ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ Play!ON HD Player สุดคุ้ม  (อ่าน 840675 ครั้ง)

ออฟไลน์ klong20

• *
Re: รวมพลคนใช้ Play!ON HD Player สุดคุ้ม
« ตอบกลับ #738 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2014, 10:06:06 am »
มีเรื่องรบกวนถามนิดครับ
เจ้า playon hd3 รองรับไฟล์เสียงแบบ AC3 เหรือเปล่าครับ กลัวซื้อมาแล้ว ดูหนัง MKV [Mini-HD] มีแต่ภาพแต่ไม่มีเสียงเหมือนกล่อง GMMZ HD Lite
ที่ใช้อยู่ ขอบคุณมากครับ  

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 08, 2014, 10:19:10 am โดย klong20 »

ออฟไลน์ rukarit

• *
Re: รวมพลคนใช้ Play!ON HD Player สุดคุ้ม
« ตอบกลับ #739 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2014, 09:52:45 am »
ดูได้ทุกแบบไฟล์ครับ
ไม่น่าเอาไปเทียบกับกล่องพวกนั้นครับ การใช้งานคนละแบบกัน

ออฟไลน์ PeetZX

• *
« ตอบกลับ #740 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2014, 11:51:20 am »
สอบถามครับ ผมใช้ Playon hd3 แล้ว โหลดหนัง Mkv มาบาวเรื่องมี sub thai ให้เลือกแต่เลือกละไมันไม่มี sub thai ขึ้นอะครับ กดเลือนไปทางขวาเพื่อเปลี่ยน font ก็ไม่ได้อะครับ ต้องทำไงอะครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ klong20

• *
« ตอบกลับ #741 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2014, 12:23:51 pm »
ไม่น่าเอาไปเทียบกับกล่องพวกนั้นครับ การใช้งานคนละแบบกัน

ขอบคุณมากครับ
รบกวนสอบถามอีกเรื่องครับ คือเราจะใช้ คีย์บอร์ด พิมพ์ยังไงครับ ผมต่อคีย์บอร์ดแล้ว สามารถใช้คีบอร์ดเพิ่มเหรือลดเสียงได้ และกดเลื่อนไปมาได้
แต่พิมพ์ไม่ได้ รบกวนช่วยชี้แนะด้วยครับ

อีกอย่างไม่รู้ว่า ร้านลืมใส่คู่เมือมาให้ เหรือว่ามันมีมาแค่นี้เอง คู่เมือแบบเป็นแผ่นพับ ไม่ได้บอกรายละเอียดในการใช้งานเลย ตอนนี้เลย งงงงงงงงงงง
มากๆเลยกับการใช้งาน

ที่ผมซื้อมาเป็นตัว PLAYON!HD 3 แบบที่มีเสา WiFi ครับ และเป็น เครื่องมีเดียเพลเยอร์เตรื่องแรก รบกวนด้วยครับ ขอบคุณมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 18, 2014, 12:48:50 pm โดย klong20 »

ออฟไลน์ pongyum

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #742 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2014, 10:00:45 am »
Play on HD3 ไม่รู้เป็นไรเวลาเปลี่ยนภาษาเป็นไทยภาพมันจะต้องForwardไปข้างหน้าโดยอัตโนมัสโดยที่ไม่ได้กดปุ่มเลยผมเลยต้องBackwardกลับมาแล้วกดPlayมันถึงจะเล่นได้ปกติ เป็นเพราะอะไรครับ
ผมก็เป็นเหมือนกันครับ แล้วก็ปิดซับไตเติ้ลถาวรไม่ได้ไม่รู้ปิดตรงไหน

ออฟไลน์ ClydE

• *
« ตอบกลับ #743 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2014, 08:46:16 am »
รบกวนชี้เป้าหน่อยครับ ร้านไหนพอจะมีขาย HD3 บ้าง ดูหลายๆ เว็บแล้วของหมดตลอด

อหนึ่ง: ใกล้ๆ สมุทรปราการหน่อยครับ ขับรถเข้า กทม. รถติด :-\
อสอง: วางแผนว่าจะไปซื้อวันนี้ั  ;D

ออฟไลน์ akayutaka

• *
« ตอบกลับ #744 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2014, 11:22:25 am »
สอบถามครับ HD2 อาการล่าสุดต่อ HDMI แล้วภาพไม่ออก เหมือนสัญญาณภาพไม่เข้า ลองเปลี่ยนสายแล้วยังจอมืด
เลยลองต่อผ่าน RCA ภาพออกปกติ

พอจะมีวิธีทดสอบเพิ่มเติมมั้ยครับ  [ร้องไห้]

ออฟไลน์ digilifegadget

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #745 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2014, 06:10:12 pm »
มีเรื่องรบกวนถามนิดครับ
เจ้า playon hd3 รองรับไฟล์เสียงแบบ AC3 เหรือเปล่าครับ กลัวซื้อมาแล้ว ดูหนัง MKV [Mini-HD] มีแต่ภาพแต่ไม่มีเสียงเหมือนกล่อง GMMZ HD Lite
ที่ใช้อยู่ ขอบคุณมากครับ  

