ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ Play!ON HD Player สุดคุ้ม  (อ่าน 840971 ครั้ง)

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
Re: รวมพลคนใช้ Play!ON HD Player สุดคุ้ม
« ตอบกลับ #684 เมื่อ: เมษายน 20, 2014, 10:33:47 pm »
หวัดดีครับ ขอความข่วยเหลือหน่อยครับ  [ปลื่ม]
คือว่าตอนนี้ คอมผมสามารถมองเห็น ext.HDD ที่ Playon และก็สามารถ copy - ลบ หนัง-เพลง ใส่ใน HDD นั้นได้ ปกติดี (ต่อสาย lan)
แต่เวลาจะให้ play on เข้า drive C ที่ com (work group)เจ้า playon มันให้ใส่ user name กับ passward แล้วผมต้องเอาจากตรงไหนมาใสอะครับ
คือว่าผมก็ไม่ได้ตั้งทั้ง user name และก็ passward ที่ com นะครับ.
ขอบคุณครับ
ณรงค์
ต้องใชั windows7 เท่านั้นครับ

ออฟไลน์ narongj

• Flat TV member
  • *
Re: รวมพลคนใช้ Play!ON HD Player สุดคุ้ม
« ตอบกลับ #685 เมื่อ: เมษายน 21, 2014, 03:40:35 pm »
หวัดดีครับ ขอความข่วยเหลือหน่อยครับ  [ปลื่ม]
คือว่าตอนนี้ คอมผมสามารถมองเห็น ext.HDD ที่ Playon และก็สามารถ copy - ลบ หนัง-เพลง ใส่ใน HDD นั้นได้ ปกติดี (ต่อสาย lan)
แต่เวลาจะให้ play on เข้า drive C ที่ com (work group)เจ้า playon มันให้ใส่ user name กับ passward แล้วผมต้องเอาจากตรงไหนมาใสอะครับ
คือว่าผมก็ไม่ได้ตั้งทั้ง user name และก็ passward ที่ com นะครับ.
ขอบคุณครับ
ณรงค์
ครับเครื่องผมเป็น window 7 ครับ มันมองเห็น ชื่อ drive ที่ตั้งไว้นะ แต่พอคลิกเข้าไป มันให้ใส่ user name กับ password
แต่ ผมก็ไม่ได้ตั้งทั้ง user name และก็ passward ที่ com นะครับเลยไม่รู้ว่าจะเอาอะไรไปใส่นะครับ.
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Hellboy

• *
« ตอบกลับ #686 เมื่อ: เมษายน 23, 2014, 01:24:12 pm »
ขอโปรแกรมThumbgenหน่อยได้ไหมครับอยากลองทำปกกับเขาบ้าง

ออฟไลน์ LungYang

• *
« ตอบกลับ #687 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2014, 07:30:39 am »
ผมไปดูรายละเอียด Playon HD3 ใน 2 web

http://www.hdplayerthailand.com/spec_hd_detail.asp?product=Playon_Playon!HD3&product_id=321
กับ
http://www.digilifegadget.com/840508/playonhd-3

ทำไมรุ่นเดียวกัน หน้าตาไม่เหมือนกัน ทั้ง port ทั้งเสา และช่องต่อ งง

หรือมีสองรุ่น อันไหนใหม่กว่า ใครทราบช่วยบอกหน่อยครับ จะซื้อแล้ว

• *
« ตอบกลับ #688 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2014, 01:16:15 pm »
ขอบคุณครับ
ณรงค์
ครับเครื่องผมเป็น window 7 ครับ มันมองเห็น ชื่อ drive ที่ตั้งไว้นะ แต่พอคลิกเข้าไป มันให้ใส่ user name กับ password
แต่ ผมก็ไม่ได้ตั้งทั้ง user name และก็ passward ที่ com นะครับเลยไม่รู้ว่าจะเอาอะไรไปใส่นะครับ.
ขอบคุณครับ

ต้องตั้งค่า sharing ใน windows ไม่ให้ถาม password ก่อนครับ

• *
« ตอบกลับ #689 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2014, 10:46:14 am »
ขอโปรแกรมThumbgenหน่อยได้ไหมครับอยากลองทำปกกับเขาบ้าง
https://drive.google.com/file/d/0Bxo6oMDLRW-Jc09rLU93V1lzT0U/edit?usp=sharing

• *
« ตอบกลับ #690 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2014, 10:46:47 am »
ผมไปดูรายละเอียด Playon HD3 ใน 2 web

http://www.hdplayerthailand.com/spec_hd_detail.asp?product=Playon_Playon!HD3&product_id=321
กับ
http://www.digilifegadget.com/840508/playonhd-3

ทำไมรุ่นเดียวกัน หน้าตาไม่เหมือนกัน ทั้ง port ทั้งเสา และช่องต่อ งง

หรือมีสองรุ่น อันไหนใหม่กว่า ใครทราบช่วยบอกหน่อยครับ จะซื้อแล้ว
ตัวนี้ใหม่กว่าครับ

