ผู้เขียน หัวข้อ: ลำโพง monitor audio new bronze2 ดูหนังจะเวิร์คมั้ยครับ  (อ่าน 2099 ครั้ง)

ออฟไลน์ Prite

• *
ใช้onkyo txnr 535ครับ

ออฟไลน์ oasleg

• Edge LED TV member
Re: ลำโพง monitor audio new bronze2 ดูหนังจะเวิร์คมั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 19, 2016, 09:00:37 am »
ได้ครับ สำหรับลำโพง MONITOR BRONZE  ลำโพงคู่นี้ให้กลางที่ใสโปร่งสะอาด  ได้ทั้งดูหนังฟังเพลงครับ  ไปกับ onkyo ได้ดี เพียวแต่คู่หลังถ้าเป็นไปได้ควรจะเหมือน หรือซีรีย์ใกล้เคียงกัน ถ้าทำได้ครับ

ออฟไลน์ gotgam

• *
Re: ลำโพง monitor audio new bronze2 ดูหนังจะเวิร์คมั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 19, 2016, 03:45:38 pm »
ผมใช้ดูหนังฟังเพลง 2CH แบบชิลๆกับอินทริเกรตแอมป์ Azur351A เสียงดีเลยทีเดียว แต่จะไม่ดุดันนะครับ ออกแนวเบสนุ่ม(ตัวเล็กแต่เบสใช้ได้เลยนะ)
กลางแหลมพลิ้วเนียนใส ระวังอย่างเดียวเสียงแหลมบางคนว่ามันบาดหูไปนิด (ส่วนตัวผมว่ามันชัดเจนดีออก)

ออฟไลน์ Prite

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 21, 2016, 12:47:09 am »
ขอบคุณครับ  ผมฟังดูแล้ว เสียงมันจะชัด รายละเอียดดี   อยากทราบว่าจะใช้subของอะไรดีอ่ะครับ
  คู่หน้า new bronze2  เซอร์ราวด์ new bronze-bfx (ตัวนี้ดีมั้ยครับ หรือใช้ new bronze 1)     centerใช้ซีรีย์เดียวกันคือnew bronze
Sub ใช้อะไรดีครับ