ผู้เขียน หัวข้อ: "จะซื้อ LED TV 48-50 นิ้ว ซื้อ TCL ดีไหม หรือมียี่ห้อไหนแนะนำมั้ยครับ งบ 20,000-  (อ่าน 3790 ครั้ง)

ออฟไลน์ NunSa

• *
พอดีผมจะซื้อ LED TV ครับ ไซด์ประมาน 48-50 นิ้วอะครับ

ที่ดูๆไว้ พนักงาน POWER BUY แนะนำมายี่ห้อ TCL รุ่น LED 50 E6800 ไซด์ 50นิ้ว , 4K , เป็น Androied TV , Response Time 2 ms ราคาประมาน 24,000 บาท

และอีกรุ่นคือ LED 50 E5900 สเปคเหมือนรุ่นด้านบนแต่เป็น Internet TV ไม่ใช่ Androied TV ราคาประมาน 20,000 บาท

รับประกัน 3 ปีทั้งคู่

แนะนำรุ่นไหนดีครับ หรือมียี่ห้อไหนรุ่นไหนแนะนำครับ เพราะไม่แน่ใจเหมือนกันว่า TCL เป็นอย่างไร

ระยะดูประมาน 2.5 เมตรครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
ในงบประมาณนี้ เรื่องภาพ samsung 48J6300 ทำได้ดีกว่าTCLมากครับ

ถูกลงมาหน่อย LG 49LF630T ก็ทำได้ดีเช่นกัน

• *
ราคาประมานเท่าไหร่หรอครับ 2 รุ่นนี้

เห็น TCL เป็น 4K เลยสนใจ แต่ 2 รุ่นนี้ภาพโอเคกว่าใช่ไหมครับ

แล้ว Samsung เป็นจอโค้งกับ LG เป็นจอตรง ตัวไหนจะดูแล้วภาพที่ได้ดีกว่าและทนทานกว่าครับ

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
ราคาประมานเท่าไหร่หรอครับ 2 รุ่นนี้

เห็น TCL เป็น 4K เลยสนใจ แต่ 2 รุ่นนี้ภาพโอเคกว่าใช่ไหมครับ

แล้ว Samsung เป็นจอโค้งกับ LG เป็นจอตรง ตัวไหนจะดูแล้วภาพที่ได้ดีกว่าและทนทานกว่าครับ

ราคาพอๆกับtclรุ่นที่กล่าวมาครับ

จอ4k มันก็ต้องเปิดไฟล์ 4k ภาพถึงจะดี

ถ้าเปิดไฟล์1080p และไฟล์ทั่วไปจอ full hdให้ภาพดีกว่าครับ

Samsung j6300 ภาพดีกว่า lg lf630t

ส่วนความทนทานขึ้นอยู่กับดวงและการใช้งานครับ

• *
แล้วถ้าเป็นจอ 55 นิ้วละครับ มีตัวไหนแนะนำ ที่ราคาไม่สูงมาก

พอดีไปดูที่ห้างมา เห็นภาพของ SONY สวยครับ แต่ราคาสูงกว่า Samsung เลยอยากจะถามว่าอันไหนดีกว่าครับ

ขอบคุณมากครับ