ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ Play!ON HD Player สุดคุ้ม  (อ่าน 840691 ครั้ง)

ออฟไลน์ mee2012

• LCD TV member
  • **
Re: รวมพลคนใช้ Play!ON HD Player สุดคุ้ม
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 11:17:52 pm »
ถามปัญหาหน่อยครับ วันนี้เพิ่งซื้อPlayon essential มาใหม่ ทีนี้ผมต่อกับexthddแล้วเครื่องมันมองเห็นhddบ้างไม่เห็นบ้างน่ะครับ(ส่วนใหญ่จะไม่เห็น) แล้วก็บางทีดูหนังอยู่ภาพมันก็หายไปเฉยๆเลย(มันมองไม่เห็นhdd) ซึ่งก่อนซื้อมาก็ลองที่ร้านแล้วมันก็ปกติดี อยากถามเพื่อนๆว่ามีใครพบปัญหาแบบผมบ้างมั้ยครับ

ลองแกะออกมา แล้วขยับปลั๊กที่เสียบกับฮาร์ดิสดูครับ อาจจะไม่แน่น
ถ้าแน่นแล้วลองกดเข้าไป ให้แน่นสุดๆ ดูครับ

ผมใช้extHDDน่ะครับ เสียบusbเอาครับ พอเสียบไปแล้วไฟที่extHDDมันก็ขึ้นนะครับ แต่ทำไมที่เครื่องมันไม่เห็นHDDของผมก็ไม่ทราบเหมือนกัน หรือต้องformatรึเปล่าครับ ว่าแต่ตอนลองที่ร้านก็เสียบได้เลยไม่เห็นมีปัญหาแบบนี้ [โขก]

ถ้ายังเป็นอยู่น่าจะยกเครื่องไปที่ร้านดูนะครับ ถ้ายังไม่เกิน 30 วัน ก็เปลี่ยนเครื่องใหม่มาเลยสบายใจกว่าเพราะต้องใช้อีกนาน
ผมเคยซื้อ Dune D1 มาใช้ได้ 2 อาทิตย์ มีอาการมองไม่เห็น Harddisk ในตัวเครื่อง เลยยกไปเช็คที่ร้าน ทางร้านบอกว่าอาการนี้ซ่อมไม่ได้ จะเปลี่ยนตัวใหม่ให้ ผมเลยถามว่า ถ้าใช้เกิน 30 วัน แล้วเป็นอีกจะทำอย่างไง เพราะมันซ่อมไม่ได้ เปลี่ยนเครื่องใหม่ไม่ได้แล้ว สุดท้ายทางร้านเลยคืนเงินมาให้เพื่อความสบายใจ....ชอบ Dune นะครับแต่ผมดวงไม่ดีเองที่ได้เครื่องมีปัญหามา .... ลองเช็คอีกครั้งกับทางร้านดูครับเพื่อความชัวร์

ออฟไลน์ gunthorn

• Flat TV member
  • *
Re: รวมพลคนใช้ Play!ON HD Player สุดคุ้ม
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2011, 07:55:23 am »
ถามปัญหาหน่อยครับ วันนี้เพิ่งซื้อPlayon essential มาใหม่ ทีนี้ผมต่อกับexthddแล้วเครื่องมันมองเห็นhddบ้างไม่เห็นบ้างน่ะครับ(ส่วนใหญ่จะไม่เห็น) แล้วก็บางทีดูหนังอยู่ภาพมันก็หายไปเฉยๆเลย(มันมองไม่เห็นhdd) ซึ่งก่อนซื้อมาก็ลองที่ร้านแล้วมันก็ปกติดี อยากถามเพื่อนๆว่ามีใครพบปัญหาแบบผมบ้างมั้ยครับ

ลองแกะออกมา แล้วขยับปลั๊กที่เสียบกับฮาร์ดิสดูครับ อาจจะไม่แน่น
ถ้าแน่นแล้วลองกดเข้าไป ให้แน่นสุดๆ ดูครับ

ผมใช้extHDDน่ะครับ เสียบusbเอาครับ พอเสียบไปแล้วไฟที่extHDDมันก็ขึ้นนะครับ แต่ทำไมที่เครื่องมันไม่เห็นHDDของผมก็ไม่ทราบเหมือนกัน หรือต้องformatรึเปล่าครับ ว่าแต่ตอนลองที่ร้านก็เสียบได้เลยไม่เห็นมีปัญหาแบบนี้ [โขก]

