ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ Dune เข้ามาเลย !!!  (อ่าน 612109 ครั้ง)

ออฟไลน์ amateus

• Edge LED TV member
Re: รวมพลคนใช้ Dune เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #234 เมื่อ: มกราคม 21, 2013, 01:04:17 am »
DUNE TV-303D มาแล้วจ้า
ราคาโดนใจจริงๆ 6,4XX บาท สนใจติดต่อ HD Corner , Digilife และเจ้าอื่นๆ คับ

\

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 21, 2013, 11:22:04 pm โดย amateus »

ออฟไลน์ energizer

• Flat TV member
  • *
Re: รวมพลคนใช้ Dune เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #235 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 05:29:35 pm »
ตกลงผมไปสอย Smart D1 มาแล้วครับ ขอฝากตัวเป็นสมาชิกใหม่ด้วยคนนะครับ

แต่ลองเล่นแล้วชอบใจมาก แทบไม่ได้ดู Free TV อีกเลย

แต่ผมมีปัญหาคาใจนิดนึงครับ คือ

1. ผมไม่สามารถใช้ IPTV_Time ได้อะครับ ไม่รู้ว่าท่านอื่นๆ เป็นกันรึเปล่าครับ ลองหมดทุกช่องแล้วก็ยังไม่ได้ มันขึ้น System Error ตลอดเลย ไม่รู้ว่าเป็นปกติหรือผิดปกติอะครับ

2. ปกติ Dune นี่ มีให้ใบรับประกันมาในกล่องด้วยมั้ยอะครับ ของผมคนขายบอกว่าใช้ดู วอย เอาว่าหมดอายุประกันแล้วรึยัง เลยยังงงเล๋กน้อย

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ nice

« ตอบกลับ #236 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 07:45:02 pm »
ตกลงผมไปสอย Smart D1 มาแล้วครับ ขอฝากตัวเป็นสมาชิกใหม่ด้วยคนนะครับ

แต่ลองเล่นแล้วชอบใจมาก แทบไม่ได้ดู Free TV อีกเลย

แต่ผมมีปัญหาคาใจนิดนึงครับ คือ

1. ผมไม่สามารถใช้ IPTV_Time ได้อะครับ ไม่รู้ว่าท่านอื่นๆ เป็นกันรึเปล่าครับ ลองหมดทุกช่องแล้วก็ยังไม่ได้ มันขึ้น System Error ตลอดเลย ไม่รู้ว่าเป็นปกติหรือผิดปกติอะครับ

2. ปกติ Dune นี่ มีให้ใบรับประกันมาในกล่องด้วยมั้ยอะครับ ของผมคนขายบอกว่าใช้ดู วอย เอาว่าหมดอายุประกันแล้วรึยัง เลยยังงงเล๋กน้อย

ขอบคุณครับ

IPTV_Time ตอนนี้ sever ทางยุโรป เสียเลยจะยังเข้าดูไม่ได้ ครับ

เครื่องของ nicetyshop จะดูจากหมายเลขตัวเครื่องเอาครับ ลบกวนช่วยแจ้งซื่อร้านที่ซื้อด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 22, 2013, 07:46:32 pm โดย nice »

ออฟไลน์ wat12

• Full LED TV member
  • ??????????? ???????????? ??????????? ????????? ??????????????
« ตอบกลับ #237 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 09:05:43 pm »
หวัดดีครับnice  สบายดีแล้วยังครับ

ฝากน้องเขยเอาแม็กซ์ ของพี่กะของเขาด้วยไปอัพเฟิร์มแวร์   ยังไงก็ช่วยดูแลด้วยเน่อ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Casnowa

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #238 เมื่อ: มกราคม 30, 2013, 06:29:18 am »
เมื่อ 29/01/2556  ไปจัด Dune Smart D1 มาแว้วครับ

ชอบเสียงและภาพมากเลยครับ ผมเคยใช้งานแต่พวก  Chipset Realtek

พอได้มาลอง Chipset Sigma ขอบอกว่าคุณภาพมันคนละเรื่องจริงๆ ครับ

ขอบคุณ nicetyshop บริการดีม๊วากๆ

ออฟไลน์ thaidune

• *
« ตอบกลับ #239 เมื่อ: มกราคม 30, 2013, 01:20:47 pm »
ขออนุญาติเจ้าของกระทู้ครับ

เรียนเชิญสมาชิกผู้สนใจ ท่านผูมีประสพการณ์เกี่ยว DUNE HD PLAYER เข้าเป็นส่วนหนึ่งกับเราที่นี่ครับ

