ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามหาความรู้หน่อยครับ  (อ่าน 740 ครั้ง)

ออฟไลน์ klompu

• *
ขอสอบถามหาความรู้หน่อยครับ
« เมื่อ: เมษายน 30, 2016, 05:21:29 pm »
คือจานที่ใช้อยู่เป็น จาน ku band สีดำของpsi ok  ทีนี้จะเปลี่ยนกล่องใช้ ipm HD อยากถามว่าต้องหันจานใหม่ไหมครับหรือใช้ได้เลย ที่สนใจกล่องนี้เห็นว่ามีช่องของเข้าเองเพิ่มมาหน่อย พวกดูหนังหรือการ์ตูน ถ้าใช้ด้วยกันไม่ได้พอมีกล่องแนะนำไหมครับ [เท่ห์]

ออฟไลน์ Krit Suansiam

• Full LED TV member
  • ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????
Re: ขอสอบถามหาความรู้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2016, 12:37:29 pm »
รอหลัง ๑๖ พ.ค. ครับ กล่องที่คุณสนใจ มันยังครึ่งๆ กลางๆ ระหว่างดาวเทียม ๒ ดวง ที่จะย้ายจากดวงเก่ามาไทยคมครับ

เมื่อย้ายมาหมดแล้วจานเก่าคุณอาจต้องเปลี่ยนหัวรับฯใหม่ก็ได้ อันนี้ต้องรอดูที่ระบบส่งเป็นหลักครับ