ผู้เขียน หัวข้อ: ตั้งค่า เสียงซับ Klipsch HD 600  (อ่าน 1296 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ikorn

• *
ตั้งค่า เสียงซับ Klipsch HD 600
« เมื่อ: เมษายน 20, 2016, 02:50:09 pm »
เสียงซับมีวีธีตั้งค่ายังไงให้นุ่มลึกบ้างครับ ฟังแล้วรู้สึกยังเข็งๆอยุ่ครับ (ซับในเซ็ตของ Klipsch HD 600 ) ขอบคุณครับ

AVRใช้ onkyo tx-sr444 ครับผม   [จิ้ม] [กระดึบ] [กระโดด]

ออฟไลน์ SanDer

• Edge LED TV member
Re: ตั้งค่า เสียงซับ Klipsch HD 600
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 20, 2016, 03:38:31 pm »
สวัสดีครับ

ผมไม่เคยฟังซับจากชุดที่ท่านมี
แต่จากตัวที่ใช้งานอยู่ klipsch มันออกแนว คม เก็บตัวเร็ว
อาจจะคนละแนวกับที่ท่านชอบหรือเปล่า

การปรับแต่ง ค่า เส้นสาย คงไม่อาจเปลี่ยน บุคลิก ได้
ท่านอาจต้องเปลี่ยน ซับใหม่ ล่ะมั้งครับ...

ออฟไลน์ nutt Manytech

• Edge LED TV member
Re: ตั้งค่า เสียงซับ Klipsch HD 600
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 20, 2016, 04:31:40 pm »
ตามท่าน SanDer ละครับ จะเปลี่ยนอะไรยังไงก็ไม่อาจเปลี่ยนแนวเสียงหรือบุคลิก เสียงได้ คงจะต้องเปลี่ยนซับแล้วละม้าง  หรือ ถ้าชอบ คลิป ลองไปฟัง ซับยิงหน้า ที่มีพอร์ท ออกหน้า แบบสลอตพอท ดูอาจจะชอบ หรือไม่เกี่ยงยี้ห้อ จะลองซับถูกๆ ยี้ห้อ sherman ไหม ราคามัน 6900 แต่ผม่าเสียงดีกว่า ซับที่ราคาหมื่นต้นๆทุกตัว ยังไงหาโอกาศไปลองนะ ผมเองมีไว้ในครอบครอง 1 ตัว เอามาต่อกับ Denon micro compo

ออฟไลน์ Ikorn

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 20, 2016, 06:39:26 pm »
ขอบคุณครับสำหรับข้อมูลครับ ใหม่ๆผมว่าโอรเลยครับ หรือว่าผมฟังไปฟังมาหูชินไปแล้ว  [โขก] [โขก] [โขก]