ผู้เขียน หัวข้อ: เสาอากาศทีวีดิจิตอล  (อ่าน 960 ครั้ง)

ออฟไลน์ naylert

• Flat TV member
  • *
เสาอากาศทีวีดิจิตอล
« เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2016, 06:32:43 pm »
เสาอากาศทีวีดิจิตอล ชั่วโมงนีของอะไรรับสัณญาณได้ดีสุดครับ ผมอยู่หอครับ อยากได้แบบภายในครับ ผมอยู่แถวพหลโยธิน48 เขต บางเขน กทม ครับ
แล้วระหว่างแบบที่ติดตั้งภายนอก กับ ภายใน อันไหนรับสัณญาณได้ดีกว่ากันครับ

ออฟไลน์ KVYoung

• Edge LED TV member
Re: เสาอากาศทีวีดิจิตอล
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2016, 02:24:46 am »
เสาอากาศภายนอก รับสัญญาณได้ดีกว่า.. มากๆ
ถ้า.. มีพื้นที่ติดตั้งภายนอก แนะนำ.. แผงขนาด 5E ก็เพียงพอแล้วครับ.. (เล็กกระทัดรัด)
หรือถ้า.. ไม่มีที่ติดตั้งภายนอก ก็.. นำมาแขนภายในก็ได้ จะรับสัญญาณได้ดีกว่าพวกเสาหนวดกุ้ง.. ครับ