ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ Dune เข้ามาเลย !!!  (อ่าน 613596 ครั้ง)

ออฟไลน์ wish

• Edge LED TV member
Re: รวมพลคนใช้ Dune เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #288 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2013, 10:42:27 am »
จูนเน่อร์รับสัญญาณทีวีดิจิตอล เหมาะกับใช้ในรถยนต์มั๊ยครับ แล้วไม่มีเสาสำหรับติดตั้งในรถหรือครับ
สามารถติดในรถได้เลย ส่วนเสาในรถมีครับจะเป็นเสาแบบคีบฉลามแบบที่เห็นติดบนหลังคา bmw ครับ

dvb-t2 for dune มีจำหน่ายรึยังครับ อยากได้มาใช้กับ tv-101 ครับ

ออฟไลน์ nice

Re: รวมพลคนใช้ Dune เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #289 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2013, 03:25:05 pm »
จูนเน่อร์รับสัญญาณทีวีดิจิตอล เหมาะกับใช้ในรถยนต์มั๊ยครับ แล้วไม่มีเสาสำหรับติดตั้งในรถหรือครับ
สามารถติดในรถได้เลย ส่วนเสาในรถมีครับจะเป็นเสาแบบคีบฉลามแบบที่เห็นติดบนหลังคา bmw ครับ

dvb-t2 for dune มีจำหน่ายรึยังครับ อยากได้มาใช้กับ tv-101 ครับ
ตัว usb dvb-t2 ยังไม่มีจำหน่ายครับเนื่องจากเทสยังไม่ผ่านและยังไม่มีกำหนด ต้อนนี้มีแต่ tv 102 รุ่นพิเศษที่ติดตั้ง dvb-t2 ในตัวเครื่องเลย

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Qool

• *
« ตอบกลับ #290 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2013, 08:16:36 pm »
เพิ่งถอย Dune 303d มาจะดูยังไงครับว่าเป็นเฟริมแวร์ล่าสุด

ออฟไลน์ pandasmooth

• *
« ตอบกลับ #291 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2013, 11:40:32 pm »
ไปสอย Dune HD Base 3D มาแล้วครับ แต่ผมอยาก ได้ไฟล์ หนังrip ดีดีหาได้ที่ไหนครับ เวปไหนดีสุดครับ ขอหลังไมค์ด้วยครับ
แล้วทำให้โชปกหนังนี้ต้องทำยังไปครับ ผมหาในเนตไม่มีวิธีบอกละเอียดครับ
ขอบคุณครับขอรบกวนด้วยครับ [ปลื่ม]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 26, 2013, 11:42:28 pm โดย pandasmooth »

ออฟไลน์ pichai_t

« ตอบกลับ #292 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2013, 07:16:02 am »
303D กับ BASE3D เล่นไฟล์เดียวกัน ภาพและเสียงต่างกันไหม แล้วมีข้อดีข้อด้อยต่างกันตรงไหนบ้าง ถ้าต่างกันไม่มากจะซื้อ 303D มาใช้งาน  [รัก]

ออฟไลน์ wwwhs7etd

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #293 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2013, 07:56:13 am »
Dune H1 ปรับภาพได้แค่ 1080 i ทำไม ปรับ 1080  P ไม่ได้

ออฟไลน์ dearxe

• *
« ตอบกลับ #294 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2013, 09:04:39 am »
IPTV  ใน Firmware ของ NICETYSHOP  เห็นว่ามี 18+  [หื่น]
แต่ทำไมหาไม่เจอ อ่ะครับ
หรือ มีวิธีเข้า ยังไงอ่ะครับ

ออฟไลน์ hucore2g

• *
« ตอบกลับ #295 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 08:05:29 pm »
 คือบ้านผมพึ่งซื้อเครื่อง dune303d มาได้ซัก 3 วัน ทีนี้วันแรกๆก็ยังดูพวกหนังใน server (ที่เก็บหนังพวกซีรีย์) ได้ตามปกติอะครับ

แต่มาวันนี้มันขึ้นว่า "โปรแกรมที่เกิดข้อผิดพลาดและจะถูกปิด"

ไม่ทราบว่าต้องแก้ไขยังไงครับ?

