ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถาม flash บน smart tv samsung  (อ่าน 4981 ครั้ง)

ออฟไลน์ moorutza

• *
ขอสอบถาม flash บน smart tv samsung
« เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2016, 09:38:52 pm »
สวัสดีครับ พอดีเพิ่งซื้อ smart tv samsung มาใช้งาน จะดูบอลสด ผ่าน youtube แต่ มันขึ้นว่า ไม่ได้ติดตั้ง flash ควรจะทำยังไงดีครับ มีวิธีติดทั้ง flash สำหรับ tv ของ samsung ไหมครับ
พอดีผมเคยใช้ smart tv lg สามารถดูบอลสด ผ่าน youtube ได้ไม่มีปัญหานะครับ

ปล.รุ่น smart tv samsung รุ่น 4303  32" ครับผม

ออฟไลน์ Repair.service

• Flat TV member
  • *
  • Repair.service By ????? 0877444154
Re: ขอสอบถาม flash บน smart tv samsung
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2016, 10:37:02 pm »
Flash player คือโปรแกรมสำหรับเล่นไฟล์มีเดียชนิดต่างๆ
บริษัท Adobe ได้หยุดการสนันสนุนการเล่นด้วย Flash  Player

TV รุ่นใหม่ๆ ไม่รองรับ Flash player แล้วครับ รุ่นเก่าๆจะยังใช้ได้อยู่ แต่ถ้า up software แล้วก็จะใช้ไม่ได้เช่นกัน
รุ่ยใหม่ๆ จะใช้เป็น HTML5 แทนครับ