ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ Play!ON HD Player สุดคุ้ม  (อ่าน 840769 ครั้ง)

ออฟไลน์ manshark

• Flat TV member
  • *
Re: รวมพลคนใช้ Play!ON HD Player สุดคุ้ม
« ตอบกลับ #612 เมื่อ: มกราคม 17, 2014, 07:55:18 pm »
HD3 กับ HD3 mini ต่างกันอย่างไรบ้างหลอครับ
แล้ว รุ่นนี้ต่อ keyboard พิมพ์ไทยได้รึปล่าวครับ

ออฟไลน์ กาแฟเย็น

• *
Re: รวมพลคนใช้ Play!ON HD Player สุดคุ้ม
« ตอบกลับ #613 เมื่อ: มกราคม 18, 2014, 07:58:45 am »
HD3 กับ HD3 mini ต่างกันอย่างไรบ้างหลอครับ
แล้ว รุ่นนี้ต่อ keyboard พิมพ์ไทยได้รึปล่าวครับ

HD3 กับ HD3 mini ต่างกันตรงไหน
สองรุ่นนี้เหมือนจะใช้ fw ตัวเดียวกัน hardward ข้างในคงเหมือนๆกัน เพียงแต่พอร์ตต่างๆไม่เหมือนกัน
HD3 ใส่ HDD int ได้ , mini มี usb3  ประมาณนี้

keyboard ผมเพิ่งซื้อมาครึ่งเดือนยังไม่ได้ลองพิมพ์ภาษาไทยเลย

ออฟไลน์ manshark

• *
« ตอบกลับ #614 เมื่อ: มกราคม 18, 2014, 08:10:36 pm »
ทำยังไงถึงจะโหลด Torrent แบบ Private จากตามเว็บที่ต้อง Login ได้หรอครับ

ผมใช้ PlayOn HD 3 มันโหลดได้แต่ Torrent แบบ Public ที่ไม่ต้อง Login เข้าไปโหลดอ่ะครับ

หรือว่าต้องมีการทำ Port Forwarding อะไรร่วมด้วยรึเปล่าครับ ถึงจะสามารถใช้งานได้

1. ปิดพวก option Peer ที่มัน Default มาให้ออกให้หมด ครับ อยู่ใน Transmission
2. ไปกำหนดที่ Rounter ให้ UPnP Forward port เป็น Enable  แล้วเครื่องมันจะ Forward  Port เองครับ  

ผมเองก็พึ่งใช้เครื่องนี้เหมือนกันครับ นั่งคลำอยู่นาน โทรถามร้านขายช่วยอะไรไม่ได้เลย  ตนเป็นที่พึ่งของตนครับ   [เท่ห์]

เมื่อวานผมลอง Port Forwarding แล้ว ก็เหมือนจะใช้ได้แล้วครับ แต่บางไฟล์เหมือนมันโหลดช้าแปลกๆครับ

ต้องปรับแต่งเพิ่มเติม Transmission ตรงไหนบ้างครับ Listening Port มี Status เป็น Open แล้วครับ

เอาเครื่องหมาย ถูก ออก ตรง Use PEX to find more peer  กับ Use DHT to find more peer  จากนั้นก็ให้กดรีโมทปิดเครื่อง  เครื่องมันจะ Stop Transmission เอง  สักพัก ก็ให้กดรีโมทเปิดเครื่อง รอจนกว่า มันจะขึั้นว่า Transmission Starting   เดี๋ยวกันก็ค่อย ๆ โหลด เพิ่ม Peer เองครับ 

[/quote
ผม port forward ไม่ได้อะครับ ทั้ง UPnP Enable กับ forward แบบตรง  มันก็ยัง closed
แต่สามารถโหลดได้แล้วแต่ช้ามากครับ เอา  Use PEX to find more peer  กับ Use DHT to find more peer  ออกแล้ว  ขอบคุณครับ 

ออฟไลน์ araina

• *
« ตอบกลับ #615 เมื่อ: มกราคม 25, 2014, 03:27:54 pm »
ได้ข่าวว่า Playon! HD 3D ตัวที่ราคา 3990 สามารถนำ firmware ของ Mede8er 1000X3D มาลงได้ เป็นจริงหรือไม่ครับ

• *
« ตอบกลับ #616 เมื่อ: มกราคม 25, 2014, 07:43:02 pm »
ได้ข่าวว่า Playon! HD 3D ตัวที่ราคา 3990 สามารถนำ firmware ของ มาลงได้ เป็นจริงหรือไม่ครับ