• *
« ตอบกลับ #691 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2014, 02:57:59 pm »
https://drive.google.com/file/d/0Bxo6oMDLRW-Jc09rLU93V1lzT0U/edit?usp=sharing
ขอบคุณครับแต่ว่าโหลดไม่ได้

• *
« ตอบกลับ #692 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2014, 07:06:17 pm »
ขอบคุณครับแต่ว่าโหลดไม่ได้
โหลดได้แล้วครับ ขอบคุณมากครับ

• *
« ตอบกลับ #693 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2014, 02:42:22 pm »
ทำปกหนังไทยได้ไหม ใช้thumbgerลองทำดูแต่มันSearchหาไม่เจอแต่หนังเทศทำได้หมด

• *
« ตอบกลับ #694 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2014, 07:21:38 pm »
พึ่งสั่ง Playon HD3 มาเมื่อวาน หลังจาก Egreat R6s pro หมดอายุไข ไปเร็วกว่าที่คิด เลยย้ายค่าย
แต่หลายจุดผมว่า Playon ยังตาม Egreat หลายขุมครับ ในขณะที่ราคาต่างกันกว่า 1500
ข้อดีของ PlayOn มีเรื่องสีดูอิ่มกว่า และเสียงดีกว่า งานประกอบ วัสดุ ดีกว่า เท่านั้นครับ ข้ออื่นๆกำลังหาอยู่ แต่ข้อเสียนี่เพียบ   

1 ปรับแต่งได้น้อยกว่า Egreat มาก
2 Menu ใช้ยาก ไม่ friendly เลย ของ Egreat เป็นรูป อันนี้เป็นตัวหนังสือ
3 Remote ก็องแก๊ง
4 ไม่มี android
5 ตัวหนังสือเล็กมากๆๆๆ 
6 ออกแบบโชว์ปกได้น้อย ที่ว่างๆรอบข้างเพียบ ไม่รู้เอาไว้ทำไม
ึ7 Save preference พวกเสียง sub ไม่ได้ต้องมานั่ง เปลี่ยนยกเลิกทีหลัง ตลอด
8 ยังหาตั้งลำดับภาพ ใน 3D ไม่เจอ (เวลาหนังทำมาผิด)
9 กด option ใน 3D อ่านแทบไม่ออก มันเหลื่อมๆ
10 การเข้าถึง Menu เข้าใจยาก กดเยอะ
11 คู่มือก็ไม่มี

เปิด 3 ชม hang ไป 2 รอบ ดูหนัง MKV เรื่อง lord of the ring ไม่ได้ มัน decode ไม่สมบูรณ์
Egreat ยังไม่เคยเจอว่าอะไรเปิดไม่ได้ครับ
ไม่ได้เชียร์ Egreat นะครับเพราะซื้อมาปีกว่าพังแล้ว แต่ผมว่า Firmware Playon นี่ซังกะบ้วยมากครับ ส่วนเครื่องภาพ OK  รอ firmware ใหม่ครับ

ออฟไลน์ Jakgapun

• *
« ตอบกลับ #695 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2014, 08:05:28 pm »
คือผมดูหนังอยู่ดีๆ external hdd มัน eject  เองอ่ะครับเป้นที่อะไร แล้วบางที่ซับตรงที่กดเลือกก้ไม่มีให้เลือก เป้นที่อะไรครับ

• *
« ตอบกลับ #696 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2014, 07:18:07 pm »
คือผมดูหนังอยู่ดีๆ external hdd มัน eject  เองอ่ะครับเป้นที่อะไร แล้วบางที่ซับตรงที่กดเลือกก้ไม่มีให้เลือก เป้นที่อะไรครับ
เป็นที่Fileหนังเปล่าครับของผมดูก็ปกติดี แต่มีปัยหาเรื่องทำปกยังไม่ใครเข้ามาตอบเลย เศร้าแท้ [ปาดเหงื่อ]

ออฟไลน์ กาแฟเย็น

• *
« ตอบกลับ #697 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2014, 11:13:15 am »
พึ่งสั่ง Playon HD3 มาเมื่อวาน หลังจาก Egreat R6s pro หมดอายุไข ไปเร็วกว่าที่คิด เลยย้ายค่าย
แต่หลายจุดผมว่า Playon ยังตาม Egreat หลายขุมครับ ในขณะที่ราคาต่างกันกว่า 1500
ข้อดีของ PlayOn มีเรื่องสีดูอิ่มกว่า และเสียงดีกว่า งานประกอบ วัสดุ ดีกว่า เท่านั้นครับ ข้ออื่นๆกำลังหาอยู่ แต่ข้อเสียนี่เพียบ   

1 ปรับแต่งได้น้อยกว่า Egreat มาก
2 Menu ใช้ยาก ไม่ friendly เลย ของ Egreat เป็นรูป อันนี้เป็นตัวหนังสือ
6 ออกแบบโชว์ปกได้น้อย ที่ว่างๆรอบข้างเพียบ ไม่รู้เอาไว้ทำไม
ึ7 Save preference พวกเสียง sub ไม่ได้ต้องมานั่ง เปลี่ยนยกเลิกทีหลัง ตลอด
8 ยังหาตั้งลำดับภาพ ใน 3D ไม่เจอ (เวลาหนังทำมาผิด)
9 กด option ใน 3D อ่านแทบไม่ออก มันเหลื่อมๆ
10 การเข้าถึง Menu เข้าใจยาก กดเยอะ

