ผู้เขียน หัวข้อ: เสาทีวี tigital ของ samart D1A  (อ่าน 3309 ครั้ง)

ออฟไลน์ naylert

• Flat TV member
  • *
เสาทีวี tigital ของ samart D1A
« เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2016, 11:40:17 am »
ผมซื้อเสาทีวี tigital ของ samart D1A มาติดตั้งที่หอ โดยหันตัวเสาไปทางหน้าต่าง แล้วจูนได้ 8 ช่องเองครับ ทีวีผมเป็นทีวีดิจิตอลในตัวครับ ทำไมรับได้น้อยจังครับ

ออฟไลน์ KVYoung

• Edge LED TV member
Re: เสาทีวี tigital ของ samart D1A
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2016, 05:02:04 pm »
ระยะห่าง.. จากบ้านกับเสาส่ง
 ก็.. มีส่วนทำให้รับสัญญาณได้น้อย.. ครับ

• *
Re: เสาทีวี tigital ของ samart D1A
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2016, 02:14:15 pm »
ผมอยู่แถวบางเขน  พหลโยธิน48 ครับ แล้วต้องทำอย่างไรให้รับสัญญาณได้มากกว่านี้ครับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2016, 12:26:53 am »
ได้.. เสียบไฟเพิ่ม หรือเปล่าครับ.? เสารุ่นนี้ต้องใช้ไฟเลี้ยง..
ถ้า.. ยังไม่ได้ต่อไฟเลี้ยง ก็.. ลองเอาหัว USB จากเสา เสียบเข้าช่อง USB ของทีวีดูครับ..
ใช้ไฟจากทีวี เพื่อให้เสาทำงาน..

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2016, 10:35:17 am »
ได้.. เสียบไฟเพิ่ม หรือเปล่าครับ.? เสารุ่นนี้ต้องใช้ไฟเลี้ยง..
ถ้า.. ยังไม่ได้ต่อไฟเลี้ยง ก็.. ลองเอาหัว USB จากเสา เสียบเข้าช่อง USB ของทีวีดูครับ..
ใช้ไฟจากทีวี เพื่อให้เสาทำงาน..
เสียบแล้วครับ  ตอนนี้ลองหันเสาไปทางทิศเหนือได้31ช่อง มีบางช่องกระตุกครับ จะใช้เสาของรุ่นไหนดีครับ มีรุ่นไหนแนะนำบ้างครับ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2016, 04:07:40 pm »
รับได้ 31 ช่อง.. รับได้ครบแล้วครับ..
แต่.. บางช่องกระตุก.?
ลอง.. ยกเสาให้สูงขึ้นดูก่อนครับ.. (อาจจะช่วยได้ ถ้าสาย"สั้น" ก็ต่อสาย)