ออฟไลน์ Stereofans

• *
« ตอบกลับ #296 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 09:50:01 pm »
มายกมือว่าเจอปัญหาเหมือนกันครับ  [ร้องไห้]

-> วันนี้ดูได้แล้วคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 05, 2013, 06:04:21 am โดย Stereofans »

ออฟไลน์ thanasan

• *
« ตอบกลับ #297 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 09:55:03 pm »
ผมก็อยากทราบครับว่า303Dกับ BASE 3D ต่างกันมากไหมครับ กำลังจะไปซื้อครับ

ออฟไลน์ prikberry

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #298 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2013, 09:25:36 am »
ขอความรู้เรื่องการใช้ Network Browser ของ Dune หน่อยครับ ทำไมกดเข้าไปแล้ว เจอเครื่องในวง แต่ไม่เจอ Folder ที่แชร์ไว้เลย
-Folder แชร์จาก Mac OSX ครับ ทั้งสองอยู่ในวง Wifi เดียวกัน
-เซ็ต Share Folder ให้ Everyone can read แล้วครับ
-เปลี่ยน Dune SMB server ให้มาอยู่ใน workgroup เดียวกันแล้ว (แต่อันนี้ผมว่าไม่น่าจะเกี่ยว)
-ลองทำ Network Folder หรือ Shortcut เองในหน้า Source แล้วครับ โดยรายละเอียด ใส่ดังนี้
--name : movies
--server : (ชื่อMacของผมในวง)
--folder : movies(เป็นชื่อfolderที่เซ็ตแชร์ไว้)
--user :
--password :
user,password ผมไม่ใส่อะไรครับ เพราะ folder เซ็ตให้ everyone can read อยู่แล้ว แต่ถึงอย่างนั้นผมลองใส่ user,password ของ mac ที่เป็น admin ไปก็ยังเข้าไม่ได้อยู่ดีครับ

วอนผู้รู้ช่วยผมด้วยครับ เมื่อวานนั่งปรับทั้งคืนเบย

ออฟไลน์ okanan

• *
« ตอบกลับ #299 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 12:50:33 pm »
สวัสดีพี่ทุกท่านวันนี้ ผมของเปิดตัว dune tv102 รุ่นพิเศษ

โดยตัวนี้จะเป็นตัว tv102ที่ติดตั้ง จูนเนอร์ dvb-t2 ในตัวเลย(เป็นรุ่นสั่งทำมาโดยเฉพาะ)

ทำให้พี่ๆ สามารถรับ tv ระบบ hd ได้เลย ลองมาดูหน้าตากับ (สินค่าพร้ามจำหน่ายแล้ว)

ช่องต่างๆ

สนใจขอราคาตัวนี้และตัว  tv102 ที่ไม่มีจูนเนอร์ หน่อยครับ   [email protected]

« ตอบกลับ #300 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 12:01:17 am »
ที่สุดของนวตกรรมเครื่องเล่น ทุกระบบที่คุณค้นหา ความบรรเทิงที่พกพาได้ ชม และทดสอบประสิทธิภาพ  พร้อม Firmware ที่ตรงใจคุณที่สุดในเวลานี้ ที่ TAV SHOW 2013

Grand Mercure Fortune ชั้น 14  ห้อง 1429  By Nicetyshop  ในงานคุณสามารถ test DUNE ได้ทุกระบบ ทั้ง IPTV realtime สดกว่า 200 ช่อง / IPTV on Saver ดูละคร และ รายการย้อนหลัง รวมถึง SERIES HD 4 สัญชาติดัง ทั้ง ซีรีย์เกาหลี ซีรีย์เมกา ซีรีย์ญี่ปุ่น ซีรีย์จีน  ยิ่งไปกว่านั้น ท่านจะได้ชม DVBT2 หรือ Digital TV ที่เค้าว่ากันว่า 3 / 5/ 7/ 9 / Thai PBS ชัดนักชัดหนา แล้วมาดูกันว่า เสา V หนวดกุ้ง ทำอะไรได้มากกว่าที่คุณคิด
นอกเหนือจากนั้น เรายังมีสาย HDMI Jericho LCD Thailand ราคาพิเศษ มีให้คุณเลือกทั้ง 1 เมตร / 2 เมตร / 10 เมตร  และ SOFA Movie นุ่ม  และ ดูแลสุขภาพผิว และตอบรับสรีระของท่าน ได้อย่างเหนือกว่าคำว่า สบาย ท่านใดที่สนใจชมติดต่อรอรับบัตรที่ ชั้น 14 ( 086-876-4448 / 081-444-5598 ) 

