ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ Dune เข้ามาเลย !!!  (อ่าน 612245 ครั้ง)

ออฟไลน์ rg4700

• *
Re: รวมพลคนใช้ Dune เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #270 เมื่อ: เมษายน 22, 2013, 02:39:00 am »
TV 303D ของผมทำไมดูหนังบางเรื่องแล้วดูๆไป มันหยุดแล้วเด้งออกมาหน้าเมนูอะครับ เป็นหลายเรื่อง เรื่องละหลายรอบ

แล้วโชว์ข้อความว่า " fialed to get play listed"

กว่าจะดูจบเหนื่อยกันเลยทีเดียว ใครเป็นบ้างครับ รู้วิธีแก้มั้ยครับ

ของผม firmware เป็น B5 แล้ว ขอบคุณครับ ^^

ออฟไลน์ nice

• Edge LED TV member
Re: รวมพลคนใช้ Dune เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #271 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 04:20:49 pm »
วันนี้ผมเอาภาพ การรับช่อง tv จาก dvb-t2 จาก dune มาให้ดูกัน ภาพที่ออกมา มีความคมชัด ดีเลย และชัดการ เครื่องรับ dvb-t2 ทั่วไปอย่างเห็นได้ชัด เพราะเราให้เครื่อง dune up ภาพให้เป็น 1080p และยังได้ สีและความคม จาก cup sigma และ ยังมาพร้อม firmware ตัวพิเศษของ nicetyshop ที่ปรับแต่งระบบภาพและเสียงไว้ ลอง ดู ภาพ  ที่ถ่ายจาก iphone รุ่นแรก ตอนนี้ ระบบ dvb-t2  มี ทั้งหมด 16 ช่อง

ออฟไลน์ vitty

« ตอบกลับ #272 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 04:31:16 pm »
วันนี้ผมเอาภาพ การรับช่อง tv จาก dvb-t2 จาก dune มาให้ดูกัน ภาพที่ออกมา มีความคมชัด ดีเลย และชัดการ เครื่องรับ dvb-t2 ทั่วไปอย่างเห็นได้ชัด เพราะเราให้เครื่อง dune up ภาพให้เป็น 1080p และยังได้ สีและความคม จาก cup sigma และ ยังมาพร้อม firmware ตัวพิเศษของ nicetyshop ที่ปรับแต่งระบบภาพและเสียงไว้ ลอง ดู ภาพ  ที่ถ่ายจาก iphone รุ่นแรก ตอนนี้ ระบบ dvb-t2  มี ทั้งหมด 16 ช่อง

ใช้กับ Dune รุ่นไหนได้บ้าง และราคาประมาณ เท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ noom9888

« ตอบกลับ #273 เมื่อ: เมษายน 27, 2013, 07:07:13 pm »
สอบถามครับ ที่ไหนขาย Dune TV102 แบบถูกๆบ้างครับ ไม่เอาแบบพ่วง IPTV นะครับไม่รู้ใส่มาทำไมให้ของราคาแพงขึ้น จริงๆมันต้องเสนอขายเป็นบริการเสริมเพิ่มต่างหาก 1,000-2,000฿ ก็ว่ากันไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 27, 2013, 07:08:02 pm โดย noom9888 »

ออฟไลน์ zerosix

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #274 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 02:37:45 pm »
เพิ่งถอย Dune HD Base 3D มาครับ แจ่มมาก สีสดดีจริงๆ (ผมมี Mede8er 1000x3d อีกตัวเลยเปรียบเทียบได้) แต่เพื่อนบอกสดเกิ๊น 555 แล้วแต่ชอบครับ แต่ที่แน่ๆดูซีรี่อเมริกาผ่านเจ้าตัวนี้ มันยอดมาก ภาพดี เสียงใช้ได้ และที่สำคัญไม่มีกระตุ๊กหรือค้างเลย เสถียรมาก ดูสปตาคัต s3 มี 10 ตอนมั้ง ราวๆ10ชั่วโมง ไม่มีกระตุ๊ก/ค้างเลยครับ