รองรับแน่นอนค่ะ

• **
« ตอบกลับ #746 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2014, 06:22:12 pm »

รบกวนสอบถามอีกเรื่องครับ คือเราจะใช้ คีย์บอร์ด พิมพ์ยังไงครับ ผมต่อคีย์บอร์ดแล้ว สามารถใช้คีบอร์ดเพิ่มเหรือลดเสียงได้ และกดเลื่อนไปมาได้
แต่พิมพ์ไม่ได้ รบกวนช่วยชี้แนะด้วยครับ

อีกอย่างไม่รู้ว่า ร้านลืมใส่คู่เมือมาให้ เหรือว่ามันมีมาแค่นี้เอง คู่เมือแบบเป็นแผ่นพับ ไม่ได้บอกรายละเอียดในการใช้งานเลย ตอนนี้เลย งงงงงงงงงงง

ที่ผมซื้อมาเป็นตัว PLAYON!HD 3 แบบที่มีเสา WiFi ครับ และเป็น เครื่องมีเดียเพลเยอร์เตรื่องแรก รบกวนด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

PLAYON HD3 เป็น HD PLAYER ค่ะ จะไม่แนะนำให้ใช้เล่นเนตเลย ระบบเนตเวิร์ค ไว้สำหรับการดูหนังผ่านตัวเซิฟเวอร์โดยการแชร์จากเครื่องคอมที่บ้าน หรือการเล่นผ่าน network นั้นเอง ดังนั้นจึงไม่ต้องใช้ คีย์บอร์ดหรือเม้าท์นะคะ ใช้ตัว รีโมทก็เพียงพอค่ะ ส่วนวิธีการเล่นมีตรงไหนที่ลูกค้าไม่เข้าใจสามารถ โทรสอบถาม digilife ได้ทุกสาขานะคะ

• **
« ตอบกลับ #747 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2014, 06:24:57 pm »
สอบถามครับ HD2 อาการล่าสุดต่อ HDMI แล้วภาพไม่ออก เหมือนสัญญาณภาพไม่เข้า ลองเปลี่ยนสายแล้วยังจอมืด
เลยลองต่อผ่าน RCA ภาพออกปกติ

พอจะมีวิธีทดสอบเพิ่มเติมมั้ยครับ  [ร้องไห้]

เบื้องต้นตอนภาพสัญญานมาทางช่อง AV แล้วลองเข้าที่ตั้งค่านะคะ แล้วเปลี่ยน ตรงหมวด video ให้เป็น 720p แล้วลองสลับสายดูค่ะ  ถ้ายังไม่ได้ต้องนำมาเช็คในส่วนของช่อง HDMI ที่ตัวเครื่องอาจจะมีปํญหาได้ค่ะ

• **
« ตอบกลับ #748 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2014, 06:27:43 pm »
รบกวนชี้เป้าหน่อยครับ ร้านไหนพอจะมีขาย HD3 บ้าง ดูหลายๆ เว็บแล้วของหมดตลอด

อหนึ่ง: ใกล้ๆ สมุทรปราการหน่อยครับ ขับรถเข้า กทม. รถติด :-\
อสอง: วางแผนว่าจะไปซื้อวันนี้ั  ;D

HD3  ของจะเข้าหลังวันที่ 15 ธ.ค. นะคะ ลูกค้าโทรสอบถามเพิ่มเติมได้ทุกสาขาค่ะ

1. ประตูน้ำ   084 361 9310
2. ฟอร์จูน    088 423 6648
3. งามวงศ์วาน  084 524 6282

หรือถ้าไม่สะดวกเดินทาง สามารถจัดส่งไปรษณีย์แบบ ems ได้ค่ะ

• **
« ตอบกลับ #749 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2014, 06:30:54 pm »
Play on HD3 ไม่รู้เป็นไรเวลาเปลี่ยนภาษาเป็นไทยภาพมันจะต้องForwardไปข้างหน้าโดยอัตโนมัสโดยที่ไม่ได้กดปุ่มเลยผมเลยต้องBackwardกลับมาแล้วกดPlayมันถึงจะเล่นได้ปกติ เป็นเพราะอะไรครับ
ผมก็เป็นเหมือนกันครับ แล้วก็ปิดซับไตเติ้ลถาวรไม่ได้ไม่รู้ปิดตรงไหน

ส่วนมากจะเกิดกับไฟร์ 720p ค่ะ อาจจะเป็นที่การดัดแปลงไฟร์หรืออย่างไรก็ไม่ทราบค่ะ แต่ไม่เป็นกับหนัง 1080p เลยนะคะเท่าที่เจอมา หยุดแล้วกับมาเล่นอีกครั้งก็จะหายค่ะ

• **
« ตอบกลับ #750 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2014, 06:34:11 pm »
สอบถามครับ ผมใช้ Playon hd3 แล้ว โหลดหนัง Mkv มาบาวเรื่องมี sub thai ให้เลือกแต่เลือกละไมันไม่มี sub thai ขึ้นอะครับ กดเลือนไปทางขวาเพื่อเปลี่ยน font ก็ไม่ได้อะครับ ต้องทำไงอะครับ

ขอบคุณครับ

ค่ะจะมีบาง sub ที่เครื่องอ่านไม่เจอค่ะ แล้วก็จะมีบาง sub เท่านั้นค่ะ ที่เราสามารถเลื่อนดัดแปลงได้ ถ้าในเรื่องนั้นมี sub ไทยอยู่อันเดียวซึ่งเราดูไม่ได้อาจต้องดัดแปลง sub ค่ะ ลูกค้าสามารถโทรสอบถามวิธีการ และข้อมูลเพิ่มเติมได้จากทางร้านนะคะ

ออฟไลน์ rukarit

• *
« ตอบกลับ #751 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2014, 02:40:28 pm »

PLAYON HD3 เป็น HD PLAYER ค่ะ จะไม่แนะนำให้ใช้เล่นเนตเลย ระบบเนตเวิร์ค ไว้สำหรับการดูหนังผ่านตัวเซิฟเวอร์โดยการแชร์จากเครื่องคอมที่บ้าน หรือการเล่นผ่าน network นั้นเอง ดังนั้นจึงไม่ต้องใช้ คีย์บอร์ดหรือเม้าท์นะคะ ใช้ตัว รีโมทก็เพียงพอค่ะ ส่วนวิธีการเล่นมีตรงไหนที่ลูกค้าไม่เข้าใจสามารถ โทรสอบถาม digilife ได้ทุกสาขานะคะ

ใช่ครับ
ของผมพอรวน ๆ ตัวเครื่องจะฟอแมทฮาร์ดดิสทุกครับเลย

เพิ่มเติม พอผมปิด Network เครื่องทำงานปกติ ไม่มีปัญหาเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 30, 2014, 02:45:34 pm โดย rukarit »

ออฟไลน์ suchit

• *
« ตอบกลับ #752 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2014, 06:54:17 pm »
 [โขก]

ท่านใดมีรอบโม Mede8er ใข้กับ Playon HD3 รบกวนอัพให้หน่อยครับ

ลิ้งเก่าใช้ไม่ได้แล้วครับ

[เศร้า] ของผมเผลอลบไปแล้ว
มาลองรอมแท้ตัวใหม่ ยังไม่ประทับใจกะปกหนัก

ออฟไลน์ krusanti

• *
« ตอบกลับ #753 เมื่อ: มกราคม 18, 2015, 10:31:10 pm »
ขอความอนุเคราะห์ครับ  ผมได้ Playonhd 2 มาจากตลาดเปิดท้าย  ขอถามตามนี้ครับ
1.รีโมตไม่มีมา  มีขายหรือไม่ครับ สามารถใช้แบบอื่นแทนได้ไม๊ หรือใครมีไม่ใช้แจ้งได้ครับ..
2.สายที่เชื่อมต่อ HD ไม่มีมามีขายที่ไหนครับ..
3.ผมซื้อมาในราคา 320 บาทแพงไม๊ครับ....  [หื่น]
4.ผมเปิด Web ไม่ได้ ต้องเปิดที่ไหนในกรณีที่ใช้คีย์บอรด์ครับ....
ขอบคุณล่วงหน้าครับ ....  [ร้องไห้]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 19, 2015, 09:18:17 am โดย krusanti »

ออฟไลน์ thirasak

• **
« ตอบกลับ #754 เมื่อ: มกราคม 22, 2015, 11:09:05 pm »
สอบถามหน่อยนะครับ ว่า playon hd2 มันปรับขนาด และการจัดวางตำแหน่ง subtitle ตรงไหนครับ...?

ออฟไลน์ Jackopor

• *
« ตอบกลับ #755 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2015, 11:29:18 pm »
รบกวนสอบถามด้วยคับ ใช้playon DVR อยู่คับ เอา harddisk 3TB ต่อ docking orico ผ่าน usb 3.0 เข้า playon dvr  ทำไมมอง เห็นหนัง ไม่ครบ บางเรื่องเล่นได้ บางเรื่อง เข้าไป มันบอก ไฟลผิดพลาด กับ บางเลือก เข้าไป ว่างเปล่าเลย แต่ เอา harddisk 3 tb  ต่อคอม ผ่าน docking. มองเห็นหนังครบ เปิดเล่นหนัง จากคอมได้ครับ มีวิธีแก้ไขมั้ยคับ  harddiskพร้อมลงหนัง ซื้อจากพี่ในเวปนี้คับ