ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ Play!ON HD Player สุดคุ้ม  (อ่าน 840710 ครั้ง)

ออฟไลน์ shimechi

• *
Re: รวมพลคนใช้ Play!ON HD Player สุดคุ้ม
« ตอบกลับ #702 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2014, 08:45:23 am »
Play!ON HD 2 มีใครใช้ Fw Mo ตัวไหนที่เจ๋งๆ ไม่หน่วง ไม่ค่อยค้าง ช่วยแนะนำให้ทีครับ

เว็ปที่ใช้โหลด Mod Firmware http://playrss.litoff.info/ ปิดไม่ให้สมัครแล้วครับ ใครมีตัวโมล่าสุด HD2 ช่วยแจกหน่อยนะครับ

[ร้องไห้]

ออฟไลน์ peatsu

• Flat TV member
  • *
Re: รวมพลคนใช้ Play!ON HD Player สุดคุ้ม
« ตอบกลับ #703 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2014, 10:10:28 am »
Play!ON HD 2 มีใครใช้ Fw Mo ตัวไหนที่เจ๋งๆ ไม่หน่วง ไม่ค่อยค้าง ช่วยแนะนำให้ทีครับ

เว็ปที่ใช้โหลด Mod Firmware http://playrss.litoff.info/ ปิดไม่ให้สมัครแล้วครับ ใครมีตัวโมล่าสุด HD2 ช่วยแจกหน่อยนะครับ

[ร้องไห้]

รบกวนด้วยครับ ใครมีขอลองหน่อยครับ

ออฟไลน์ speck

• *
« ตอบกลับ #704 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2014, 01:42:35 pm »
เพิ่งสอย มาครับ Play on HD 3 เข้ามาฝากตัวครับ

ออฟไลน์ LungYang

• *
« ตอบกลับ #705 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2014, 06:59:50 pm »

สงสัยยังครับ [โย่ว]
ช่วยบอกแหล่งด้วยครับ ทั้ง Firmware จาก official และจาก Mo ครับเผื่อลงแล้วมีปัญหาจะได้เอากลับได้ครับ

มีของเล่นใหม่(FW)ให้ชาว play on hd3 ครับผม
ตอนี้สามารถลง fw mo ใน play on hd3 ได้แล้วนะครับ

ความสามารถคร่าวๆก็คือ โหลดปกหนังเองได้ และเครื่องเร็วกว่าเดิมมากๆๆๆๆ

ใครอยากลองของโหลดไปลองใช้กันดูครับ รับรองแจ่มๆ

ถ้าลงแล้วไม่ชอบใจก็ยังสามารถเอากลับเป็น fw โรงงานได้เหมือนเดิมนะครับผม [เท่ห์] [เท่ห์] [เท่ห์]

http://www.upload-thai.com/download.php?id=b98a800935b7cb8c86716a9363b80e4f

วิธีการลงก็ทำการโหลดมาเสร็จแล้ว

ให้นำ file install.img ใส่ไว้ในด้านนอกสุดของแฟรชไดร

***สำหรับเครื่อง hd3***

1.ให้ถอดปลักออก
2.เสียบแฟรชไดร
3.เสียบปลัก(เครื่องจะขึ้นไฟแดง)
4.กดปุ่มหน้าเครื่องค้างเอาไว้
5.รอจนกว่าหน้าจอจะขึ้น logo
6.ปล่อยมือจากปุ่ม
7.รอจนกว่าจะเสร็จเรียบร้อย
8.เล่นเครื่อง play on hd3 ให้สนุกครับผม (y)

ปล.ใช้ได้กับ play on hd3(บอดี้เงา) นะครับ
hd3d(บอดี้แบบด้าน)หมดสิทธิ์ครับ

--enjoy---

ลองย้อนไปอ่านตั้งแต่หน้า 32 มีคุยจะเกี่ยวกับ fw mo ของ HD3 ครับ

FW official หาโหลดได้ในเว็บหลักได้เลยครับ
http://acryan.com/sg/acr/support/ACR-PV73901/

เข้าไปดูแล้ว ไม่มี file แล้วครับ

ออฟไลน์ Hellboy

• *
« ตอบกลับ #706 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2014, 03:38:04 pm »
Play on HD3 ไม่รู้เป็นไรเวลาเปลี่ยนภาษาเป็นไทยภาพมันจะต้องForwardไปข้างหน้าโดยอัตโนมัสโดยที่ไม่ได้กดปุ่มเลยผมเลยต้องBackwardกลับมาแล้วกดPlayมันถึงจะเล่นได้ปกติ เป็นเพราะอะไรครับ

ออฟไลน์ minaaom

• *
« ตอบกลับ #707 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2014, 04:02:19 pm »
Play on HD3 ไม่รู้เป็นไรเวลาเปลี่ยนภาษาเป็นไทยภาพมันจะต้องForwardไปข้างหน้าโดยอัตโนมัสโดยที่ไม่ได้กดปุ่มเลยผมเลยต้องBackwardกลับมาแล้วกดPlayมันถึงจะเล่นได้ปกติ เป็นเพราะอะไรครับ