ออฟไลน์ pom2499

• *
« ตอบกลับ #275 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2013, 08:38:07 am »
ผมใช้ Dune Base 3.0 อยู่ครับซื้อจาก Len Shop สนใจ Firmware ของ Nicetyshop อยากดู IPTV สามารถลง Firmware ได้หรือเปล่าครับ คิดค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ครับ รบกวนตอบด้วยครับ

ออฟไลน์ amateus

« ตอบกลับ #276 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2013, 06:08:58 pm »
สอบถามครับ ที่ไหนขาย Dune TV102 แบบถูกๆบ้างครับ ไม่เอาแบบพ่วง IPTV นะครับไม่รู้ใส่มาทำไมให้ของราคาแพงขึ้น จริงๆมันต้องเสนอขายเป็นบริการเสริมเพิ่มต่างหาก 1,000-2,000฿ ก็ว่ากันไป

แบบเหล้าพวงเบียร์อะคับ กำลังระบาด ท่านก็หาร้านอื่นได้นิ

แต่ซื้อพ่วงแล้วอาจติดใจ IPTV ดูเพลินกันทั้งครอบครัว ไม่มาบ่นว่าแพงแบบนี้อีกนะ  [มากมาย]

« ตอบกลับ #277 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2013, 12:24:10 pm »
ตั้งแต่เมื่อวานทางผมได้แก้ไข ช่อง tv ใหม่(ภาพชัดกว่าเดิม) พร้อมเพิ่มช่อง ระบบ hd หลายช่อง (มีช่องสารคดี hd หลายช่อง)ท่านสามารถใช้ได้แล้วตั้งแต่วันนี้ ( วิธีการ up ช่องtv ใหม่ เพิ่ยงแค่ท่าน ถอดปลักไฟ dune ออก แล้วเสียบปลักไฟใหม่แล้วเปิดเครื่องเพียงเท่านี้ท่านจะเห็นช่องใหม่เพิ่มเข้ามา) การดู tv สด สามารถในโปรแกรม ชื่อ iptv time by nicetyshop (รวมมีช่อง tv สด กว่า 160 ช่อง)

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 12, 2013, 12:58:58 pm โดย nice »

ออฟไลน์ dyohero1

• *
« ตอบกลับ #278 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2013, 06:03:15 pm »
ว้าวววว ชอบมากเลยคุณ Nice แล้วเมื่อไหร่จะอัฟ Serie เพิ่มละครับ ^^ [หื่น] [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

« ตอบกลับ #279 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2013, 09:36:20 pm »
ว้าวววว ชอบมากเลยคุณ Nice แล้วเมื่อไหร่จะอัฟ Serie เพิ่มละครับ ^^ [หื่น] [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]
Serie พึ่ง up ไป วันพุทที่ผ่านมา กว่า 30 Serie ครับ

ออฟไลน์ wish

« ตอบกลับ #280 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2013, 08:05:36 pm »
dvb-t2 for dune มีจำหน่ายรึยังครับ

