ผู้เขียน หัวข้อ: งบ 15k+- ควรจัด เครื่องเสียงชุดไหนดีครับ  (อ่าน 1409 ครั้ง)

ออฟไลน์ Melancia

• Flat TV member
  • *
งบ 15k+- ควรจัด เครื่องเสียงชุดไหนดีครับ

ตอนแรกจะจัด sound bar แต่มีหลายท่านแนะนำว่า มันไม่คุ้ม

เลย อยากให้ท่านๆ แนะนำหน่อยครับ ควรจัดชุดไหนดีครับ

ออฟไลน์ nutt Manytech

• Edge LED TV member
Re: งบ 15k+- ควรจัด เครื่องเสียงชุดไหนดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2016, 09:25:21 pm »
เลือก denon BTW-X1 ถ้าชอบโปร่งๆ พริ้วๆ เสียงกลางสะอาด รายละเอียดกลางแหลมเสียงเซอร์ราว์ดเฟี้ยวฟ้าว
เลือก onkyo 3700 ถ้าชอบดูหนังแบบดูได้หลายๆแนว ฟังสบายๆ มีหลายท่านใช้ชุดนี้บอกพอใจกับเสียงที่ได้โดยไม่ต้องอัพ อะไรอย่างอื่นเพิ่มเติมเลยครับ

ยังไงก็ต้องไปลองฟังดูอีกทีนะครับ ว่าชอบเสียงแบบไหนที่ถูกใจคุณ

ออฟไลน์ Melancia

• Flat TV member
  • *
Re: งบ 15k+- ควรจัด เครื่องเสียงชุดไหนดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2016, 10:28:47 pm »
เลือก denon BTW-X1 ถ้าชอบโปร่งๆ พริ้วๆ เสียงกลางสะอาด รายละเอียดกลางแหลมเสียงเซอร์ราว์ดเฟี้ยวฟ้าว
เลือก onkyo 3700 ถ้าชอบดูหนังแบบดูได้หลายๆแนว ฟังสบายๆ มีหลายท่านใช้ชุดนี้บอกพอใจกับเสียงที่ได้โดยไม่ต้องอัพ อะไรอย่างอื่นเพิ่มเติมเลยครับ

ยังไงก็ต้องไปลองฟังดูอีกทีนะครับ ว่าชอบเสียงแบบไหนที่ถูกใจคุณ

กดพลาดไปดูในเวป onkyo มา เห็นมี 3705 ด้วย มันต่างกันยังไงหรอครับ แล้วราคาต่างกันเยอะไหม

ออฟไลน์ nutt Manytech

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2016, 11:25:05 pm »
ต่างกันที่ตู้ซับผมชอบเสียงตู้ซับ 3700 มากกว่านะ