ผู้เขียน หัวข้อ: ในราคาไม่เกินสองหมื่น ทีวีรุ่นใดเมื่อนำมาต่อเข้ากับ Android Box แล้วคุ้มที่สุด  (อ่าน 1000 ครั้ง)

ออฟไลน์ kengsohigh

• *
ขออนุญาตรบกวนถามครับ กำลังจะหาทีวีไปไว้ในออฟฟิศใหม่
เดิมทีไม่ค่อยได้ติดตามเรื่องทีวีนานแล้ว เลือกตามสเปคที่มีหลุมพรางบ้าง เลือกตามยี่ห้อ เลือกตามดีไซน์บ้าง

ทีแรกผมจะเอา Sony 48W650D แต่ก็มาติดที่ 50Hz เสียนี่
ผมคงเอามาต่อ Android box เล่นเน็ต ดูหนังออนไลน์ ดูทีวีเป็นหลักครับ

จึงไม่แน่ใจว่ามันจำเป็นต้องซื้อ Smart TV หรือ Android TV มั๊ยในเมื่อมีกล่อง

จึงขออนุญาตสอบถามผู้รู้และขอคำแนะนำรุ่นที่คุ้มค่าที่สุดสำหรับผมหน่อยครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
ในงบไม่เกิน 20000 ถ้าไซส์ 48-50นิ้ว ก็จะได้แค่refresh rate 50Hz ครับ

มี LG 49LF630T รุ่นเดียวในงบที่เป็น refresh rate 100Hz

หรือเพิ่มเงินอีกเล็กน้อยจะได้ samsung 48J6200 refresh rate 100Hz รุ่นนี้ภาพดีกว่า LG LF630T ครับ

ออฟไลน์ kengsohigh

• *
ขอบคุณมากๆครับ แล้ว TCL50E5900 ล่ะครับ น่าเล่นไหม