Dune News
ข่าวสารใหม่ๆ ความเคลื่อนไหว ข้อมูลความเป็นไปเกี่ยวกับ DUNE HD PLAYER

DUNE Firmware Updates
รวม Firmware ของDune รุ่นต่างๆ วิธีการ Up Firmware ของ Dune ทุ่กรุ่น Dune Prime,Dune Base,Dune HD MAX,Dune Smart H1,Dune Smart D1

DUNE ถาม-ตอบ การใช้งาน Dune
ถาม-ตอบ สาระพัดเรื่องเกี่ยวกับ DUNE ,วิธีการใช้งาน,ปัญหาการใช้งาน

Dune Showcase
Show off your System โชว์หน่อยว่าพวกเราชาว ThaiDune มีอะไรบ้าง เพื่อเป็นแนวทางในการปรับปรุง System งบมากงบน้อยไม่เกี่ยงครับ โชว์มาเลยครับ

DUNE Software
Software ต่างที่เกี่ยวข้องกับ Dune เช่น โปรแกรมทำปก Yadis,Zappiti,iDune

รวมรีวิว เทคนิคการปรับแต่งต่างๆ เทคนิคดีๆ
สาระเทคนิดการปรับแต่ง Dune ร่วมแบ่งบันที่นี่เลยครับ

ขอคุณทุกท่านด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 30, 2013, 01:21:59 pm โดย thaidune »

ออฟไลน์ nice

« ตอบกลับ #240 เมื่อ: มกราคม 30, 2013, 11:39:10 pm »
เพื่อนๆ พี่ๆ ทุกท่านครับ ผมไนซ์เจ้าเก่า ขา Dune ครับ วันนี้แวะมาบอกเล่าเก้าสิบให้เพื่อนๆ พี่ๆ ฟัง ( ไม่ได้โม็) ว่าในงาน BAV Hi-End ครั้งนี้ ไนซ์ และ Nicetyshop ได้เตรียมของขวัญแปลกตา ราคาแปลกใจ สำหรับ Dune และ ลูกเล่นใหม่ๆ โดยเฉพาะ 

1. Dune HD Connect ( เครื่องเล่นที่เล็ก ย่้ำครับว่าเล็กที่สุดในโลก )

2  Dune Base 3D

3  Dune 303D

4. พิเศษ กว่านั้น ทางร้านยินดีเสนอ ตัว Tuner สำหรับรองรับระบบ TV Digital ( DVB-T2 ) ซึ่งเป็น Acc ที่สามารถนำไปต่อกับ Dune ได้ทุกรุ่น ทำให้ Dune สามารถรับ TV รุ่นใหม่ๆได้
5. สำหรับ F/W เฉพาะกิจ ที่ไนซ์ตั้งใจทำให้ลูกค้า BAV นี้ (เสร็จใหม่ๆ ยังร้อนอยู่เลยครับ) คือ Airplay
(ทำให้เชื่อมต่อ และ ดึง file จาก IOS ขึ้นบนจอโดยผ่าน Dune ได้ทันทีครับ ไม่ว่าจะเป็น ภาพ เพลง หรือ วีดีโอ ) IPTV รุ่นใหม่แกะกล่อง รับรองว่าไฉไลกว่าเดิม ใช้งานง่าย คล่องตัวกว่าเดิม โดยเฉพาะความเสถียร 

พร้อมกันนี้ ยังมี HDMI JERICHO ราคาพิเศษกว่าที่ไหนๆ

หูฟัง Sony MDR-DS7500 ราคาพิเศษ 

เชิญแวะชม และทดลอง F/W ใหม่กิ๊บๆ ได้แล้ววันนี้ ที่ BAV -HiEnd  โรงแรมแลนมาร์ค สุขุมวิท ซอย 4 ครับ ชั้น 3 ( ขอบัตรเข้าชมได้ที่ 086 - 876 -4448 ไนซ์ ครับ )

ออฟไลน์ atts35

• **
« ตอบกลับ #241 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 03:13:07 am »
ขอราคา หูฟังด้วยครับ มีกี่แบบ กี่ราคาครับ
ÊÕÍÐäüÁäÁèÃÙé áµè¼Á ÃÑ¡ ã¹ËÅǧ ¤ÃѺ

ออฟไลน์ Original

• **
« ตอบกลับ #242 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2013, 07:42:14 am »
จัดมาละครับ Dune Smart D1

