ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามความเห็นสำหรับเลือกซื้อ HD Player ครับ  (อ่าน 977 ครั้ง)

ออฟไลน์ karunyoo

• *
เนื่องจาก xtreamer prodigy ของผมพึ่งได้สิ้นชีพไปเมื่อไม่นาน เลยหาข้อมูลเพื่อที่จะซื้อตัวใหม่มา
โดยในใจตอนนี้มี 2 ตัวเลือก คือ Zappiti 4K และ Dune HD Solo 4K (เทใจไปด้านนี้) โดยผมมีเงื่อนไข

1. 3D
2. ระบบเสียงรองรับ ATMOS
3. รองรับ swap hdd 3.5 ได้ง่าย (ไม่สนใจจำนวนมากสุด ขอแค่ขึ้นต่ำ 2TB พอ)
4. ซับไทยอ่านได้ (จากไฟล์ HD ตามแหล่งต่างๆ ได้โดยส่วนใหญ่)

ซึ่งปัญหาของผมคือข้อ 4 เนี่ยละครับ ถ้าไปดูรีวิวของร้านที่ขาย ซับมันจะเปิดได้ปกติเพราะสามารถเจาะจงไฟล์เพื่อขายได้
ทำให้ผมไม่แน่ใจกับการตัดสินใจสำหรับ 2 ตัวเลือกที่กล่าวไป แต่ที่เทใจไปกับตัวหลัง ส่วนหนึ่งเข้าใจว่ายังมีการ Up FW อยู่เรื่อยๆ
จากทางร้านครับ

ปล. โดยส่วนตัวชอบ xtreamer จาก ปสก. ที่ใช้แต่พอได้ไปอ่านรีวิวว่า xtreamer 4k นั้นใช้งานซับซ้อนมาก รวมทั้งเรื่องของซับด้วย
เลยรู้สึกเสียดายครับ