ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ Dune เข้ามาเลย !!!  (อ่าน 612262 ครั้ง)

ออฟไลน์ fortuner2643

• Flat TV member
  • *
Re: รวมพลคนใช้ Dune เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #306 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2013, 01:01:52 pm »
อนาคต สามารถดูบอลพรีเมียร์ลีคได้ไหม

ออฟไลน์ musashaiden9

• Edge LED TV member
Re: รวมพลคนใช้ Dune เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #307 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2013, 11:09:45 pm »
กำลังตัดสินใจซื้อ Dune HD TV-102 ครับ อยากถามคุณ nice ว่า เล่น DVD iso หรือ video-ts ได้ทุกเมนู ไม่มีปัญหาใช่มั้ยครับ เพราะผมก็โหลดดูหนังไทยบ่อยๆ เหมือนกัน  [หื่น]

ออฟไลน์ orpheusaa

• *
« ตอบกลับ #308 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2013, 11:18:34 pm »
ขอสอบถามหน่อยครับ ผมใช้Dune 303D ดูหนังไฟล์ISOขนาด40GBแล้วมันจะกระตุกทุก10นาทีนี่มันต้องแก้ไขยังไงครับ(เป็นทุกไฟล์ISOเลย ไฟล์อื่นเล่นได้ลื่นทั้งเรื่อง) ผมคิดว่ามันจะกระตุกทุกช่วงที่เปลี่ยนsceneของหนัง ผมลองทดสอบดูในคอมไฟล์เดียวกันก็ไม่กระตุก FWก็ตัวใหม่ ยังไงขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Bom

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #309 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2013, 07:04:21 pm »
สอบถามหน่อยครับ

Dune max ติด cinavia ไม๊ครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ fun__fun

• **
« ตอบกลับ #310 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2013, 12:20:52 am »
ขอสอบถามหน่อยครับ ผมใช้Dune 303D ดูหนังไฟล์ISOขนาด40GBแล้วมันจะกระตุกทุก10นาทีนี่มันต้องแก้ไขยังไงครับ(เป็นทุกไฟล์ISOเลย ไฟล์อื่นเล่นได้ลื่นทั้งเรื่อง) ผมคิดว่ามันจะกระตุกทุกช่วงที่เปลี่ยนsceneของหนัง ผมลองทดสอบดูในคอมไฟล์เดียวกันก็ไม่กระตุก FWก็ตัวใหม่ ยังไงขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

ของผมก็เป็นคับ  แต่เป็นกับทุกไฟล์เลย  กระตุกนิดเดียวจริงๆ แต่ส่วนไม่ชอบ  อยากขายทิ้งมาก ถ้ามีท่านไหนสนใจติดต่อได้นะคับ  ประกันยังเหลือ
Sharp 40LE820M
Egreat R1-II

ออฟไลน์ patrorian

• *
« ตอบกลับ #311 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2013, 11:52:12 pm »
เพิ่งเริ่มใช้ Dune Base 3D ครับ
ชอบมาก ภาพชัดกว่าต่อHDDตรงเข้าทีวีมากๆ แต่อยากจะแชร์คนที่อยากเริ่มใช้เครื่อง HD Player ว่าให้ตรวจดู AV-Receiver ของท่านก่อนว่ารองรับหรือเปล่า เพราะผมดันเข้าใจว่ามี HDMI ก็น่าจะเป็น HD แล้ว...ไม่ใช่เลยครับ AV-Receiverควรเป็น TrueHD ด้วยมิฉะนั้นท่านจะเป็นเหมือนคือต้องเปลี่ยนแอมป์
ก่อนหน้านี้ใช้:
Samsung LCD 46" รองรับ 1080p
Yamaha RX-V563
Dune Base 3D
ผลคือหน้าจอออกสีเหลืองครับ เล่นหนังไม่ได้. ต้องต่อตรงเข้าทีวี

พอเปลี่ยนแอมป์เป็น Denon 1611 แล้ว ภาพคมชัดมาก เสียงก็สุดๆเลยครับ

ก็ขอ share ให้ท่านทราบนะครับ

ออฟไลน์ orpheusaa

• *
« ตอบกลับ #312 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2013, 01:29:03 am »

ของผมก็เป็นคับ  แต่เป็นกับทุกไฟล์เลย  กระตุกนิดเดียวจริงๆ แต่ส่วนไม่ชอบ  อยากขายทิ้งมาก ถ้ามีท่านไหนสนใจติดต่อได้นะคับ  ประกันยังเหลือ

ใช่ครับ ปัญหานี้ทำเอาผมอยากขายทิ้งมาก ติดอย่างเดียวคือผมดู iptv บ่อยเนี่ยแหละครับเลยยังไม่ขาย

ออฟไลน์ top368

• **
« ตอบกลับ #313 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2013, 10:19:20 am »
ตกลง 303D มันดีมั๊ยครับ
กำลังตัดสินใจอยู่ ท่านอื่นใช้แล้วเจอปัญหาบ้างมั๊ย

ออฟไลน์ kowa

• *
« ตอบกลับ #314 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2013, 09:55:24 pm »
ซื้อ Dune HD TV102 T2 มาครับ แต่เปิดไฟล์ DTS ไม่มีเสียงครับ (เปิดแบบไม่ผ่าน AVR นะครับ) [งง]

