หน้า: [1]

ระหว่าง Popcorn VTen กะ Zappiti 4K Mini ตัวไหนดีกว่ากันครับ ราคาพอๆ กันเลย

• Melancia
  • Flat TV member
  • *
  • ดูรายละเอียด อีเมล์

ระหว่าง Popcorn VTen กะ Zappiti 4K Mini ตัวไหนดีกว่ากันครับ ราคาพอๆ กันเลย

เอาไว้ดู หนังไฟล์ MKV 1080p ซะส่วนใหญ่ครับ ต่อกับ TV 4K และ Soundbar ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 19, 2016, 02:29:39 pm โดย Melancia »
  • jeepjeep4
  • *

เอาไว้ดู หนังไฟล์ MKV 1080p ซะส่วนใหญ่ครับ ต่อกับ TV 4K และ Soundbar ครับ

กำลังอนากรู้เหมือนกันเลยครับ
  • damdonsak
  • LCD TV member
  • **

กำลังอนากรู้เหมือนกันเลยครับ

Popcorn VTen  อย่าได้ลองเป็นอันขาดครับ   ลองหากระทู้เก่าอ่านดู  โดนมากะตัว ไม่เอา ไม่ยอม ไม่เอา ไม่ยอม ไม่เอา ไม่ยอม
  • suvej
  • Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
  • ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์

Popcorn vten ครับ Firmware ล่าสุดต่างจากช่วงออกใหม่มากๆ
ภาพ cpu sigma สวยกว่า Realtek1195 แบบไม่ต้องเพ่งครับ
ปัจจุบันท่านสามารถหาซื้อ hdplayer realtek1195 ที่ใช้ firmware เดียวกัน ผลิตจากที่เดียวกัน ในราคาแค่ 2990฿ เท่านั้น
  • hdstudio
  • *
  • ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์

สำหรับ Zappiti นั้นพัฒนาเฟิร์มแวร์ของตนเองโดยเฉพาะสำหรับคนรักหนังซึ่งสามารถใช้งานได้สำหรับเครื่องเล่น Zappiti
โดยเฟิร์มแวร์ของ zappiti นั้นจะแบ่งเป็น 2 ส่วน คือ

-Zappiti Media Center คือส่วนของการแสดงปกหนัง/ปกซีรี่ย์ ทำ Group หนัง และทำServer ออนไลน์
ซึ่งจะเข้าใช้งานได้ก็ต่อเมื่่อลงทะเบียน Token ที่ติดมากับตัวเครื่องเท่านั้นจึงจะใช้งานได้

-Zappiti Explorer คือการเล่นไฟล์หนังและเพลงในรูปแบบ list ซึ่งทีมงาน Zap ฝรั่งเศสพัฒนาออกมาในรูปแบบ App
ซึ่งสามารถลงได้ในเครื่อง Zap เท่านั้น

-Zappiti มี Magic Pixel ที่ภาพสวยครับ ลองหาดูภาพได้ด้วยตาของคุณลูกค้าเองเลยครับ

Yes Yes

อ่านเพิ่มเติมการใช้งานได้ที่ :
http://zappiti-thailand.com/
https://www.facebook.com/hdstudiothai/

ขอบคุณครับ
  • dick
  • LCD TV member
  • **

Popcorn vten ภาพสวยแต่ firmware กากสัตว์นรกเลยนะครับ
  • Melancia
  • *
  • ดูรายละเอียด อีเมล์

Popcorn vten ครับ Firmware ล่าสุดต่างจากช่วงออกใหม่มากๆ
ภาพ cpu sigma สวยกว่า Realtek1195 แบบไม่ต้องเพ่งครับ
ปัจจุบันท่านสามารถหาซื้อ hdplayer realtek1195 ที่ใช้ firmware เดียวกัน ผลิตจากที่เดียวกัน ในราคาแค่ 2990฿ เท่านั้น

fw ล่าสุด นี่ออกมาวันไหนครับ ทำไมมีแต่คนด่าว่า fw กาก
  • suvej
  • *

fw ล่าสุด นี่ออกมาวันไหนครับ ทำไมมีแต่คนด่าว่า fw กาก
ออกเมื่อเดือนที่แล้วครับ
vten มีระบบ NMJ โชว์ปกและค้นหาจากเนตได้เอง ใช้โทรศัพท์ดูปกและเรื่องย่อเพื่อสั่งงานได้ หรือจะแค่ใส่ไฟล์รูปแล้วโชว์ปกก็ได้
ไปลองด้วยตัวเองได้เลยครับ ที่ Digilifegadget.com ทั้งสามสาขา
  • azazz
  • Edge LED TV member

f/w POPCORN VTEN ปัจจุบัน สมบูรณ์แบบทุกกรณี ตั้งแต่ต้นปี59 เล่น dolby atmosได้ แสดงซับทุกรูปแบบ เลือกชัปเตอร์ได้  ส่วนตัวรู้สึกพึงพอใจอย่างมาก

ท่านที่มีปัญหาการเล่น ลองต่อสายแลนไว้  มันก็จะมีupdate ขึ้นมาถามจะอับเดทไหม?  แต่จำไว้.เมื่ออัปเดทแล้ว ต้องReset to factory set   1 ครั้ง ถึงจะมีผล
หน้า: [1]