ออฟไลน์ MarvelousTom

• *
« ตอบกลับ #281 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 10:29:34 pm »
สวัสดีครับ ผมมีปัญหากับการใช้ Dune ที่คาใจมานานมากเลยครับ ไปถามที่ไหนไม่มีใครตอบเลย มาวันนี้จะซื้อ HDD Player อีกตัว ติดใจยี่ห้อ Dune เรื่องภาพแต่ยังคาใจเรื่องปกหนังเพราะหลังโหลดหนังมา ปกไม่เคยโชว์เลย  [ร้องไห้] เลยมีคำถามอยากขอความกรุณาตามนี้ครับ
ผมขอปรึกษาหน่อยครับ ผมใช้ Dune Duo อยากหาวิธีทำปกหนังมากครับ เลยเข้ามาอ่านในนี้ปรากฎว่าผมทำยังไงปกหนังก็ไม่ขึ้นในเครื่องครับ โดยผมทำใน YarDis
1. ผมแก้ชื่อ Folder และ ชื่อ File หนัง ให้เหลือแต่ชทื่อหนังเช่น Batman (ผมตัดพวก MiniHD หรือ .1080 ที่อยู่ข้างหน้าและท้ายออก)
1. พอเลือก Folder ที่เก็บหนังเป็นเรื่องๆแล้วผมก็ให้โปรแกรมหาข้อมูลหนัง ปรากฎว่าเจอครับมีรูปโชว์ขึ้นในหนังแต่ละเรื่อง และก็มี File Folder หนังผมด้วย แต่พอเวลาเอา HDD เข้าเครื่อง Dune ปกหนังมันก็ไม่โชว์ทำครับ ทำอยู่หลายรอบมาก ยังไงก็ไม่ได้สักทีครับ ผมกวนขอคำชี้แนะด้วยครับ

ออฟไลน์ dearxe

• *
« ตอบกลับ #282 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 11:23:36 pm »
รบกวนสอบถามครับ
ผมมี DUNE D1 2 เครื่อง เป็นของ nicetyshop

ถ้าจะ Up Firmware ต้องยกไปที่ ร้านอย่างเดียวเลยป่าวครับ
แล้ว IPTV  ต้องเสียค่าใช้จ่ายไรเพิ่มป่าวครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ HD Digital Shop

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #283 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2013, 10:25:12 am »
รบกวนสอบถามครับ
ผมมี DUNE D1 2 เครื่อง เป็นของ nicetyshop

ถ้าจะ Up Firmware ต้องยกไปที่ ร้านอย่างเดียวเลยป่าวครับ
แล้ว IPTV  ต้องเสียค่าใช้จ่ายไรเพิ่มป่าวครับ

ขอบคุณครับ

สำหรับเครื่อง Dune HD ที่รับประกันจาก By nicety Shop สามารถเอาเครื่องไปอัพเฟิร์มแวร์ได้ที่ศูนย์ By nicety Shop เท่านั้นครับ  โดยไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้นครับ แน่นอนว่าได้ IPTV อย่างแน่นอนครับ

« ตอบกลับ #284 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2013, 03:44:49 pm »
สวัสดีพี่ทุกท่านวันนี้ ผมของเปิดตัว dune tv102 รุ่นพิเศษ

โดยตัวนี้จะเป็นตัว tv102ที่ติดตั้ง จูนเนอร์ dvb-t2 ในตัวเลย(เป็นรุ่นสั่งทำมาโดยเฉพาะ)

ทำให้พี่ๆ สามารถรับ tv ระบบ hd ได้เลย ลองมาดูหน้าตากับ (สินค่าพร้ามจำหน่ายแล้ว)

ช่องต่างๆ

ออฟไลน์ wish

« ตอบกลับ #285 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2013, 05:27:39 pm »
จูนเน่อร์รับสัญญาณทีวีดิจิตอล เหมาะกับใช้ในรถยนต์มั๊ยครับ แล้วไม่มีเสาสำหรับติดตั้งในรถหรือครับ

« ตอบกลับ #286 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2013, 10:38:25 pm »
จูนเน่อร์รับสัญญาณทีวีดิจิตอล เหมาะกับใช้ในรถยนต์มั๊ยครับ แล้วไม่มีเสาสำหรับติดตั้งในรถหรือครับ
สามารถติดในรถได้เลย ส่วนเสาในรถมีครับจะเป็นเสาแบบคีบฉลามแบบที่เห็นติดบนหลังคา bmw ครับ

ออฟไลน์ dearxe

• *
« ตอบกลับ #287 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2013, 08:14:50 am »
เพิ่งเจอว่า dune d1 ของ ผม
ด้านหลัง usb ใช้ไม่ได้ 1 ช่อง สามารถไปเคลมได้ไหมครับ