« ตอบกลับ #301 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2013, 11:13:13 pm »
ขอขอบคุณพี่ๆ เพื่อนๆ ทุกท่านนะครับ ที่แวะเวียนเข้าไปชมห้อง Dune อย่างล้นหลาม จนที่นั่งที่ยืนแทบจะไม่พอ และต้องขอโทษด้วยในความไม่สะดวก วันนี้บริการของของทางอาจจะล่าช้าไปนิด ยังไงไนซ์ต้องขอโทษในความไม่สะดวกนะครับ เพราะคนเยอะอาจจะดูแลไม่ทั่วถึง แต่อย่างไงก็ตาม ต้องขอบพระคุณเพื่อนๆ พี่ๆ ครับ ที่ร่วมสร้าง Dune และ  Nicetyshop ให้เป็นที่รู้จักวันนี้  ยังไงพรุ่งนี้ยังพอมีเวลาอีก 1 วัน ที่เราจะพบกัน ท่านที่ยังไม่ได้ไปเยียมชมก็เชิญนะครับ ห้อง 1429 ชั้น 14 ครับ
และฝากไว้สำหรับเพื่อนๆที่กำลังมองหาสาย HDMI ย้าว.....ยาว กว่า 10 เมตร มี Jericho ยาว 10 เมตร คุณภาพดีราคาประหยัดมาแนะนำครับ สำหรับ 1 เมตร 2 เมตร เพื่อนๆก็พากันไปสอยจนหยิบไม่ทัน ดีครับ แบรดไทยคุณภาพสากลแบบนี้ต้องช่วยกันสนับสนุนครับ  ส่วนเพื่อนๆ ที่ต้องการคุณภาพระดับ [^_^] แต่ประหยัดกว่า ต้องนี่เลยครับ แบรน์น้องๆ [^_^] for BY [^_^] ครับ น้องใหม่นี้มีชื่อสั้นๆว่า ADL รุ่นนี้เค้าว่ากันว่ามียันต์กันคลื่นนแม่เหล็กได้ชงักนักเชียว
สำหรับลูกค้า Dune ไนซ์คงจะตอบแทนได้เพียงคำสัญญาครับ ว่าจะพัฒนาลูกเล่น firmware รวมถึงสรรหาสิ่งดีๆ มาเสริฟถึงบ้านพี่ๆ ให้คุ้มเกินคุ้มกับความไว้ใจ และกรุณาของทุกท่านครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ large

• *
« ตอบกลับ #302 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2013, 12:28:06 am »
สนใจ tv102+จูนเนอร์ dvb-t2 ในตัวครับ ขอสนนราคาด้วยครับ tanakiats at hotmail.com

ออฟไลน์ sarawutkkk

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #303 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2013, 02:54:36 pm »
สนใจ dune tv102+fireware
ขอราคา +วิธีชำระเงิน
[email protected]

ออฟไลน์ ninemooo

• OLED TV member
« ตอบกลับ #304 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2013, 03:32:09 pm »
 [yes]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 02, 2013, 04:06:55 pm โดย ninemooo »
¨§ÍÂèÒºÔ¹ãËéÊÙ§ÍÂèÒ§ã¤Ãà¤éÒ    ËÁÑ蹺ԹàÍÒà·èÒ·ÕèàÃҨкԹäËÇ
äÁèÊӤѭÇèҨкԹ·èÒÍÐäà      ¢Íà¾Õ§ä»ãËé¶Ö§½Ñ¹...à·èÒ¹Ñé¹¾Í

ออฟไลน์ vut740

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #305 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2013, 10:48:41 pm »
ผมว่าช่วงหลังๆนี้ เครื่องของผมดู IPTV ไม่ได้เลยครับมันกระตุก รอโหลดข้อมูลตลอด
ส่วนซีรียส์ รู้สึกว่าโหลดช้าลง มีใครเป็นเหมือนกันไหมครับ (เน็ตผมวิ่ง 10 เมกเต็มครับ)