ถ้ายังเป็นอยู่น่าจะยกเครื่องไปที่ร้านดูนะครับ ถ้ายังไม่เกิน 30 วัน ก็เปลี่ยนเครื่องใหม่มาเลยสบายใจกว่าเพราะต้องใช้อีกนาน
ผมเคยซื้อ Dune D1 มาใช้ได้ 2 อาทิตย์ มีอาการมองไม่เห็น Harddisk ในตัวเครื่อง เลยยกไปเช็คที่ร้าน ทางร้านบอกว่าอาการนี้ซ่อมไม่ได้ จะเปลี่ยนตัวใหม่ให้ ผมเลยถามว่า ถ้าใช้เกิน 30 วัน แล้วเป็นอีกจะทำอย่างไง เพราะมันซ่อมไม่ได้ เปลี่ยนเครื่องใหม่ไม่ได้แล้ว สุดท้ายทางร้านเลยคืนเงินมาให้เพื่อความสบายใจ....ชอบ Dune นะครับแต่ผมดวงไม่ดีเองที่ได้เครื่องมีปัญหามา .... ลองเช็คอีกครั้งกับทางร้านดูครับเพื่อความชัวร์

เมื่อวานโทรไปหาที่ร้านแล้ว เด๋ววันนี้เอาเครื่องเข้าไปเปลี่ยนครับ

• **
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2011, 03:17:00 pm »
ดีครับ เปลี่ยนเครื่องแน่นนอนที่สุด เคยคุยกับคนขาย เค้าบอกว่าในล็อตหนึ่ง อาจจะมีตัวเครื่องที่มีปัญหาติดมาได้เป็นเรื่องปกติ แล้วแต่ดวงว่าใครจะเจอ  [เศร้า]

• *
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2011, 08:59:32 pm »
ดีครับ เปลี่ยนเครื่องแน่นนอนที่สุด เคยคุยกับคนขาย เค้าบอกว่าในล็อตหนึ่ง อาจจะมีตัวเครื่องที่มีปัญหาติดมาได้เป็นเรื่องปกติ แล้วแต่ดวงว่าใครจะเจอ  [เศร้า]

วันนี้ไปเปลี่ยนมาแล้วครับ ที่ร้านdigilife บริการดีมากครับ ^^

• **
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2011, 09:22:09 pm »

วันนี้ไปเปลี่ยนมาแล้วครับ ที่ร้านdigilife บริการดีมากครับ ^^

ยินดีด้วยครับ  [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

ออฟไลน์ bask001

• *
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2011, 09:49:24 am »
รบกวนสอบถามหน่อยครับ Playon HD2 เวลาดูหนัง บลูเรย์ไฟล์ iso หรือ หนัง DVD ไฟล์ iso มีปุ่มสำหรับเปิดเมนูหนังเรื่องนั้นหรือป่าวครับ
ตอนนี้ใช้อีกยี่ห้อ ไม่มีปุ่มเปิดเมนูเลย เวลาจะเปิดเมนู ต้อง Stop แล้ว Play ใหม่ หรือบางเรื่อง ไม่เข้าเมนูเลย

ออฟไลน์ ma-tik

• *
    • MSN Messenger - djma-tik@hotmail.com
« ตอบกลับ #96 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2011, 09:54:58 pm »
play on รุ่นไหนมี่ช่อง coaxail บ้างครับ เพราะว่าเครื่องเสียงที่บ้านผมยังเป็น 5.1 อยู่ครับ ( ปกติต่อดีวีดี ด้วยสาย coaxial เส้นเดียวเข้ารีซีฟเวอร์ ) เลยอยากทราบว่ามีตัวไหนบ้างครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ playonthai

• *
« ตอบกลับ #97 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2011, 10:21:18 pm »
รบกวนสอบถามหน่อยครับ Playon HD2 เวลาดูหนัง บลูเรย์ไฟล์ iso หรือ หนัง DVD ไฟล์ iso มีปุ่มสำหรับเปิดเมนูหนังเรื่องนั้นหรือป่าวครับ
ตอนนี้ใช้อีกยี่ห้อ ไม่มีปุ่มเปิดเมนูเลย เวลาจะเปิดเมนู ต้อง Stop แล้ว Play ใหม่ หรือบางเรื่อง ไม่เข้าเมนูเลย

ชิพ Realtek ไม่สามารถเปิดเมนูได้ครับ

• *
« ตอบกลับ #98 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2011, 10:25:12 pm »
play on รุ่นไหนมี่ช่อง coaxail บ้างครับ เพราะว่าเครื่องเสียงที่บ้านผมยังเป็น 5.1 อยู่ครับ ( ปกติต่อดีวีดี ด้วยสาย coaxial เส้นเดียวเข้ารีซีฟเวอร์ ) เลยอยากทราบว่ามีตัวไหนบ้างครับ ขอบคุณครับ

มีทุกรุ่นครับ เว้นแต่ Playonmini / Playonmini 2 ครับผม

• *
« ตอบกลับ #99 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2011, 12:55:54 am »
Playon essential ตอนนี้เวลาดูหนังจะมีแถบดำบน-ล่างทุกเรื่องเลย  สามารถปรับภาพให้เต็มจอ(นอกจากกดปุ่มzoom)ได้มั้ยครับ

• *
« ตอบกลับ #100 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2011, 08:04:26 pm »
Playon essential ตอนนี้เวลาดูหนังจะมีแถบดำบน-ล่างทุกเรื่องเลย  สามารถปรับภาพให้เต็มจอ(นอกจากกดปุ่มzoom)ได้มั้ยครับ