ภาพสวย+เสียงดี

ออฟไลน์ popall

• *
« ตอบกลับ #243 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2013, 10:35:31 pm »
ซื้อ Dune HD Base 3.0 มาครับ ภาพสวยชอบมาก แต่มีปัญหาครับ เวลาดู file ISO เสียงไม่ออก coaxial ครับ ส่วน File อื่นไม่มีปัญหา คงต้องรอ Firmware ตัวใหม่ ส่วนใหญ่ผมดูแต่ File ISO ด้วยสิครับ  [ร้องไห้]

ออฟไลน์ HD Digital Shop

« ตอบกลับ #244 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 09:55:19 am »
ซื้อ Dune HD Base 3.0 มาครับ ภาพสวยชอบมาก แต่มีปัญหาครับ เวลาดู file ISO เสียงไม่ออก coaxial ครับ ส่วน File อื่นไม่มีปัญหา คงต้องรอ Firmware ตัวใหม่ ส่วนใหญ่ผมดูแต่ File ISO ด้วยสิครับ  [ร้องไห้]

เปิดเสียงระบบอะไรครับ ถ้าใช้สาย Coaxial เสียงที่เป็น True HD , DTS HD จะต้องใช้สาย HDMI ในการนำสัญญาณเสียงเท่านั้นครับ

ออฟไลน์ popall

• *
« ตอบกลับ #245 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 10:38:29 am »

เปิดเสียงระบบอะไรครับ ถ้าใช้สาย Coaxial เสียงที่เป็น True HD , DTS HD จะต้องใช้สาย HDMI ในการนำสัญญาณเสียงเท่านั้นครับ

เปิด DTS กับ dolby digital ครับ หนังส่วนใหญ่ของผมเป็น DVD ครับ ยังไม่มี DTS HD กับ True HD ครับ
ขอบคุณครับ  [ร้องไห้]

ออฟไลน์ jackthamnarat

• *
« ตอบกลับ #246 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 11:20:41 pm »
ทำไมduneราคาไม่เท่ากันอ่ะ ร้านนึง 10000 ร้านนึง13000มันมีไรแตกต่างกันอะ

ออฟไลน์ bussy

« ตอบกลับ #247 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 08:49:26 am »
ทำไมduneราคาไม่เท่ากันอ่ะ ร้านนึง 10000 ร้านนึง13000มันมีไรแตกต่างกันอะ
13,000นั่นเป็นFWที่ร้านเค้าทำเองทำให้ดูiptvได้ เช่นฟุตบอล,หนังHD,ช่องปกติ3579ฯลฯ

ออฟไลน์ naimungue

• *
« ตอบกลับ #248 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 03:40:39 am »
13,000นั่นเป็นFWที่ร้านเค้าทำเองทำให้ดูiptvได้ เช่นฟุตบอล,หนังHD,ช่องปกติ3579ฯลฯ

ผมซื้อดูนแมกซ์จากเจ้าอื่นไป 1 เครื่อง แรกๆก็ไม่ได้คิดไรมากถูกกว่าก็เอาเลย
พอไปซื้อเครื่องที่2 กับไนซ์ได้ดู iptv ที่เขาทำไว้ ผมต้องเอาเครื่องแรกไปขอความอนุเคราะห์
ให้ไนซ์ลง FW ให้(มีค่าใข้จ่ายน๊ะครับ ราคาไปถามกันเอง)
สรุปแล้วถ้าสนใจ IPTV ควรเสียตังส์รอบเดียวครับ

ออฟไลน์ khwan2510

« ตอบกลับ #249 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 09:02:50 am »
เพิ่งซื้อ Dune Base 3D มาวันที่ 19/02/2013 ไม่ค่อยชอบอ่ะครับ ขอแลกกับ Dune Duo หรือ Dune Max ที่สภาพดี ไม่มีการโม ส่วนต่างของราคาเดี๋ยวคุยกัน ใครอยากได้ 3D Chip Sigma ภาพสวย เสียงดีครับ ก็ติดต่อได้เลยครับ ต้น 084-9052281

ออฟไลน์ oak_me

• *
« ตอบกลับ #250 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 01:20:01 pm »
Dune smart H1 ทำให้ดู IPTV ได้ไหมครับ? ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าใหร่เอ่ย สนใจจังครับ  [หื่น]

ออฟไลน์ HD Digital Shop

« ตอบกลับ #251 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 08:17:28 am »
Dune smart H1 ทำให้ดู IPTV ได้ไหมครับ? ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าใหร่เอ่ย สนใจจังครับ  [หื่น]

มีครับ สนใจติดต่อ Nicety Shop ได้เลยครับ 02 942 2388