FW mo ต้อง HD3 ครับ  (HD3D กับ HD3 คนละตัวกันครับ)

ออฟไลน์ aumpholl

• *
« ตอบกลับ #617 เมื่อ: มกราคม 26, 2014, 02:02:58 am »
ขอคำแนะนำหน่อยครับ ผมมี Playon HD2 Firmware ดั่งเดิมมากับเครื่อง ถ้าต้องการ Up Firmware ตัวล้าสุดได้ที่ไหนบ้างครับ  ผมอยู่แถวสวนสยาม ครับ ไม่ทราบมีร้านที่พันทิพ บางกะปิ  รับลงให้มั้ยครับ

ออฟไลน์ rcmania

• *
« ตอบกลับ #618 เมื่อ: มกราคม 26, 2014, 02:48:50 am »
ขอคำแนะนำหน่อยครับ ผมมี Playon HD2 Firmware ดั่งเดิมมากับเครื่อง ถ้าต้องการ Up Firmware ตัวล้าสุดได้ที่ไหนบ้างครับ  ผมอยู่แถวสวนสยาม ครับ ไม่ทราบมีร้านที่พันทิพ บางกะปิ  รับลงให้มั้ยครับ

ทำเองได้ครับ  โหลด Firmware ล่าสุดที่ www.acryan.com  แนะนำให้ติดตั้งรอมใหม่แบบ กดปุ่ม Power ค้าง ครับ  รายละเอียดจะอยู่ในไฟล์ที่โหลดมา ไม่เข้าใจตรงไหน เขียนถามได้ครับ

ออฟไลน์ narongj

• *
« ตอบกลับ #619 เมื่อ: มกราคม 27, 2014, 02:54:28 pm »
     หวัดดีครับ คือว่า ผม load หนัง series USA(Arrow) มาจาก เวปนึง มา 13 ตอนเวลาเปิดผ่าน com หรือ เอา Ext  HDD ต่อตรงกับ TV  ก็เลือกจะเลือกอ่านได้ทั้งซับ ภาษาไทย หรือ อังกฤษ ได้ปกติ แต่พอเอา Ext HDD มาต่อ กับ Playon HD3 มันอ่านซับไทยไม่ได้เลยทุกตอนเลย ( เป็นอักษรไทยที่เรียงสลับกันไป-มามั่วไปหมดอ่านไม่ได้เลยจริงๆ) แต่ถ้าซับ Eng ก็ปกติดดี.
ไม่ทราบว่ามีวิธีแก้อย่างไงบ้างครับ
ขอบคุณมากครับ
งงไม่นึกว่าจะมีวีดีโอ format ไหนที่ hd player ปัจจุบันอ่านไม่ได้อะ!

• *
« ตอบกลับ #620 เมื่อ: มกราคม 27, 2014, 05:47:46 pm »
     หวัดดีครับ คือว่า ผม load หนัง series USA(Arrow) มาจาก เวปนึง มา 13 ตอนเวลาเปิดผ่าน com หรือ เอา Ext  HDD ต่อตรงกับ TV  ก็เลือกจะเลือกอ่านได้ทั้งซับ ภาษาไทย หรือ อังกฤษ ได้ปกติ แต่พอเอา Ext HDD มาต่อ กับ Playon HD3 มันอ่านซับไทยไม่ได้เลยทุกตอนเลย ( เป็นอักษรไทยที่เรียงสลับกันไป-มามั่วไปหมดอ่านไม่ได้เลยจริงๆ) แต่ถ้าซับ Eng ก็ปกติดดี.
ไม่ทราบว่ามีวิธีแก้อย่างไงบ้างครับ
งงไม่นึกว่าจะมีวีดีโอ format ไหนที่ hd player ปัจจุบันอ่านไม่ได้อะ!