ทำได้ครับ แต่หนังมันจะล้นจอนะ เหมือนมันจะเกินฉากอะครับ

• *
« ตอบกลับ #101 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 06:17:23 pm »
ขอถามอีกซักข้อนะครับ ถ้าต้องการจะปรับซับให้มันเลื่อนขึ้นไปด้านบนหรือเปลี่ยนสีซับต้องกดปุ่มอะไรครับ พอดีเข้าไปที่เมนูแล้วเลือกเป็นภาษาน่ะครับ

ออฟไลน์ akekarakj

• **
« ตอบกลับ #102 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 12:03:35 am »
สวัสดีคับ
ตอนนี้กำลังสนใจจะชื้อ hd player มีรุ่นไหนที่ตรงตามนี้
1ผมเห็นมีบางรุ่นสามารถดู TV / ทรู /..... มันสามารถดูได้ไหมคับ แล้วต้องเสียค่าบริการรายเดือนไหม
2โอนถ่ายข้อมลูจากเครื่องโดยต่อUSB เข้าคอมไ้เลยไหมคับโดยไม่ต้องแกะ HDD ออกมา
3ท่าจะโหลดบิทผ่านเครื่องเน็ต3bb โหลดได้ไหมคับมีปัญหาไหม
อยากทราบชื่อรุ่นและราคา

• **
« ตอบกลับ #103 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 03:03:40 am »
ขอถามอีกซักข้อนะครับ ถ้าต้องการจะปรับซับให้มันเลื่อนขึ้นไปด้านบนหรือเปลี่ยนสีซับต้องกดปุ่มอะไรครับ พอดีเข้าไปที่เมนูแล้วเลือกเป็นภาษาน่ะครับ

การปรับแต่งซับไม่สามารถใช้ได้กับซับทุกชนิด ใช้ได้เฉพาะกับซับประเภท srt  กับ ssa เป็นซับชนิดที่เป็นตัวอักษร....... ส่วนซับประเภท idx/sub เป็นซับแบบรูปภาพไม่สามารถปรับแต่งได้ครับ

เครื่องใหม่ที่เปลี่ยนเป็นไงบ้างครับ โอเคไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 18, 2011, 03:08:01 am โดย mee2012 »

• *
« ตอบกลับ #104 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 10:30:44 am »

การปรับแต่งซับไม่สามารถใช้ได้กับซับทุกชนิด ใช้ได้เฉพาะกับซับประเภท srt  กับ ssa เป็นซับชนิดที่เป็นตัวอักษร....... ส่วนซับประเภท idx/sub เป็นซับแบบรูปภาพไม่สามารถปรับแต่งได้ครับ

เครื่องใหม่ที่เปลี่ยนเป็นไงบ้างครับ โอเคไหมครับ

เครื่องใหม่ใช้ได้ดีมากเลยครับ เปิดนานก็ไม่ร้อน ^^

ว่าแต่มีวีธีดูมั้ยครับว่าซับของเรื่องนั้นเป็นซับรูปแบบไหน

• **
« ตอบกลับ #105 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 12:20:40 pm »

การปรับแต่งซับไม่สามารถใช้ได้กับซับทุกชนิด ใช้ได้เฉพาะกับซับประเภท srt  กับ ssa เป็นซับชนิดที่เป็นตัวอักษร....... ส่วนซับประเภท idx/sub เป็นซับแบบรูปภาพไม่สามารถปรับแต่งได้ครับ

เครื่องใหม่ใช้ได้ดีมากเลยครับ เปิดนานก็ไม่ร้อน ^^

ว่าแต่มีวีธีดูมั้ยครับว่าซับของเรื่องนั้นเป็นซับรูปแบบไหน

ผมโหลดหนังผ่านทางบิท คนที่มาปล่อยไฟท์จะโมซับมาที่ตัวไฟท์เลย เช็คได้เฉพาะตอนก่อนจะโหลดไฟท์คนที่ปล่อยจะแจ้งรายละเอียดว่าเป็บซับแบบไหน ส่วนมากหนังที่โหลดมา 10 เรื่อง สามารถปรับแต่งได้แค่ 1 เรื่อง เซ้งเป็ดเลย  [โขก] 

ออฟไลน์ PlayOnThai-

• *
« ตอบกลับ #106 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 12:46:04 pm »
ขอบคุณทุกคำถาม นะครับ เด๋วจะเร่งตอบกลับไปให้นะครับผม

ออฟไลน์ [email protected]

• *
« ตอบกลับ #107 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 08:38:05 pm »
กำลังสนใจ playon Ess ครับ แต่วันนี้ไปลองที่ร้าน ที่ฟอร์จูนมา เล่น File ISO ไม่ได้ เลยไม่แน่ใจว่า เด็กที่ร้านทำไมเป็น
หรือเครื่องเล่นไม่ได้

File ISO ที่ปรกติ เราจะใช้ Nero Burn น่ะครับ เปิดได้เลยใช่มั้ยครับ ขอบคุณครับ