เปิด 3 ชม hang ไป 2 รอบ ดูหนัง MKV เรื่อง lord of the ring ไม่ได้ มัน decode ไม่สมบูรณ์
Egreat ยังไม่เคยเจอว่าอะไรเปิดไม่ได้ครับ
ไม่ได้เชียร์ Egreat นะครับเพราะซื้อมาปีกว่าพังแล้ว แต่ผมว่า Firmware Playon นี่ซังกะบ้วยมากครับ ส่วนเครื่องภาพ OK  รอ firmware ใหม่ครับ

ลง fw ล่าสุดหรือยังครับ
ตอนต้นปีผมซื้อมาเปิดเครื่อง hang เลย   [ปาดเหงื่อ]  fw มีปัญหาพอ up fw ก็ไม่มีปัญหาอะไร

ตอนนี้ลง fw mo ติดใจเลยยังไม่ได้กลับไป fw ของ playon เลย

• *
« ตอบกลับ #698 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2014, 07:29:33 pm »

ลง fw ล่าสุดหรือยังครับ
ตอนต้นปีผมซื้อมาเปิดเครื่อง hang เลย   [ปาดเหงื่อ]  fw มีปัญหาพอ up fw ก็ไม่มีปัญหาอะไร

ตอนนี้ลง fw mo ติดใจเลยยังไม่ได้กลับไป fw ของ playon เลย

สงสัยยังครับ [โย่ว]
ช่วยบอกแหล่งด้วยครับ ทั้ง Firmware จาก official และจาก Mo ครับเผื่อลงแล้วมีปัญหาจะได้เอากลับได้ครับ

ออฟไลน์ araina

• *
« ตอบกลับ #699 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2014, 12:36:54 am »
อยากให้ FW ใหม่ๆ ทำให้กดเลือกดู Special Feature จากไฟล์ฟูลริปได้ครับ กดตัวเลขเลือกได้แค่ Chapter

Xtreamer Prodigy ยังทำได้เลย(แต่ผมขายทิ้งเพราะมันบูทเครี่องนานมากเกินไป)

ถ้าเปลี่ยน UI บ้างก็ดี เห็นแบบนี้มาตั้งแต่รุ่นแรกแล้ว เอียน

ออฟไลน์ peatsu

• *
« ตอบกลับ #700 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2014, 04:31:56 pm »
Play!ON HD 2 มีใครใช้ Fw Mo ตัวไหนที่เจ๋งๆ ไม่หน่วง ไม่ค่อยค้าง ช่วยแนะนำให้ทีครับ

ออฟไลน์ กาแฟเย็น

• *
« ตอบกลับ #701 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2014, 10:23:22 am »

สงสัยยังครับ [โย่ว]
ช่วยบอกแหล่งด้วยครับ ทั้ง Firmware จาก official และจาก Mo ครับเผื่อลงแล้วมีปัญหาจะได้เอากลับได้ครับ

มีของเล่นใหม่(FW)ให้ชาว play on hd3 ครับผม
ตอนี้สามารถลง fw mo ใน play on hd3 ได้แล้วนะครับ

ความสามารถคร่าวๆก็คือ โหลดปกหนังเองได้ และเครื่องเร็วกว่าเดิมมากๆๆๆๆ

ใครอยากลองของโหลดไปลองใช้กันดูครับ รับรองแจ่มๆ

ถ้าลงแล้วไม่ชอบใจก็ยังสามารถเอากลับเป็น fw โรงงานได้เหมือนเดิมนะครับผม [เท่ห์] [เท่ห์] [เท่ห์]

http://www.upload-thai.com/download.php?id=b98a800935b7cb8c86716a9363b80e4f

วิธีการลงก็ทำการโหลดมาเสร็จแล้ว

ให้นำ file install.img ใส่ไว้ในด้านนอกสุดของแฟรชไดร

***สำหรับเครื่อง hd3***

1.ให้ถอดปลักออก
2.เสียบแฟรชไดร
3.เสียบปลัก(เครื่องจะขึ้นไฟแดง)
4.กดปุ่มหน้าเครื่องค้างเอาไว้
5.รอจนกว่าหน้าจอจะขึ้น logo
6.ปล่อยมือจากปุ่ม
7.รอจนกว่าจะเสร็จเรียบร้อย
8.เล่นเครื่อง play on hd3 ให้สนุกครับผม (y)

ปล.ใช้ได้กับ play on hd3(บอดี้เงา) นะครับ
hd3d(บอดี้แบบด้าน)หมดสิทธิ์ครับ

--enjoy---

ลองย้อนไปอ่านตั้งแต่หน้า 32 มีคุยจะเกี่ยวกับ fw mo ของ HD3 ครับ

FW official หาโหลดได้ในเว็บหลักได้เลยครับ
http://acryan.com/sg/acr/support/ACR-PV73901/
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 19, 2014, 10:27:33 am โดย กาแฟเย็น »