ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ แปลงเสียง SPDIF to Digital Optical 5.1ด้วยครับ  (อ่าน 1674 ครั้ง)

ออฟไลน์ montree5800

• Flat TV member
  • *
avr ผมเป็นตัวเก่า ไม่มีช่อง hdmi มีแต่ช่อง  Optical
ส่วนแอนดรอยบ๊อกไม่มีช่อง Optical มีแต่ช่อง SPDIF

ถ้าผมจะใช้ตัวนี้เป็นแปลงสัญญาณจะใช้ได้หรือเปล่าครับ เห็นราคาพอได้
(QUMOX ตัวแปลงสัญญาณอนาล็อกเป็นดิจิตอล Analog RCA L/R Audio Converter Adapter to Digital Optical Coaxial Toslink)

http://www.lazada.co.th/qumox-analog-rca-lr-audio-converter-adapter-to-digital-optical-coaxial-toslink-4298195.html
 [เท่ห์]

ออฟไลน์ nutt Manytech

• Edge LED TV member
Re: ขอคำแนะนำ แปลงเสียง SPDIF to Digital Optical 5.1ด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 25, 2016, 01:20:49 pm »
ใช้ได้ แต่จริงๆ ควรหา coax to optical จะดีกว่านะ avr จะได้ ถอดรหัสเสียงให้

ออฟไลน์ montree5800

• Flat TV member
  • *
Re: ขอคำแนะนำ แปลงเสียง SPDIF to Digital Optical 5.1ด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 26, 2016, 12:05:13 pm »
ใช้ได้ แต่จริงๆ ควรหา coax to optical จะดีกว่านะ avr จะได้ ถอดรหัสเสียงให้

มีรูปตัวอย่างให้ดูเปล่าครับ
แต่ที่สำคัญ แอนดรอยบ๊อกผม มีแต่ช่อง SPDIF นี้สิครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 26, 2016, 12:14:32 pm โดย montree5800 »