอัปเลย