ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับ popcorn vten มองไม่เห็น hard disk 3.5  (อ่าน 1308 ครั้ง)

ออฟไลน์ dm

• Flat TV member
  • *
ช่วยด้วยครับ popcorn vten มองไม่เห็น hard disk 3.5
« เมื่อ: เมษายน 03, 2016, 02:44:38 pm »
ผมเพิ่งใช้ hdplayer ครั้งแรกก็ตัวนี้แหละครับ มี ext.HD 3.5 3T และ 2T อย่างละตัว หนังเกือบเต็มทุกลูก

ลูกแรก 3T ไม่เกิดปัญหาใดๆ ใส่ไปมองเห็นและโหลดปกอัตโนมัติจากเครื่องได้ปกติ ตามรูป

แต่พอใส่ ext.HD ขนาด 2T อีกลูกเข้าไป ปรากฎมองเห็นตอนเอาเข้าไปนะครับตามรูป

แต่ไม่สามารถเข้าไปในโฟลเดอร์ต่างๆได้เลย พยยามยามทำนี่นั่นกับ HD เครื่องก็ฟ้องว่าไม่เห็นๆๆ
ตรง local media ก็ขึ้นกากบาทแดง บอกว่าไม่มีดิสต์

ลองเอา EXT. HD แบบ 2.5 เอาไว้เซพงานลองเสียบเล่นๆ มันก็มองเห็น

อยากเรียนถามผู้รู้น่ะครับ ว่าต้องทำยังไง ผมปล้ำกับมันมาเกือบ 2 วันละ งง

พยายามลง NMT ในแฟลชไดร์ฟนี่นั่นก่อน ก็ยังไม่เห็นอยู่ดี (ผมยังงงๆกับการลง NMT เหมือนกันว่าลงทำไม)

ความรู้ก็ไม่ค่อยมี รบกวนด้วยครับ

ปล.ผมไม่อยากฟอแมตน่ะครับ เพราะไม่มีที่เก็บแล้ว และก็งงว่า ทำไมลูกอื่น (ทั้งฟอแมตแบบ NTFS และ HFSJ เครื่องแมค) มันมองเห็นได้

[เศร้า] [ร้องไห้] [คุก] [โขก]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 03, 2016, 02:45:14 pm โดย dm »