ออฟไลน์ issuse

• *
« ตอบกลับ #315 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2013, 11:24:21 pm »
DUNE HD BASE 3D ต่อสาย hdmi เข้ากับทีวีแล้วไม่มีเสียงเลยอ่ะคับมีใครเป็นบ้างหรือป่าวหรือมีวิธีแก้ไขแบบไหนบ้างมั้ยคับ

อาการคือเปิดทีแรกจะมีเสียพอเปลี่ยนช่องเสียงจะหายต้องถอดสาย hdmi ออกแล้วเสียบใหม่เสียงถึงจะมามีใครเป็นบ้างมั้ยคับหรือวานผู้รู้บอกวิธีแก้ให้หน่อยคับ
 [ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้]

ออฟไลน์ letissier7

• **
« ตอบกลับ #316 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2013, 04:49:16 pm »
จะขอรบกวนช่วยสอนวิธีแชร์ไฟล์ดูหนังจาก notebook ใช้ Win 7 ครับ ผมพยายามตั้งค่าการเปิดแชร์ไฟล์ด้วยวิธีต่างๆบน notebook แต่ไม่รู้ว่าถุกวิธีหรือไม่ รวมถึงต้องปรับแต่งที่เครื่อง Dune 303D เพิ่มเติมหรือเปล่า? ซึ่ง 303D ก็ยังมองไม่เห็นไฟล์ที่เปิดแชร์เลยครับ อยากจะขอคำชี้แนะและวิธีทำที่ถูกต้องโดยละเอียดด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ bangkokerz

• *
« ตอบกลับ #317 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2013, 03:51:37 pm »
ปัจจุบันใช้ egeat r200s อยู่ค่ะ แต่ดูไฟล์ bd full rip ใหญ่ๆประมาณ 25 - 50gb ก็ยังมีความกระตุกอยู่บ้างเล็กน้อย

ขอสอบถามชาว dune ค่ะ ว่าถ้า ซื้อ DUNE HD BASE 3D จะพอตอบโจทย์การใช้งานของเราได้ไหมคะ เราเน้นดูไฟล์แบบ full rip 3d ค่ะ ส่วน option อื่นๆเช่น เล่นเนท ดูยููทูปแทบไม่ได้ใช้...

ออฟไลน์ matuk

• *
« ตอบกลับ #318 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 09:00:20 am »

ผมสนใจครับ ใช้เปนรุ่นไหนครับ แล้วราคาเท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ wutcool

• *
« ตอบกลับ #319 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 02:54:11 pm »
@@@@สอบถาม Dune HD Connect @@@@

หากโหลด App Dune HD RC ใน Store ลง ipad แล้วสามารถทำ Airplay แบบ Apple TV ได้รึเปล่าครับ

อย่างการดูรายการผ่าน App ในเครื่องหรือทำได้แค่เป็น รีโมต โทรสอบถามคนขายก็ตอบได้ไม่ชัดครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 12, 2013, 02:56:08 pm โดย wutcool »

ออฟไลน์ nice

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #320 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 08:34:26 am »
วันนี้ผมได้ up ซีรีส์ ใหม่ให้แล้วนะครับ มีรายซื่อดังนี้

ซีรีส์ [เกาหลี]

Dong.Yi
I.Do.I.Do
Life.is.Beautiful
May.Queen
Oh.My.Lady
Passionate.Love
Secret
The.Suspicious.Housekeeper
Hwang.Jin.Yi
King.Family
Medical.Top.Team
The.Heirs

ซีรีส์ [ญี่ปุ่น]

TakeFive
Limit
Kekkon.Dekinai.Otoko
HanzawaNaoki.Osaka
Good.Luck

ซีรีส์ [ฝรั่ง]

The.Vampire.Diaries.s5
Touch.s2
The.Mentalist.s6
Supernatural.s9
Revolution.s2
Person.of.Interest.s3
Once.Upon.a.Time.s3
Arrow.s2
Revenge.s2
Revenge.s3
Hostages
Low.Winter.Sun
The.Blacklist
Alphas
Lost.Girl.s1
The.Tomorrow.People.s1
Chuck
Torchwood
Haven.s4
The.Originals
Marvels.Agents.of.S.H.I.E.L.D
The.Walking.Dead.s4

ขอให้มีความในการรับชม นะครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ kowa

• *
« ตอบกลับ #321 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 09:45:56 pm »
Dune Connect ดู youtube ยังไงครับ หาเมนูไม่เจอครับ  [งง]

ออฟไลน์ zerosix

• *
« ตอบกลับ #322 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2013, 10:59:01 am »
ขอบคุณมากเลยครับเรื่องการอัพเดทหนังซีรี่ ชอบดู Walking Dead แต่S4 เพิ่งอัพมาตอนเดียว จะรอชมเรื่อยๆนะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ baabaa

• *
« ตอบกลับ #323 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 05:19:54 am »

ผมเคยเป็นตอนบ้านยังไม่มีกราวครับ เหมือนมัน HDMI ซิงต์แล้วงงๆ ตอนนี้ใส่กราวที่จุดอื่น ๆ ไปซิงค์ดีขึ้นเยอะ ลองดูนะครับ (กราวไฟบ้านกับทีวี ปรีโปร แอมป์) แต่ไม่ได้ใส่กับดูนนะครับ คาดว่าคงมาทาง HDMI เอง