ปัญหานี้ไม่เคยเจอ
ลองเช็ทค่าภาษาดูครับ (กลับค่าเดิม หรือ ภาษาไทย)

• *
« ตอบกลับ #621 เมื่อ: มกราคม 27, 2014, 07:23:14 pm »

ปัญหานี้ไม่เคยเจอ
ลองเช็ทค่าภาษาดูครับ (กลับค่าเดิม หรือ ภาษาไทย)

ลองเซ็ทแล้วมันไม่ได้เลยอะ ไม่รู้จะแปะรูปยังไงให้เห็นครับ

• *
« ตอบกลับ #622 เมื่อ: มกราคม 27, 2014, 08:44:39 pm »
โอ้ ได้แล้วครับ กลับไป load SW ในเวป ACRYAN แล้วมาลงไหม่ ซับอ่านได้ปกติเลยครับ แหมเล่นซะตกใจเลย
ตอนลง SW mo หลายรอบมันติดอยู้ที่ logo medi8xx  แล้วไม่ไปไหนเลย เครื่องก็เลยเข้าไม่ได้เลยต้องเข้าไป load SW โรงงานมาอัพไหม
แต่ initial ตอนเปิดไหม่ช้ามากมาย

ออฟไลน์ letissier7

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #623 เมื่อ: มกราคม 27, 2014, 10:45:20 pm »
ได้ข่าวว่า Playon! HD 3D ตัวที่ราคา 3990 สามารถนำ firmware ของ มาลงได้ เป็นจริงหรือไม่ครับ

FW mo ต้อง HD3 ครับ  (HD3D กับ HD3 คนละตัวกันครับ)
รบกวนสอบถามครับว่าจะโหลด FW ตัวที่ว่าได้จากไหนครับ ขอบคุณมากครับ

• *
« ตอบกลับ #624 เมื่อ: มกราคม 28, 2014, 09:34:57 am »

รบกวนสอบถามครับว่าจะโหลด FW ตัวที่ว่าได้จากไหนครับ ขอบคุณมากครับ

ลองดูกลับไปดูหน้า 34เขาก็มี link อยู่นะครับ (แต่ผมลองแล้ว up ไม่ผ่าน  [โขก])

ออฟไลน์ archyman

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #625 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 01:25:49 pm »
playon hd 3d กับ playon hd3
มีอะไรต่างกันบ้างอะครับ
แล้วอันไหนเวิร์คกว่ากันฮะ

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
« ตอบกลับ #626 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 02:09:07 pm »
playon hd 3d กับ playon hd3
มีอะไรต่างกันบ้างอะครับ
แล้วอันไหนเวิร์คกว่ากันฮะ
PlayonHD3 ใหม่กว่าครับ

ออฟไลน์ minaaom

• *
« ตอบกลับ #627 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2014, 09:52:46 am »
PlayON HD3  แสงตรงปุ่มเปิดปิด สีขาวมันสว่างบาดตามากเวลาดูทีวี มีวิธีใดบ้าที่จะลดความจ้าลงบ้างไหมครับ  [เศร้า]

• *
« ตอบกลับ #628 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2014, 01:55:47 pm »
HD3 fw v10.1.4.r11110 เจอปัญหากับไฟล์ Flv เปิดไฟล์ Flv ได้แค่ 10 วิมันก็หยุด หรือเลื่อนไปไฟล์อื่น  
นึกว่าไฟล์เสีย ปิดในคอบดูได้ปรกติ

ไฟล์โหลดมาจากเว็บ dailymotion  4 ไฟล์เล่นได้ 10 วิทุกไฟล์เลย  [ปาดเหงื่อ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 25, 2014, 01:57:29 pm โดย กาแฟเย็น »

ออฟไลน์ minaaom

• *
Re: รีวิว PLAYON! HD Media Box !!
« ตอบกลับ #629 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2014, 10:32:24 pm »
จุดด้อย ที่เบื่อของ PLayon คือ การ transfer ไฟล์ เข้า-ออก  ไม่ว่าต่อแบบไหนยังไงทั้งLAN และUSB ก็วิ่ง ประมาณ 3MB/s 
จะโหลด ไฟล์BD ลงฮาร์ดดิสสัก 30 GB รอเป็นชาติเลย     [ไม่เอา]

ใครtransfer ไฟล์  เร็วกว่านี้ บอกวิธีผมหน่อยเถอะ   

ครับมันช้ามากจริงๆ ก๊อปไฟล์ 33 GB นานจนลืม    ผมเลยถอดฮาร์ดดิสก์ออกมาต่อตรงกับคอมพ์ครับ  หรือใช้ docking (อันนี้ต้องลงทุนเพิ่ม)

ของผมปกตินะครับ PlayON HD3 ก็อปเข้า Int HD ต่อผ่านสาย USB 3.0 ได้ความเร็ว 25-30 MB/S ปกติครับ  [จิ้ม]