เป็นด้วย ไม่รู้จะแก้ไงเหมือนกันครับ  [โขก]

• *
« ตอบกลับ #708 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2014, 12:10:21 pm »

เป็นด้วย ไม่รู้จะแก้ไงเหมือนกันครับ  [โขก]
รอผู้รู้มาตอบ [โขก]

ออฟไลน์ baccus

• *
« ตอบกลับ #709 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2014, 08:46:56 pm »
เพิ่งสอยมาร้อนๆ ครับแต่ใช้ YOUTUBE ไม่ได้ร้านบอกเป็นทุกเครื่องทุกยี่ห้อ firmware v.10.1.4r11384 ถ้าไปใช้ firmware ที่โมจะทำให้ดู youtube ได้ไหมครับ

• *
« ตอบกลับ #710 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2014, 01:29:52 pm »
เพิ่งสอยมาร้อนๆ ครับแต่ใช้ YOUTUBE ไม่ได้ร้านบอกเป็นทุกเครื่องทุกยี่ห้อ firmware v.10.1.4r11384 ถ้าไปใช้ firmware ที่โมจะทำให้ดู youtube ได้ไหมครับ
ของผมดูได้ปกตินะครับYoutube

• *
« ตอบกลับ #711 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2014, 02:21:25 pm »

ดีจังเลยครับใช้ firmware ตัวไหนครับ

• *
« ตอบกลับ #712 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2014, 04:25:24 pm »

ดีจังเลยครับใช้ firmware ตัวไหนครับ
เดิมๆเลยครับ ที่ดูๆอ่านๆดูกระทู้เก่าการUP firmware มักเกินปัญหากันมากเลยผมเลยไม่กล้าUp

• *
« ตอบกลับ #713 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2014, 03:42:12 pm »
โหลด YAMJ มาจากเว็ป ACRYAN มาเวลาเข้าเมนู MEDIA JUKEBOX โชวปกครับ แต่กดเล่นหนังแล้วมันไม่เล่นมันหาไฟล์หนังไม่เจอแก้ไงอ่ะครับใครรู้ช่วยทีครับ

• *
« ตอบกลับ #714 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2014, 10:06:19 am »
โหลด YAMJ มาจากเว็ป ACRYAN มาเวลาเข้าเมนู MEDIA JUKEBOX โชวปกครับ แต่กดเล่นหนังแล้วมันไม่เล่นมันหาไฟล์หนังไม่เจอแก้ไงอ่ะครับใครรู้ช่วยทีครับ

เจ้าYAMJมีไว้ทำอะไรครับใช่ไว้ทำปกหรือเปล่า ของLINKหน่อยได้ไหมผมหาไม่เจอ

ออฟไลน์ basher

• *
« ตอบกลับ #715 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2014, 12:51:19 am »
เจอปัญหา Playon hd 3 ครับ ไฟล์หนัง full rip เล่นไฟล์เสียงได้แค่ DTS ทั้งๆ ที่ตัวหนังมี DTS-HD แต่เลือกแล้วออกแค่ DTS ปรับทุกอย่างแล้วก้อไม่ออก นึกว่าเป็นที่ AVR แต่ลองเอาเครื่อง Blueray มาเปิดแผ่น ก้อถอดเสียง DTS-HD ได้ปกติ Firmware Play on hd3 ก้อตัวใหม่ล่าสุดแล้ว ปรับการตั้งค่าเป็น RAW หมดแล้ว ไม่รู้จะปรับตรงไหนแล้ว เซ็งมากมาย ใครพอจะมีความรู้ช่วยแนะนำด้วยน่ะครับ

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
« ตอบกลับ #716 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2014, 01:51:05 pm »
เจอปัญหา Playon hd 3 ครับ ไฟล์หนัง full rip เล่นไฟล์เสียงได้แค่ DTS ทั้งๆ ที่ตัวหนังมี DTS-HD แต่เลือกแล้วออกแค่ DTS ปรับทุกอย่างแล้วก้อไม่ออก นึกว่าเป็นที่ AVR แต่ลองเอาเครื่อง Blueray มาเปิดแผ่น ก้อถอดเสียง DTS-HD ได้ปกติ Firmware Play on hd3 ก้อตัวใหม่ล่าสุดแล้ว ปรับการตั้งค่าเป็น RAW หมดแล้ว ไม่รู้จะปรับตรงไหนแล้ว เซ็งมากมาย ใครพอจะมีความรู้ช่วยแนะนำด้วยน่ะครับ
ต้องตั้งค่าตามนี้นะครับ
Setting/Audio
Hdmi เป็น Raw
Spdif เป็น Lpcm

ออฟไลน์ basher

• *
« ตอบกลับ #717 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2014, 02:56:32 pm »
ต้องตั้งค่าตามนี้นะครับ
Setting/Audio
Hdmi เป็น Raw
Spdif เป็น Lpcm

รู้สึกว่าเคยตั้งค่าแบบนี้เหมือนกันครับ แต่เสียงก็ยังออกเป็นแค่ DTS อยู่ดี เด่ววันนี้ลองกลับไปทำดูครับ ขอบคุณครับผม

