ผู้เขียน หัวข้อ: ดู youtube ที่เป็นวีดีโอปกติ ลื่นมาก แต่พอดูแบบ live แล้วค้าง  (อ่าน 1750 ครั้ง)

ออฟไลน์ Zekizzekiz

• *
ผมใช้ JS8000 นะครับ

กดดู Youtube ที่เป็นวีดีโอปกติ มันก็ไหลลื่นดีครับ

แต่พอเปลี่ยนเป็นดู Youtube ที่เป็น live มันดูได้ 1-2 นาที แล้วก็เหมือนหมุนๆโหลดอยู่ตรงกลางแล้วก็ค้างไปเลย ไม่ใช่หมุนๆแล้วกลับมาเล่นต่อนะครับ มันค้างไปเลยไม่ทราบว่าเป็นที่อะไร

ผมใช้ notebook ต่อ wifi อันเดียวกันก็ดูได้ปกติลื่นครับ (Internet test 20-25 Mbs)