ออฟไลน์ sura31

• *
« ตอบกลับ #718 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2014, 07:32:18 pm »
สอบถามครับ ผมซื้อ Playon hd3 เมื่อวันที่4/7/57 อยู่ที่ร้านก็ลองเล่นไม่มีปัญหา แต่พอกับถึงบ้านลองเสียบอุปกรณืครบ แต่เปิดเครื่องมา หน้าจอเป็นสีเขียว นิ่ง จนต้องปิด ปลั๊ก แล้วเปิดใหม่ บางทีก็ค้างที่ โลโก้ ไม่ทำงานต่อ กดปุ่มปิดที่รีโมท ก็ไม่ดับ เลย ต้องไปที่ร้านที่ซื้ัอมา ทางร้านบอกว่า รีบลงเฟริมแวร์ไปหน่อยก็เลยเกิดเป็นบัค ทางร้านก็ลงเฟริมแวร์ให้ใหม่ ทางร้านก็ลองเล่น ก็ไม่มีปัญหา  แต่ฯฯฯ พอถึงบ้านเปิด มาก็เป็นเหมือนเดิม หน้าจอบูสโลโก ขึ้น แต่สักพักก็เป็นสีเขียว เหมือนเดิม โทรไปถามทางร้าน ก็บอกว่า ให้กับมาดูใหม่ ตอนแรกคิดว่าน่าจะเป็นไฟฟ้ามีการกระชาก แต่เอาไปบ้านน้องสาว ลองดูก็เป็นอีก ตอนนี้เสียอารมณ์ มากฯ ถามทางร้านว่าเปลี่ยนตัวใหม่ได้ไหม หรือไม่ ก็ไปเล่นรุ่น อิ่น ทางร้านบอกว่าเปลี่ยนตัวใหม่ไม่ได้ มีปัญหาที่ เฟริมแวร์ ถ้ามีปัญหาที่ฮาร์แวร์ถึงจะเปลี่ยนให้ ตกลงเราต้องมาทนใช้ อยู่หรือ แล้วถ้าเป็นอีก มันก็เป็นอย่างนี้ไปเรื่อยฯ หรื่อไม่ สอบถามครับ มันเกิดจากอะไร ทั้งที่ทางร้านเปลี่ยนเฟริมแวร์ใหม่  ขอผู้รูอธิบายให้ฟังหน่อยครับ

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
« ตอบกลับ #719 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2014, 07:58:26 pm »
สอบถามครับ ผมซื้อ Playon hd3 เมื่อวันที่4/7/57 อยู่ที่ร้านก็ลองเล่นไม่มีปัญหา แต่พอกับถึงบ้านลองเสียบอุปกรณืครบ แต่เปิดเครื่องมา หน้าจอเป็นสีเขียว นิ่ง จนต้องปิด ปลั๊ก แล้วเปิดใหม่ บางทีก็ค้างที่ โลโก้ ไม่ทำงานต่อ กดปุ่มปิดที่รีโมท ก็ไม่ดับ เลย ต้องไปที่ร้านที่ซื้ัอมา ทางร้านบอกว่า รีบลงเฟริมแวร์ไปหน่อยก็เลยเกิดเป็นบัค ทางร้านก็ลงเฟริมแวร์ให้ใหม่ ทางร้านก็ลองเล่น ก็ไม่มีปัญหา  แต่ฯฯฯ พอถึงบ้านเปิด มาก็เป็นเหมือนเดิม หน้าจอบูสโลโก ขึ้น แต่สักพักก็เป็นสีเขียว เหมือนเดิม โทรไปถามทางร้าน ก็บอกว่า ให้กับมาดูใหม่ ตอนแรกคิดว่าน่าจะเป็นไฟฟ้ามีการกระชาก แต่เอาไปบ้านน้องสาว ลองดูก็เป็นอีก ตอนนี้เสียอารมณ์ มากฯ ถามทางร้านว่าเปลี่ยนตัวใหม่ได้ไหม หรือไม่ ก็ไปเล่นรุ่น อิ่น ทางร้านบอกว่าเปลี่ยนตัวใหม่ไม่ได้ มีปัญหาที่ เฟริมแวร์ ถ้ามีปัญหาที่ฮาร์แวร์ถึงจะเปลี่ยนให้ ตกลงเราต้องมาทนใช้ อยู่หรือ แล้วถ้าเป็นอีก มันก็เป็นอย่างนี้ไปเรื่อยฯ หรื่อไม่ สอบถามครับ มันเกิดจากอะไร ทั้งที่ทางร้านเปลี่ยนเฟริมแวร์ใหม่  ขอผู้รูอธิบายให้ฟังหน่อยครับ
ไม่ทราบว่าใช้ทีวีรุ่นไหนครับ
เบื้องต้นลองต่อด้วยสาย เหลือง ขาว แดง ก่อนครับ แล้วตั้งค่า Video เป็น 480P หรือ 720P
โลโก้ขึ้นแสดงว่าใช้ 480P ได้ พอเข้าได้ค่อยๆปรับความละเอียดขึ้นครับ